Hỏi đường xuống cao tốc NB-LC để lên Sapa?

Xe Ha Noi

Xe tải
Năm ngoái em đi thì hết cao tốc xuống đi vào TP Lào Cai rồi rẽ trái QL 4D để lên SaPa.
Vừa rồi thấy cao tốc vừa làm thêm một đoạn đến cửa khẩu. Em muốn hỏi đoạn mới này có nút giao xuống thẳng QL 4D để lên SaPa không các cụ?

Thanks.

WHITE TIGER

Xe container
Gần hết đường là nó cắt đường lên sapa đấy cụ.Nhưng chỉ có chiều từ HN lên thôi,hướng ngược lại cấm đường

Hà già

Xe máy
chỗ cắt đường đó có biển chỉ đường lên SP ko cụ hổ trắng ơi
mai em đi SP lần đầu nên ko biết đường đi có gì phải lưu ý ko, mong các cụ chỉ giáo

WHITE TIGER

Xe container
chỗ cắt đường đó có biển chỉ đường lên SP ko cụ hổ trắng ơi
mai em đi SP lần đầu nên ko biết đường đi có gì phải lưu ý ko, mong các cụ chỉ giáo
Không có đâu,cụ chui hầm 1 đoạn cứ có lối xuống là chính lối cắt ngang lên Sapa

Hà già

Xe máy
bẩm các cụ là em vừa đến SP. tình hình là khi qua trạm thu phí Lào Cai sẽ có biển báo hết cao tốc. nhưng ngay chỗ đó là đường cao tốc kéo dài (đi thẳng tiếp) và lối ra của cao tốc ( rẽ phải). nếu đi thành phố LC thì rẽ phải thoát khỏi cao tốc ( em đoán thế vì chưa đi bao giờ) còn em đi thẳng để đi SP. đường kéo dài mới cho đi tạm một bên, bên kia có chỗ vẫn đang làm. đi qua cái hầm xuyên núi, đến lối thoát đường cao tốc đầu tiên thì rẽ phải để thoát khỏi cao tốc. xuống hết dốc là co biển chỉ đi SP. em đi quá lối thoát đó nên phải quay lại. hôm nay chỗ thoát ra đó chưa có biển đâu. hy vọng mai kia là có vì thấy có cái biển đang để dưới đất rồi.
chúc các cụ thượng lộ bình an

jumbo

Xe hơi
bẩm các cụ là em vừa đến SP. tình hình là khi qua trạm thu phí Lào Cai sẽ có biển báo hết cao tốc. nhưng ngay chỗ đó là đường cao tốc kéo dài (đi thẳng tiếp) và lối ra của cao tốc ( rẽ phải). nếu đi thành phố LC thì rẽ phải thoát khỏi cao tốc ( em đoán thế vì chưa đi bao giờ) còn em đi thẳng để đi SP. đường kéo dài mới cho đi tạm một bên, bên kia có chỗ vẫn đang làm. đi qua cái hầm xuyên núi, đến lối thoát đường cao tốc đầu tiên thì rẽ phải để thoát khỏi cao tốc. xuống hết dốc là co biển chỉ đi SP. em đi quá lối thoát đó nên phải quay lại. hôm nay chỗ thoát ra đó chưa có biển đâu. hy vọng mai kia là có vì thấy có cái biển đang để dưới đất rồi.
chúc các cụ thượng lộ bình an
Cụ chỉ dẫn chi tiết quá. Cám ơn cụ

ongdogia

Xe tăng
Lão [@Hà già;346051] cho em hỏi thêm những chỗ nào cần lưu ý để đề phòng xxx

lykai

Xe tăng
XXX bắn tốc độ trước trạm soát vé và bắt ở trạm soát vé. Sau trạm soát vé là các cụ phi vô tư.

Lượt về: chưa có đường để lên thẳng cao tốc mà phải đi vào tp Lào cai rồi đi rẽ lên, xa hơn 12-14km. Còn đi theo đường 1 chiều ( gầm đường cao tốc) thì lên luôn, có biển cấm nhưng em thấy các xe Lào cai vẫn phi vào đi bình thường, dân xung quanh cũng bảo cứ đi đi không có xxx.

Sapa thời điểm này đang đào đường sửa chữa nên bụi bẩn ngổn ngang