[Thảo luận] Hỏi đướng xá hà nội mốc từ cầu thanh trì

hongnguachien

Xe đạp
Website
www.phapluan.org
Chả là hôm vừa rồi ông anh họ em lên HN bị vợt mất 800k ở đoạn bùng binh khuất duy tiến - nguyễn trãi vì ko đúng làn, lần này mấy bữa nữa bác ý lại lên Hà đông có việc nên nhờ em đi cùng chỉ đường, thú thật cái bùng binh này em cũng choáng không rõ thế nào, các bác cho em hỏi đi từ cầu thanh trì xuống để đi hà đông (bala bông đỏ) thì đi như thế nào cho chuẩn (dừng đoạn nào rẽ ra sao chỗ bùng binh khuất duy tiến)?
Tiện đây em cũng xin các bác cho em hỏi từ cầu thanh trì cao tốc mà muốn xuống khu mỹ đình thì đi đoạn đường nào thì được (cái này em cần gấp vì sáng mai em phải đi rồi)

guchiwara

Xe hơi
Cụ cứ hỏi a Gu gờ map là xong ý mà , còn cái pháp vân ma trận đó thì.....

Vành đai 3 mà chiến thui cụ ....

hongnguachien

Xe đạp
Website
www.phapluan.org
Cụ cứ hỏi a Gu gờ map là xong ý mà , còn cái pháp vân ma trận đó thì.....

Vành đai 3 mà chiến thui cụ ....
Gu gờ em xem rồi nó không vẽ các đoạn rẽ xuống trên tuyến cầu thanh trì đến cầu thăng long mà

h_mdc

Xe điện
Đến Ba la: Cầu Thanh Trì, theo đường trên cao đến lối rẽ xuống Nguyễn Trãi thì đi xuống, đến bùng binh Nguyễn Trãi-Khuất duy Tiến thì rẽ trái: chú ý đi sát bùng binh ở chiều Nguyễn Xiên-Khuất Duy Tiến, rẽ trái xong thì đi ra làn ngoài (không đi làn sát bùng binh) ròi thẳng tiến đến Hà Đông và sau đó là Ba La.
Đến SVĐ Mỹ Đình: Cầu Thanh Trì, theo đường trên cao, đi qua ngã tư xuống Nguyễn Trãi đến lối xuống tiếp theo (Trung Hoà), xuống ở lối này đi dọc Khuất Duy Tiến 2-300m thì đến bùng binh đầu tiên (Trần Duy Hưng-Phạm Hùng), lại bám sát bùng binh rồi rẽ trái, rẽ xong lại chuyển ra làn thứ 2 và đi thẳng, đi tiếp không rẽ trái vào cao tốc Thăng Long mà cứ tiếp tục đi khoảng 4-500m thì có lối rẽ phải ra SVĐ Mỹ Đình.

Chỉnh sửa cuối:

hongnguachien

Xe đạp
Website
www.phapluan.org
Đến Ba la: Cầu Thanh Trì, theo đường trên cao đến lối rẽ xuống Nguyễn Trãi thì đi xuống, đến bùng binh Nguyễn Trãi-Khuất duy Tiến thì rẽ trái: chú ý đi sát bùng binh ở chiều Nguyễn Xiên-Khuất Duy Tiến, rẽ trái xong thì đi ra làn ngoài (không đi làn sát bùng binh) ròi thẳng tiến đến Hà Đông và sau đó là Ba La.
Đến SVĐ Mỹ Đình: Cầu Thanh Trì, theo đường trên cao, đi qua ngã tư xuống Nguyễn Trãi đến lối xuống tiếp theo (Trung Hoà), xuống ở lối này đi dọc Khuất Duy Tiến 2-300m thì đến bùng binh đầu tiên (Trần Duy Hưng-Phạm Hùng), lại bám sát bùng binh rồi rẽ trái, rẽ xong lại chuyển ra làn thứ 2 và đi thẳng, đi tiếp không rẽ trái vào cao tốc Thăng Long mà cứ tiếp tục đi khoảng 4-500m thì có lối rẽ phải ra SVĐ Mỹ Đình.
em mời cụ 1 ly, cám ơn cụ nhiều nhé! sáng mai đi thế là em cũng yên tâm rồi

VinhCivic

Xe tăng
thật ra là cụ không chịu quan sát thôi... cú gg map để định hướng chỗ rẽ xuống...
Khi đã định hướng được rồi thì đi đến đâu cụ bám nàn đến đó. Ví dụ cụ muốn rẽ trái thì cứ bám sát trái... muỗn đi thẳng mà đường không phân làn hoặc 2 làn thì cũng cứ bám trái... muốn rẽ phải cũng thế...và cố gắng không đè vạch và quan sát mấy bác HN đi trước. Nếu có 3 xe ô tô đi hàng ngang thì cụ định rẽ đâu thì theo 1 ông là ok. (số đen dính vào ông mù như mình thì coi như cái số mình nó đến...)
Rẽ xong phát thì cứ bám giữa để định hướng tiếp. Em khô phải dân HN hay là đi HN thường xuyên nhưng xxx chưa chén được em phát nào ở cái đất thủ đô cả, có vài lần vào nội đô... em mà cứ thấy nghi nghi phát là em đi thẳng... đíu rẽ nữa... xxx nhìn chằm chằm, xuống ngã 4 sau nếu chắc ăn ông rẽ rồi làm 1 vòng vòng lại (đường bàn cờ mà) chậm 10 phút còn hơn mấy hơn tỏi mà vẫn mất hơn 10 phút.
...lần nào đi HN em cũng nghiên cứu kỹ từ tối hôm trước với anh gg Map.

30F972x

Xe đạp
Chả là hôm vừa rồi ông anh họ em lên HN bị vợt mất 800k ở đoạn bùng binh khuất duy tiến - nguyễn trãi vì ko đúng làn, lần này mấy bữa nữa bác ý lại lên Hà đông có việc nên nhờ em đi cùng chỉ đường, thú thật cái bùng binh này em cũng choáng không rõ thế nào, các bác cho em hỏi đi từ cầu thanh trì xuống để đi hà đông (bala bông đỏ) thì đi như thế nào cho chuẩn (dừng đoạn nào rẽ ra sao chỗ bùng binh khuất duy tiến)?
Tiện đây em cũng xin các bác cho em hỏi từ cầu thanh trì cao tốc mà muốn xuống khu mỹ đình thì đi đoạn đường nào thì được (cái này em cần gấp vì sáng mai em phải đi rồi)
Bala: từ cầu Thanh Trì cụ xuống ở lối xuống đầu tiên đi Thanh Xuân rồi bám sát làn bên trái,khi vào bùng binh cụ nhớ chui vào cái khe giữa của 2 công trình ngay bùng binh,qua cái khe đó cụ qua làn 2 rồi chạy thẳng Nguyễn Trãi sang Hà Đông
Sân mỹ Đình: cụ đi từ BaLa đến ngã tư KDT Văn Phú - Lê Văn Lương - QUang Trung của Hà Đông cụ rẽ trái chạy,đến bùng binh Lê Văn Lương kéo dài cụ rẽ phải ( bùng binh đầu tiên ) cụ chạy thẳng đến khi vào đèn đỏ chui qua gầm cao tốc trên cao thì rẽ trái,chạy qua đèn đỏ KeangNam thì rẽ trái ( ko được rẽ ở đèn đỏ vì cấm rẽ trái ),cụ quay đâu xong rẽ trái tiếp,chạy thẳng là ra Mỹ Đình
hoặc là đi đến BigC cụ rẽ ĐL Thăng Long nhưng đi đường trong đến ngã 3 thứ 2 rẽ phải cũng được nhưng nhớ vào cua phải xinhan,xxx hay đứng ngay ngã 3 bắt xinhan
chúc cụ may mắn!

Mazda CX9

Xe điện
Cụ chịu khó quan sát biển đều có chỉ dẫn đường xuống khu vực nào của HN

ducanh2002hv

Xe tải
Em có đọc một bài của cụ nào đấy nói nếu mình muốn đi vào Nguyễn Trãi mà chuyển nhầm làn trong ( sát bùng binh) là làn rẽ trái thì chỉ gọi là không chấp hành biển báo (114, 118 gì gì đấy) chứ đâu phải là lỗi sai làn ợ. Mà lỗi này thì chỉ bị phạt 200-400k thôi chứ.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Đi chậm, quan sát thật kỹ biển báo trên & dưới đường Cụ ạ.Chúc Cụ đi an toàn.

dangminhcongcom

Xe buýt
Bala: từ cầu Thanh Trì cụ xuống ở lối xuống đầu tiên đi Thanh Xuân rồi bám sát làn bên trái,khi vào bùng binh cụ nhớ chui vào cái khe giữa của 2 công trình ngay bùng binh,qua cái khe đó cụ qua làn 2 rồi chạy thẳng Nguyễn Trãi sang Hà Đông
Sân mỹ Đình: cụ đi từ BaLa đến ngã tư KDT Văn Phú - Lê Văn Lương - QUang Trung của Hà Đông cụ rẽ trái chạy,đến bùng binh Lê Văn Lương kéo dài cụ rẽ phải ( bùng binh đầu tiên ) cụ chạy thẳng đến khi vào đèn đỏ chui qua gầm cao tốc trên cao thì rẽ trái,chạy qua đèn đỏ KeangNam thì rẽ trái ( ko được rẽ ở đèn đỏ vì cấm rẽ trái ),cụ quay đâu xong rẽ trái tiếp,chạy thẳng là ra Mỹ Đình
hoặc là đi đến BigC cụ rẽ ĐL Thăng Long nhưng đi đường trong đến ngã 3 thứ 2 rẽ phải cũng được nhưng nhớ vào cua phải xinhan,xxx hay đứng ngay ngã 3 bắt xinhan
chúc cụ may mắn!
ở HN đi mà ko biết trước đường xá giao thông thì khó đi lắm mà căng thẳng. Toàn bẫy với bắt láo