Hỏi đường từ Pháp Vân - Cầu Giẽ về Mỹ Đình

Giang Nam

Xe tăng
Kính các cụ!
Thi thoảng em đi từ Phủ lý về Mỹ Đình. Bình thường thì vẫn đi hết PV-CG rồi rẽ trái ra Giải Phóng, tiếp ra Linh Đàm về Mỹ Đình.
Gần đây em thấy cách lối rẽ ra Giải Phóng khoảng 500m có lối rẽ phải lên cầu Thanh Trì. Vậy hỏi các Bác lối này để lên cầu qua sông hay lên cầu để về Linh Đàm cho nhanh?????
Cám ơn các Bác nhiều

E43000

Xe tăng
Lối qua sông cụ ợ :P

ketpo

Xe điện
bác phải rẽ từ chỗ đấy thì mới lên cầu về Khuất Duy Tiến nhanh được,bác lên gấn đến đỉnh dốc thì lại có 2 lối
- một lối rẽ phải về hướng cầu Thanh Trì.
- một hướng rẽ trái về Khuất Duy Tiến kéo dài ậ.

Chỉnh sửa cuối:

lmnam2003

Xe buýt
Kính các cụ!
Thi thoảng em đi từ Phủ lý về Mỹ Đình. Bình thường thì vẫn đi hết PV-CG rồi rẽ trái ra Giải Phóng, tiếp ra Linh Đàm về Mỹ Đình.
Gần đây em thấy cách lối rẽ ra Giải Phóng khoảng 500m có lối rẽ phải lên cầu Thanh Trì. Vậy hỏi các Bác lối này để lên cầu qua sông hay lên cầu để về Linh Đàm cho nhanh?????
Cám ơn các Bác nhiều
Cụ theo đường đó đi thẳng chui qua gầm cầu là vòng lên cầu vượt Linh Đàm đó, làm một phát ra Mỹ Đình luôn, em ngày nào cũng đi học qua đường đó. À mờ ở khu này em có thấy quả sông nào đâu nhở.

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào vẽ cho em cái sơ đồ từ PV về KDT cái ạ!

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Cụ cứ mạnh dạn rẽ phải theo lối đó, đi đến đâu sẽ có biển chỉ dẫn ở đó.=))
Túm lại lừ: rẽ phải -> đường đẫn qua cầu vượt -> đi tiếp có biển -> rẽ phải lên cầu Thanh trì; -> đi thẳng (chui qua hầm) lên phía bên kia cầu về khuất Duy Tiến.;;)
Em đã đi nhìu rùi. Chúc cụ LX an toàn@};-

Chỉnh sửa cuối:
E vẽ sơ qua để Cụ biết hướng, khó nhất là đoạn Cụ rẽ lên cầu cạn về Nguyễn Xiển, Khuất Duy Tiến. đoạn nầy Cụ chịu khó để ý biển báo Cụ nhé.

heroesdaubu

Xe điện
Lối qua sông cụ ợ :P
Em cũng e như vậy nên chưa thử đi bao giờ!
bác phải rẽ từ chỗ đấy thì mới lên cầu về Khuất Duy Tiến nhanh được,bác lên gấn đến đỉnh dốc thì lại có 2 lối
- một lối rẽ phải về hướng cầu Thanh Trì.
- một hướng rẽ trái về Khuất Duy Tiến kéo dài ậ.
Có thật ko hả cụ? Khi đi từ KDT ra PV-CG em quan sát thấy đường đi ngược lại sang bên kia sông hay sao ây?
Cụ cứ mạnh dạn rẽ phải theo lối đó, đi đến đâu sẽ có biển chỉ dẫn ở đó.=))
Túm lại lừ: rẽ phải -> đường đẫn qua cầu vượt -> đi tiếp có biển -> rẽ phải lên cầu Thanh trì; -> đi thẳng (chui qua hầm) lên phía bên kia cầu về khuất Duy Tiến.;;)
Em đã đi nhìu rùi. Chúc cụ LX an toàn@};-
Em cũng đi như cụ và dự là chỉ đi cầu cạn đc hướng KDT->PV-CG. Mà như thế thì thằng thiết kế ngu quá, hay nó xiết kiệm xiền?

E vẽ sơ qua để Cụ biết hướng, khó nhất là đoạn Cụ rẽ lên cầu cạn về Nguyễn Xiển, Khuất Duy Tiến. đoạn nầy Cụ chịu khó để ý biển báo Cụ nhé.

Cái chỉ dẫn của cụ sao lại đi từ QL 1A nhỉ? em vẫn chửa thông đi thế nào!

chuot_bach

Xe tăng
Sao cụ không đi thử 1 lần đi, cùng lắm là qua phía bên cầu THanh trì rồi quay lại, làm chuột bạch rùi hướng dẫn anh em OF luôn

xedieu

Xe cút kít
Nghĩa là rẽ phải theo biển báo hướng đi cầu Thanh Trì ngay từ lối rẽ đầu tiên cách gầm cầu (ngã 3) khoảng 5-600m phải không ạ?

Cái chỉ dẫn của cụ sao lại đi từ QL 1A nhỉ? em vẫn chửa thông đi thế nào!
Cụ chủ thớt hỏi hướng đi từ Phủ Lí về Mỹ Đình, vậy chả phải đi QL 1A (pháp Vân - Cầu Giẽ) rồi rẽ về Nguyễn Xiển, Khuất Duy Tiến, Mỹ Đình à?

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Nếu cụ đi từ Cầu Giẽ về Mỹ đình thì khi gần hết cao tốc Pháp Vân-CG, cụ đi chầm chậm sẽ để ý có một cái biển ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì". Quà này mới chết này. Nếu không biết thì nghĩ rằng em đi về Mỹ Đình chứ em có đi l.é.o về Thanh trì đâu thế là đi thẳng. Đi thẳng là các cụ bụm vào chỗ thắt cổ chai và chui ra Giải Phóng. Hix hix.

Vì vậy nhìn thấy cái biển rẽ phải ghi "Cầu Thanh Trì", các cụ muốn đi về mạn Thanh Xuân, Mỹ Đình Cầu giấy thì các cụ cứ rẽ phải vào, đi vòng vo một lúc thì nó lại có cái biển. Chính là biển này.

Đi thẳng là cụ đi về Mỹ Đình đấy, rẽ phải là cụ đi Thanh Trì.

WaveANFA2001

Xe hơi
Em bị đúng như cụ nói, cứ lần mò xem biển mãi, đến lúc chui qua gầm cầu về GP mà chẳng thấy biển đâu.

GT nhà mình hay thật, vẫn cứ là "Đường ở MồM", giờ có thêm "Đường ở Ò" (of)!

LASER1.8

Xe tải
Về gần đến Pháp Vân, các cụ muốn về Khuất Duy Tiến phải rẽ phải vào đường nhánh nhỏ, đoạn này chưa có biển đâu ạ, hôm trước em đi về tý nhầm đấy. Rẽ vào nhánh này cứ đi theo đường đấy mới thấy biển của cụ dh201hy. Đoạn này thì có biển chỉ dẫn đàng hàng nên các cụ cứ yên tâm đi. Các cụ cứ tưởng tượng cái hình chữ S nó như thế nào thì các cụ đi như thế. Đường nhánh này bắt đầu từ đuôi hình chữ S

LASER1.8

Xe tải
Em sửa thông tin tý là hình số 8 chuẩn hơn

Thạch Đá

Xe hơi
Nếu cụ đi từ Cầu Giẽ về Mỹ đình thì khi gần hết cao tốc Pháp Vân-CG, cụ đi chầm chậm sẽ để ý có một cái biển ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì". Quà này mới chết này. Nếu không biết thì nghĩ rằng em đi về Mỹ Đình chứ em có đi l.é.o về Thanh trì đâu thế là đi thẳng. Đi thẳng là các cụ bụm vào chỗ thắt cổ chai và chui ra Giải Phóng. Hix hix.

Vì vậy nhìn thấy cái biển rẽ phải ghi "Cầu Thanh Trì", các cụ muốn đi về mạn Thanh Xuân, Mỹ Đình Cầu giấy thì các cụ cứ rẽ phải vào, đi vòng vo một lúc thì nó lại có cái biển. Chính là biển này.

Đi thẳng là cụ đi về Mỹ Đình đấy, rẽ phải là cụ đi Thanh Trì.

E đi Đền Hùng ( định lên cầu vượt lên Mỹ đình ) đến chỗ cổ chai đó bị xxx xơi mất 2 hộp sữa thông minh và phát triển chiều cao của các cháu. Xơi bẩn thế thì chú nhiều tuổi rồi sẽ có tác dụng ngược lại đấy.

Biển báo thiếu và chữ quá nhỏ, xxx rình dọa dẫm ăn bẩn xe ngoại tỉnh hix !

xedieu

Xe cút kít
Hình như bây giờ biển bào từ PV về MD hơi bị nhiều - dày đặc luôn rồi!