[Thảo luận] Hỏi đường từ Lĩnh Nam - Hà Nội đi Bắc Sơn - Lạng Sơn

congnongdautroc

Xe đạp
Kính thưa các bác, em được giao trọng trách tìm cung đường ngắn nhất từ Lĩnh Nam - Hà Nội lên Bắc Sơn - Lạng Sơn để các cụ nhà em đi đón cháu dâu về :). Hiện tại em đã đi tuyến Lĩnh Nam -> Cầu Thăng Long -> Nội Bài -> Sóc Sơn -> Thái Nguyên -> Bắc Sơn (Lạng Sơn) tuyến này đi hết 180km tính từ nhà em đến nhà cô dâu. Hiện trên tuyến đang có đoạn cách TP Thái Nguyên 30km đường rất xấu do đang làm. Theo như tim hiểu của em thì có 1 tuyến nữa là Lĩnh Nam -> QL 1A (Bắc Ninh - Bắc Giang) -> Hữu Lũng (Lạng Sơn) -> Trấn Yên (Lạng Sơn) -> Bắc Sơn (Lạng Sơn) tuyến này đi hết có 135km thôi. Em muốn rút ngắn thời gian của chuyến đi nhưng em ko biết đoạn từ Hữu Lũng -> Trấn Yên xe 4,7,16 chỗ có đi được không?? Bác nào đã đi tuyến này rồi, cho em xin ít kinh nghiệm ạ?

hoinhap

Xe tăng
Không có cụ nào giúp được em ạ???
Em trả nhời cụ phát nhé!
Cụ đi Lĩnh nam - Vĩnh Tuy - Đường 5 - Đường 1- đến đình trám khoảng 50 km rẽ trái đi Việt yên - phú bình Thái nguyên khoảng 60 km - qua cầu gia bẩy - đi quốc lộ 1B một phát thẳng tiến 76 km là đến Bắc Sơn lạng Sơn ạ.
Chúc cụ thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:

congnongdautroc

Xe đạp
Tks cụ!
Nhưng em đang muốn tránh đoạn qua Thái nguyên, đường đó đang làm cụ ạ. Không biết đoạn Phú Bình - Thái Nguyên có dính làm đường không? chứ dính làm đường thì vất vả lắm ạ

Em trả nhời cụ phát nhé!
Cụ đi Lĩnh nam - Vĩnh Tuy - Đường 5 - Đường 1- đến đình trám khoảng 50 km rẽ trái đi Việt yên - phú bình Thái nguyên khoảng 60 km - qua cầu gia bẩy - đi quốc lộ 1B một phát thẳng tiến 76 km là đến Bắc Sơn lạng Sơn ạ.
Chúc cụ thượng lộ bình an!

hoinhap

Xe tăng
Tks cụ!
Nhưng em đang muốn tránh đoạn qua Thái nguyên, đường đó đang làm cụ ạ. Không biết đoạn Phú Bình - Thái Nguyên có dính làm đường không? chứ dính làm đường thì vất vả lắm ạ
Đường này cực đẹp luôn, không phải qua đường 3 tẹo nào, đi phú bình lên gang thép, theo đường nội thành lên cầu gia bẩy là tới đường 1B thôi!

Haiha0674

Xe điện
Cụ chủ thớt đi thế này nhé: cụ đi lên cầu Thanh Trì chạy hướng đi Lạng Sơn khoảng 100km đến Hữu Lũng, qua thị trấn Mẹt khoảng 5km, trên đường 1B Lạng Sơn có biển Cty khai thác đá Võ Nói (biển quảng cáo rất to bên trái đường), có một đường rẽ đi Yên Vượng (có biển báo ngay ngoài đường 1B). Cụ đi theo đường này khoảng 60 km là sang Bắc Sơn-Lạng Sơn. Đường rất đẹp vì mới làm xong. Vắng, đi nhanh.

Haiha0674

Xe điện
Rất ít người biết đường này, do đoạn Hữu Lũng sang Bắc Sơn là đường tỉnh lộ mới làm lại xong. Rất thuận lợi cụ ạ.

congnongdautroc

Xe đạp
Tks cụ nhiều!

Đây chính là cung đường em đang muốn hỏi ạ.
Cụ chủ thớt đi thế này nhé: cụ đi lên cầu Thanh Trì chạy hướng đi Lạng Sơn khoảng 100km đến Hữu Lũng, qua thị trấn Mẹt khoảng 5km, trên đường 1B Lạng Sơn có biển Cty khai thác đá Võ Nói (biển quảng cáo rất to bên trái đường), có một đường rẽ đi Yên Vượng (có biển báo ngay ngoài đường 1B). Cụ đi theo đường này khoảng 60 km là sang Bắc Sơn-Lạng Sơn. Đường rất đẹp vì mới làm xong. Vắng, đi nhanh.

Haiha0674

Xe điện

congnongdautroc

Xe đạp
Cụ cho em hỏi, theo như tuyến của cụ thì đi như này phải không ạ: Lĩnh Nam - Ba Nàng (Hữu Lũng - 90km) - rẽ đi Yên Thịnh (Hữu Lũng - 12km) - Hữu Liên (18km) - Trấn Yên (Bắc Sơn) - Hưng Vũ (Bắc Sơn - Nhà gái nhà em). Tổng em dự tính tầm 140km. Nhưng em seach trên google map thì đoạn Hữu Liên - Trấn Yên thì map ko nhận định được đường mà toàn vẽ võng quay lại đường 242 + 1B hoặc 1A + 279 + 1B chứ không đi thẳng được Hữu Liên - Trấn Yên. Cụ xem giúp em đoạn đó có đi được không ạ? hay lại phải vòng như kia thì xa quá cụ ạ. Em thấy trên map thì đoạn đó là núi, có đường mòn (nhưng map google ko nhận định là đường) vậy thì xe 16 chỗ có đi được không và chiều dài Hữu Liên - Trấn Yên là bao nhiêu ạ??

Em đợi tin cụ.

Haiha0674

Xe điện
Xe 16 chỗ đi ngon lành cụ ạ. Em mới đi tháng trước. Đường mới nên MAP chưa có thôi.

Haiha0674

Xe điện
Đi qua rừng Quốc gia Hữu Liên nên chắc cụ cảm thấy rừng thôi. Không sao đâu, đường đẹp cụ ạ. Chúc cụ lên đường may mắn