Hỏi đường từ Hà nội đi tuyên quang bằng đường tam dương sơn dương

letrungnghia_mh

Xe hơi
các bác cho em hỏi đường đi như thế nào ạ , cần lưu ý đoạn nào công an hay bắn tốc độ và đường có xấu lắm không ạ ??? cám ơn các bác nhiều

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Đi qua cầu Thăng Long (nhớ giữ đúng làn) qua trạm soát vé chừng 1 km là một ngã tư thì RẼ TRÁI (đó là QL2) >> qua trạm soát vé thứ hai (15.000 đồng tiền mặt) được phép 80 km/h. Nhìn cột cây số ven đường , từ km14 đến km19 QL2 là thị xã Phúc Yên, xin bác đi < 50 km/h, chú ý khi qua cầu vượt Phúc Yên, xuống dốc, xe dễ bị vọt lên quá 50 km/h là dính chưởng ngay tắp lự. Đi thẳng tiếp (đừng rẽ trái ở bùng binh ngay sau trạm soát vé bị bỏ trống - đó là đường đi Việt Trì tránh thị xã Vĩnh Yên), bắt đầu thị xã Vĩnh Yên rồi đấy, bác đi chừng 4 hoặc 5 đèn đỏ (hỏi người ven đường) thì bác RẼ PHẢI, đó là lối đi TAM DƯƠNG (còn gọi là QL2C nối Vĩnh Yên với Sơn Dương). Đi chừng 40 km (qua Sơn Nam) tới ngã 3 Sơn Dương. Tại đây nếu rẽ phải là về Thái Nguyên hoặc lên Tân Trào, cho nên bác phải RẼ TRÁI. Từ chỗ rẽ này đi 3 km nữa, bác sẽ gặp một ngã 3, cũng dễ nhận ra thôi: có một cây thị hoặc muỗm, hoặc một cây to, tôi tạm gọi là ngã ba gốc thị, bác có 2 lựa chọn để về Tuyên Quang
1) Cứ thẳng tiến chừng 16 km bác sẽ qua cầu Nông Tiến để vào Tuyên Quang
2) Rẽ trái, đi tiếp 5 km, sẽ gặp QL2, từ đó đi Tuyên Quang 11 km
Theo tôi bác đi cách 1, vì đường đẹp, mới làm xong
Khuyến mại: qua cầu Nông Tiến bác nhìn thấy cái lò gạch to tổ bố, nguyên xưa là vết tích thành nhà Mạc, các bố văn hóa Tuyên Quang phá đi, "phục chế" thành cái lò gạch này nghe nói hết hàng vài trăm triệu VND đấy

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Cụ Ngao5 rành đường ghê nhể.
vod Cụ phát.

tycan

Xe hơi
Em mới đi đường này. Đường đang làm xấu lắm bác ạ. Đường có ống cống cao hơn hẳn mặt đường nên đi nhanh 1 tý mà không quen đường giảm tốc đọ không kịp khéo cả xe bay lên đấy chứ. Từ ngã 3 Việt trì rẽ vào em đi mất 1h20p