[HĐCĐ] Hỏi đường từ Đồng Hới - Đường HCM đến Cao Tốc Cam Lộ - La Sơn

wacwac

Xe buýt
Em có việc phải đi từ HN --> Hội An.
Theo google Maps nó chỉ thì qua Đồng Hới thì rẽ lên đường HCM rồi nối vào Cao tốc Cam Lộ - La Sơn sau đó đi nối lên tới Hội An.

Cho em hỏi đoạn đường này có gì cần chú ý không vì đường HCM đoạn qua Quảng Bình em chưa đi bao giờ, còn cao tốc thì chỉ nghe có vụ xe tải chạy chậm.

Đoạn này chạy bình thường ko có vấn đề gì lớn đâu cụ cứ chạy theo Map.
cả tuyến chỉ có một vài cái camera thôi mà ko biết có bắn ko. Năm ngoái em chạy đêm qua đây toàn đóng căng mà về ko thấy bị nguội. Cụ nên chạy đg này cho vắng, chạy QL1A nhiều Cam lắm.

Ngô.Tường

Xe tăng
Theo google Maps nó chỉ thì qua Đồng Hới thì rẽ lên đường HCM rồi nối vào Cao tốc Cam Lộ - La Sơn sau đó đi nối lên tới Hội An.

Cho em hỏi đoạn đường này có gì cần chú ý không vì đường HCM đoạn qua Quảng Bình em chưa đi bao giờ, còn cao tốc thì chỉ nghe có vụ xe tải chạy chậm.
đúng rồi Cụ, em cũng hay chạy theo đường này, vì đi QL1A đến Đông Hà lối rẽ vào cao tốc cam lộ khá xa, em hay chạy hết đường tránh đồng hới đến vòng xuyến đầu cầu quán hàu rẽ phải ra đường mòn HCM ( cầu Long Đại ) rồi chạy hết đường HCM rẽ trái đi thêm khoảng 1Km nữa là nhập cao tốc. hiện tại bây giờ đường HCM đoạn đấy đang thi công cao tốc bắc nam nên hơi bụi

ngoc356

Xe đạp

Đoạn từ th.phố Đồng Hới lên đường HCM đi dạo này thường gặp nhiều xe tải chở đất đá thi công cao tốc Bắc Nam không thoáng bằng đường QL1

Nick2

Xe máy
Đoạn này nhiều xe tải 3-4 chân chạy thi công, bụi mù ko nên đi Cụ nhé

BINH MINH 07

Xe điện
Chạy toàn tuyến đoạn từ Đồng Hới đến ĐN bằng đường này tiết kiệm được khoảng 300k tiền phí. Từ ngày có cao tốc Cam Lộ là em toàn rẽ vào đường HCM rồi đi thẳng đến ĐN qua cao tốc chứ ko đi 1A nữa.
Đoạn đường HCM từ Đồng Hới đến Cam Lộ dài tầm 103km về cơ bản là đẹp và khá thẳng, ít núi non chứ ko như đoạn Hà Tĩnh-Quảng Bình. Đợt này đang thi công cao tốc nên thi thoảng gặp mấy xe trở vật liệu xây dựng nhưng vì đường rất vắng nên gặp là vượt được hết chứ ko nối đuôi nhau.
Chỉ có một lưu ý là trước khi vào đường này nên đổ đầy bình xăng vì đoạn này ít cây xăng, có khoảng 3 trạm xăng nhưng đoạn từ Cam Lộ vào ĐN dài 180km thì chỉ có 1 cây xăng theo hướng ra Bắc.
Cao tốc đi nhàn lắm cụ đừng ngại, qua vườn quốc gia Bạch Mã đẹp lắm.

Ngô.Tường

Xe tăng
Chạy toàn tuyến đoạn từ Đồng Hới đến ĐN bằng đường này tiết kiệm được khoảng 300k tiền phí. Từ ngày có cao tốc Cam Lộ là em toàn rẽ vào đường HCM rồi đi thẳng đến ĐN qua cao tốc chứ ko đi 1A nữa.
Đoạn đường HCM từ Đồng Hới đến Cam Lộ dài tầm 103km về cơ bản là đẹp và khá thẳng, ít núi non chứ ko như đoạn Hà Tĩnh-Quảng Bình. Đợt này đang thi công cao tốc nên thi thoảng gặp mấy xe trở vật liệu xây dựng nhưng vì đường rất vắng nên gặp là vượt được hết chứ ko nối đuôi nhau.
Chỉ có một lưu ý là trước khi vào đường này nên đổ đầy bình xăng vì đoạn này ít cây xăng, có khoảng 3 trạm xăng nhưng đoạn từ Cam Lộ vào ĐN dài 180km thì chỉ có 1 cây xăng theo hướng ra Bắc.
Cây xăng em thấy nhiều, đoạn từ đồng hới théo QL1A đến đầu cao tốc có ít nhất 3 cửa hàng, vào cao tốc địa phận huế có trạm dừng nghỉ cũng có.

BINH MINH 07

Xe điện
Cây xăng em thấy nhiều, đoạn từ đồng hới théo QL1A đến đầu cao tốc có ít nhất 3 cửa hàng, vào cao tốc địa phận huế có trạm dừng nghỉ cũng có.
Em đang nói đoạn đường HCM từ Đồng Hới đến Cam Lộ chứ 1A thì thiếu gì.

Ngô.Tường

Xe tăng
Em đang nói đoạn đường HCM từ Đồng Hới đến Cam Lộ chứ 1A thì thiếu gì.
đoạn đó e nhớ ko chính xác nhưng ko dưới 5 cửa hàng xăng dầu ở đoạn đường mòn HCM đến đầu cao tốc Cam Lộ, còn 3 cửa hàng em nói ở Comment trước là chỗ em hay ghé qua sạc điện cho xe điện ở cung này.
Cửa hàng PLX số 31, PLX số 09 và Cửa hàng XD Tây đô

anhtuan0117

Xe hơi
Cây xăng thì em nhớ cũng ko đến nỗi thiếu lắm, em nhớ ngay đường mòn gần vào cao tốc cũng có cây Petrolimex to, với lại chạy từ HN thì kiểu gì cũng phải đổ xăng Đồng Hới, đổ đầy bình rồi thì chạy đến Hội An vô tư :D

pisces_hn

Xe container
xe điện mới ngại chứ xe xăng còn non nửa bình chạy thoải mái.

pisces_hn

Xe container
chạy đoạn này khá nhàn vì đường tương đối vắng ít qua thị trấn, 100km này hết khoảng 1 tiếng rưỡi chạy chưa quen đường

Em người thật, việc thật vừa chạy HN-ĐN-HN đây ạ
Cụ chủ muốn đi cao tốc Cam Lộ - La Sơn cụ đi thế này ạ:
Qua Đồng Hới, cụ mở Google map cụ gõ cao tốc Cam Lộ - La Sơn cho em, sẽ có đường nối từ QL1 A đi đường HCM, đường đôi 2 làn rất đẹp và rộng.
Gặp đường HCM cụ chạy một mạch đến khi gặp QL9 cụ rẽ trái
Chạy tiếp QL9 khoảng 7 km sẽ có lối vào cao tốc
Đường HCM thi thoảng có vài xe chở đất, vật liệu thi công cao tốc Bắc Nam thôi, không nhiều đâu, cụ cứ yên tâm chạy

Chúc cụ có chuyến đi vui và an toàn
Em bonus cụ ảnh cao tốc Cam Lộ - La Sơn để cụ vững chân ạ :D

Chiều La Sơn - Cam Lộ

Chiều Cam Lộ - La Sơn

Ngô.Tường

Xe tăng
Em người thật, việc thật vừa chạy HN-ĐN-HN đây ạ
Cụ chủ muốn đi cao tốc Cam Lộ - La Sơn cụ đi thế này ạ:
Qua Đồng Hới, cụ mở Google map cụ gõ cao tốc Cam Lộ - La Sơn cho em, sẽ có đường nối từ QL1 A đi đường HCM, đường đôi 2 làn rất đẹp và rộng.
Gặp đường HCM cụ chạy một mạch đến khi gặp QL9 cụ rẽ trái
Chạy tiếp QL9 khoảng 7 km sẽ có lối vào cao tốc
Đường HCM thi thoảng có vài xe chở đất, vật liệu thi công cao tốc Bắc Nam thôi, không nhiều đâu, cụ cứ yên tâm chạy

Chúc cụ có chuyến đi vui và an toàn
Em bonus cụ ảnh cao tốc Cam Lộ - La Sơn để cụ vững chân ạ :D

Chiều La Sơn - Cam Lộ

Chiều Cam Lộ - La Sơn

Em mới chạy cách đây 2 ngày, đoạn đường HCM giờ nhiều xe công trường chạy, đường bẩn và bụi ko còn ngon như trước nữa

pisces_hn

Xe container
Em mới chạy cách đây 2 ngày, đoạn đường HCM giờ nhiều xe công trường chạy, đường bẩn và bụi ko còn ngon như trước nữa
đoạn đấy đang làm cao tốc tiếp ra tận Quảng Bình nên có nh xe công trình. Em đi hôm 30/4 nhiều cụ biển 30 đồng hành lắm. 2/9 nghỉ 4 ngày cụ nào chạy ĐN cũng k gấp quá, ĐN chắc nh người quá quen rồi nhưng với một kỳ nghỉ vừa phải k tốn quá nhiều chi phí thì đi ĐN, QB bây giờ là khá ok.

Ngô.Tường

Xe tăng
đoạn đấy đang làm cao tốc tiếp ra tận Quảng Bình nên có nh xe công trình. Em đi hôm 30/4 nhiều cụ biển 30 đồng hành lắm. 2/9 nghỉ 4 ngày cụ nào chạy ĐN cũng k gấp quá, ĐN chắc nh người quá quen rồi nhưng với một kỳ nghỉ vừa phải k tốn quá nhiều chi phí thì đi ĐN, QB bây giờ là khá ok.
Giờ cao tốc nhiều, chạy thì nhàn mà buồn quá