Hỏi đường từ Cốc Pài sang Bắc Hà

ogn10767

Xe đạp
Chào cả nhà. Bác nào trong năm nay đã đi oto đường từ Cốc Pài (Xín Mần, Hà Giang) sang Bắc Hà (Lào Cai) thì cho em hỏi là đường này đã được làm chưa ạ? Có dễ đi không ạ?

Năm nay tháng 10 em đang định cùng mấy người bạn lên đây ngắm lúa vùng cao, ko biết đường xá thế nào. Năm ngoái nhà em cũng đi cung đường này nhưng mà xấu quá, từ Nàn Ma sang Bắc Hà toàn là đá hộc, mặc dù có khoảng hơn 20km nhưng đi mất gần 4 tiếng :-s.

Ivan Good Hope

Xe tăng
Năm 2011 em bị lạc cái đoạn đường này đây, em ăn tối ở Cốc Pài xong lúc 7h tối, nhắm nhe đi sang Bắc Hà chắc hết 1-2 tiếng là cùng, thế là cũng chả thèm đổ xăng. Đêm đó trời mưa +lạnh (em đi tháng 12 âm lịch), đường thì toàn bùn nhão nhoét, GPS ko tác dung, sóng đt cũng ko có luôn, xe SUV 1 cầu, trời tối mò.
Em đi mất khoảng 2-3 tiếng thì ...đường cụt (gặp dòng suối lớn cắt ngang), quay lại cứ đi 1-2km mới gặp 1 nóc nhà bà con dân tộc, gõ cửa vào ko có ai, hoặc có thì người ta cũng ko nói gì :D 2 thằng đứng hút thuốc trên 1 cái đập tràn mà ko thấy mặt nhau, còn mỗi 2 cái đốm lửa đỏ, xăng sắp hết, ko dám bật ĐH, kính xe mù mịt hơi nước ko thấy gì luôn ạ, thằng bạn em mặc áo trắng dẫn đường chạy bộ đằng trước, em nhắm mắt lái theo nó, mệt lại đổi :))
Mãi đến 2h sang mới mò được sang Bắc Hà sau khi hỏi đường 1 chú dân tộc biết chỉ đường bằng tiếng Kinh, hú vía
Cái xe sang hôm sau:

Chỉnh sửa cuối:

King247

Xe buýt
Chào cả nhà. Bác nào trong năm nay đã đi oto đường từ Cốc Pài (Xín Mần, Hà Giang) sang Bắc Hà (Lào Cai) thì cho em hỏi là đường này đã được làm chưa ạ? Có dễ đi không ạ?

Năm nay tháng 10 em đang định cùng mấy người bạn lên đây ngắm lúa vùng cao, ko biết đường xá thế nào. Năm ngoái nhà em cũng đi cung đường này nhưng mà xấu quá, từ Nàn Ma sang Bắc Hà toàn là đá hộc, mặc dù có khoảng hơn 20km nhưng đi mất gần 4 tiếng :-s.
Cụ chịu khó xem lại link bên dưới, đoàn em chạy theo chiều ngược lại cụ định hỏi (đi hôm đầu năm vừa rồi)
http://www.otofun.net/threads/716592-ben-kia-song-nho-que-ha-giang/page22

joyride

Xe điện
Đường khá là xấu đấy cụ chủ. Xe 2 cầu và gầm cao đi mới ổn vì đường toàn sống trâu với sông voi.

ogn10767

Xe đạp
Vâng cảm ơn các cụ. Chứng tỏ một năm qua con đường này vẫn chưa có gì thay đổi.
Năm ngoái nhà em đi Hoàng Su Phì => Cốc Pài => Simacai => Bắc Hà. Đi bằng con Zace 1.8 cũng hơi vất. Năm nay định đi lại ko biết đường xá có tốt hơn ko, ai dè vẫn thế :(.

WHITE TIGER

Xe container

Năm nay thì sao em chưa biết,nhưng với tiến độ làm đường mấy năm chưa xong thì lời khuyên của em là cụ đi đường khác

nguyenmjnh

Xe tải
Đường này hợp với các bác nào ưu khám phá, một trong những cung đường nhiều cảm xúc nhất vùng Đông Bắc.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Năm 2011 em bị lạc cái đoạn đường này đây, em ăn tối ở Cốc Pài xong lúc 7h tối, nhắm nhe đi sang Bắc Hà chắc hết 1-2 tiếng là cùng, thế là cũng chả thèm đổ xăng. Đêm đó trời mưa +lạnh (em đi tháng 12 âm lịch), đường thì toàn bùn nhão nhoét, GPS ko tác dung, sóng đt cũng ko có luôn, xe SUV 1 cầu, trời tối mò.
Em đi mất khoảng 2-3 tiếng thì ...đường cụt (gặp dòng suối lớn cắt ngang), quay lại cứ đi 1-2km mới gặp 1 nóc nhà bà con dân tộc, gõ cửa vào ko có ai, hoặc có thì người ta cũng ko nói gì :D 2 thằng đứng hút thuốc trên 1 cái đập tràn mà ko thấy mặt nhau, còn mỗi 2 cái đốm lửa đỏ, xăng sắp hết, ko dám bật ĐH, kính xe mù mịt hơi nước ko thấy gì luôn ạ, thằng bạn em mặc áo trắng dẫn đường chạy bộ đằng trước, em nhắm mắt lái theo nó, mệt lại đổi :))
Mãi đến 2h sang mới mò được sang Bắc Hà sau khi hỏi đường 1 chú dân tộc biết chỉ đường bằng tiếng Kinh, hú vía
Cái xe sang hôm sau:
Mấy thằng???
Cái xe rõ đẹp mà cứ cá chê, Flickr lỗi roài dùng tạm nhé :D

Phải bonus thêm là qua đoạn này xe em bị gãy cản sau :))

Chỉnh sửa cuối:

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Chào cụ. Em đi 30/4-1/5 vừa rồi ạ. Trooper 2 cầu. Chắc đường vẫn như năm ngoái cụ đi thôi. Đoạn đá hộc em không kinh, đoạn đang làm có xe công trình và tải nặng cầy xới em sợ vì lầy, rãnh sâu, dốc và tránh xe công trình.