Hỏi đường đi từ TP.Hải Dương lên Côn Sơn - Kiếp Bạc

hungnumetal

Xe đạp
Chào tất cả các anh chị em trong forum OF, trước hết năm mới xin gửi lời chúc năm mới tốt lành tới toàn thể forum.
Chả là Tết này em muốn rủ bạn bè đi phượt khu Côn Sơn Kiếp Bạc nhưng không rõ đường cho lắm, vậy nên bác nào biết đường đi từ TP.Hải Dương đến Côn Sơn - Kiếp Bạc thì chỉ cho em với ạ, trên đường có chỗ nào cần lưu tâm tốc độ không ạ. Em cảm ơn nhé.

PS : không biết sân gôn Ngôi sao Chí Linh có cho vào thăm free không nhỉ, nếu bác biết đường đi sân gôn thì bảo luôn cho em nhé.

k66473

Xe tăng
- từ thành phố HD đi theo đường 5 theo hướng về HP, đến đoạn giao cắt với đường 183 thì rẽ trái, đi theo đường 183. Đi thẳng theo đường đó sẽ đi ngang qua sân gôn Chí Linh, tới giữa Sao Đỏ thì rẽ phải theo hướng về QN. Đi một đoạn ngắn (1km) sẽ thấy cờ quạt, biển chỉ dẫn đường đi Côn Sơn Kiếp Bạc.

-Ở trên đường 183, thi thoảng có bắt dẫm vạch (gần trạm soát vé)

-Sân gôn ko cho vào free đâu.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác K66473 chỉ dẫn thế là chuẩn rồi. Côn Sơn - Kiếp Bạc có 2 đường vào, một đường nữa là ở Phả Lại nhưng đi vào qua làng, nếu biết đường thì từ Bắc Ninh đi theo đường này sẽ ngắn được kha khá. Bác đi đường Sao Đỏ thì xuôi xuống dưới sẽ hợp lý hơn.

Sân golf cho vào tới tận sảnh mà không thu phí, tuy nhiên chỉ đứng ở trên mà nhìn xuống sân cỏ thôi, bác muốn tham quan có phí kiểu walk-in visitor cũng không được mà phải trả tiền chơi, tiền thuê gậy, tiền caddie mặc dù bác không chơi.

hungnumetal

Xe đạp
- từ thành phố HD đi theo đường 5 theo hướng về HP, đến đoạn giao cắt với đường 183 thì rẽ trái, đi theo đường 183. Đi thẳng theo đường đó sẽ đi ngang qua sân gôn Chí Linh, tới giữa Sao Đỏ thì rẽ phải theo hướng về QN. Đi một đoạn ngắn (1km) sẽ thấy cờ quạt, biển chỉ dẫn đường đi Côn Sơn Kiếp Bạc.

-Ở trên đường 183, thi thoảng có bắt dẫm vạch (gần trạm soát vé)

-Sân gôn ko cho vào free đâu.
Cảm ơn bác ạ, nhưng bác cho em hỏi thêm là cái chỗ giao cắt giữa đường 183 với đường 5 nó cách 559 khoảng bao xa để em đi đỡ lố, và mình có thể đi lên Côn Sơn bằng đường 37 được không?

9Dragon

Xe tăng
Cảm ơn bác ạ, nhưng bác cho em hỏi thêm là cái chỗ giao cắt giữa đường 183 với đường 5 nó cách 559 khoảng bao xa để em đi đỡ lố, và mình có thể đi lên Côn Sơn bằng đường 37 được không?
Nó chính là gã ba Tiền Trung đấy bác ah: từ HD đi xuôi QL 5 hướng HP, đến Ga Tiền Trung thì rẽ trái, sau đó cứ thẳng tiến là đến Sao Đỏ . Bác cứ yên tâm nhớn đi, bởi có biển chỉ đường mà

cocsku

Xe cút kít
Cụ không phải là Member của Sân Golf thì không được vào đâu. Tuy nhiên nếu cụ đi xe du lịch và đi ít người thì cứ lẳng lặng chạy thẳng vào, bảo vệ sẽ đứng nghiêm chào cụ. Nếu cụ đi xe lớn hay đoàn đông họ sẽ nhận ra thì cụ phải xuống trình bày một tí. Vào đến nhà Hội quán thì cụ được Free, thế nhưng sử dụng các dịch vụ thì mất tiền ạ!

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Bác K66473 chỉ dẫn thế là chuẩn rồi. Côn Sơn - Kiếp Bạc có 2 đường vào, một đường nữa là ở Phả Lại nhưng đi vào qua làng, nếu biết đường thì từ Bắc Ninh đi theo đường này sẽ ngắn được kha khá. Bác đi đường Sao Đỏ thì xuôi xuống dưới sẽ hợp lý hơn.

Sân golf cho vào tới tận sảnh mà không thu phí, tuy nhiên chỉ đứng ở trên mà nhìn xuống sân cỏ thôi, bác muốn tham quan có phí kiểu walk-in visitor cũng không được mà phải trả tiền chơi, tiền thuê gậy, tiền caddie mặc dù bác không chơi.
Cụ GiaoThong nói chuẩn. Nếu cụ chạy đường Phả Lại thì đi vào trong thị trấn Phả Lại, đến UBND thị trấn thì đi tiếp qua cầu Phao Sơn một đoạn thì rẽ phải đi hướng Vườn Đào lên thẳng được Kiếp Bạc. Đường này ngắn hơn đường đi Sao Đỏ khá nhiều.
Còn nếu cụ chạy từ TP Hải Dương về thì cụ K66473 chỉ dẫn đấy. Để ý xxx ở Ngã Ba Hàng, Nam Sách và gần trạm soát vé đường 183. Nói chung chạy bình thường thì không sợ gì hết.

hungnumetal

Xe đạp
À các bác ơi cho em hỏi thêm là đền thờ cụ Chu cũng ở Côn Sơn luôn đúng không ạ?

duytrong

Xe lăn
đền cụ chu ở xã văn an cơ không ở côn sơn mà cũng không ở kiếp bạc,cụ cứ đi ,vừa đi vừa hỏi dễ thôi mà.:69:

.versace.

[Tịch thu bằng lái]
Website
support.cmclab.net
các bác này chỉ thế thì chỉ có người HD hiểu thôi.
Thế này nhé: Bác đi đường HD - Hp sẽ gặp 1 Ga xép ở địa phận HD gần giáp với HP.
bác rẽ trái lối Nam sách. đi thẳng ko rẽ lung tung. cẩn thân đoạn từ trạm thu phí Cầu Bình đến Thị trấn Sao Đỏ vì có nhiều Bồ câu lượn, (cháu đi xe đạp mà còn bj tuýt 3 lần)
đến ngã 3 sao đỏ có dg` HN-QN thì rẽ sang nhánh ấy. đi 500m sẽ gặp thấy 1 ngã 3 có cây xăng (nhớ là cây xăng Côn sơn chứ đừng nhầm cây xăng Quân đội)
có biển báo Côn sơn 5km thì bác rẽ trái lên dốc( cẩn thân bọn Xe bUS ở chỗ này ghê lắm)
đi thẳng qua khu Dô thị Trường linh và mấy cài làng thì đến hồ Côn sơn ( bác tự tìm tiếp nhé, đến đây là chỉ cón 1km là tới Côn swn thui)
Kiếp bạc cách đó 5-6Km thì đg` dễ đi.
Nếu bác vào CL star thì cứ bảo là vào gặp ông giám đốc.
Nhà chảu ở ngay Cây xăng Côn sơn, nếu rảnh mời các bác vào chơi.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cho em ké cụ chủ thớt tý. Chủ nhật này Cty em cũng đi Côn Sơn, Kiếp Bạc, đường đi thì em biết rồi, em cũng đi nhiều rồi, nhưng chưa ăn nghỉ ở đây bao giờ, mong các cụ chỉ cho chỗ nào ăn uống ngon, bổ, giá cả chấp nhận được (không đắt, cũng không quá rẻ), phục vụ tốt, có chỗ đỗ xe, nơi ngồi ăn uống thoáng mát. Em đa tạ các cụ trước :)

sakuratravel

Đi bộ
Ngủ ở Côn Sơn thì mình kết Nhà khách Hồ Côn Sơn, giá không cao, view chuẩn, ăn chạy ra Sao Đỏ mới có ngon + bổ + rẻ, nhà hàng Lan Hương ở ngã ba Sao Đỏ chẳng hạn.

tuyenvpt

Xe tăng
các bác này chỉ thế thì chỉ có người HD hiểu thôi.
Thế này nhé: Bác đi đường HD - Hp sẽ gặp 1 Ga xép ở địa phận HD gần giáp với HP.
bác rẽ trái lối Nam sách. đi thẳng ko rẽ lung tung. cẩn thân đoạn từ trạm thu phí Cầu Bình đến Thị trấn Sao Đỏ vì có nhiều Bồ câu lượn, (cháu đi xe đạp mà còn bj tuýt 3 lần)
đến ngã 3 sao đỏ có dg` HN-QN thì rẽ sang nhánh ấy. đi 500m sẽ gặp thấy 1 ngã 3 có cây xăng (nhớ là cây xăng Côn sơn chứ đừng nhầm cây xăng Quân đội)
có biển báo Côn sơn 5km thì bác rẽ trái lên dốc( cẩn thân bọn Xe bUS ở chỗ này ghê lắm)
đi thẳng qua khu Dô thị Trường linh và mấy cài làng thì đến hồ Côn sơn ( bác tự tìm tiếp nhé, đến đây là chỉ cón 1km là tới Côn swn thui)
Kiếp bạc cách đó 5-6Km thì đg` dễ đi.
Nếu bác vào CL star thì cứ bảo là vào gặp ông giám đốc.
Nhà chảu ở ngay Cây xăng Côn sơn, nếu rảnh mời các bác vào chơi.
Cứ theo cụ này là chuẩn nhất, còn ăn uống thì ra quán Trần Năm ngay thị trấn Sao đỏ ăn.

delpierro

Xe hơi
Ngủ ở Côn Sơn thì mình kết Nhà khách Hồ Côn Sơn, giá không cao, view chuẩn, ăn chạy ra Sao Đỏ mới có ngon + bổ + rẻ, nhà hàng Lan Hương ở ngã ba Sao Đỏ chẳng hạn.
Tks cụ. Nhờ cụ, cháu vừa vào đấy ăn, thấy cũng đc :)