[Thảo luận] Hỏi đường đi Thái Bình - newbie

leminhhn

Xe buýt
Bẩm các k ụ chả là em chỉ đi phố, cuối tuần này có việc đi Thái Bình, các k ụ thông thái chỉ em với, đi đường nào, chú ý những gì, cụ thể chút ạ. Em rót rượu sẵn rồi ợ:)

Muon_biet

Xe cút kít
Bẩm các k ụ chả là em chỉ đi phố, cuối tuần này có việc đi Thái Bình, các k ụ thông thái chỉ em với, đi đường nào, chú ý những gì, cụ thể chút ạ. Em rót rượu sẵn rồi ợ:)
Theo QL1 mới, đến lối giao Liêm Tuyền thì rẽ trái vào QL21B, qua big C Nam Định rẽ trái tiếp vào QL38B đến Thái Bình. Cứ theo đúng làn đường, tốc độ quy định và khi ra vào vòng xuyến cũng như chuyển làn nhớ xi nhan đúng Luật.

akinh

Xe buýt
cụ ứ 5B mà fang đến biển chỉ dẫn rẽ ra đi theo QL 10 là đến.

xe tien

Xe tải
Thái bình đi đâu cụ chung chung. Xuất phát đâu hà nồi về thái bình ở đâu để có cung đương và phương án đi phù hợp !
Ví dụ nhà cụ long biên về hưng hà thái bình đi kiểu khác hay nhà mỹ đình về vũ thư đi kiểu khác .....

phuonghuongngoc

Xe container
Cụ hỏi bác gúc là chuẩn nhất,còn đi đường cứ tuân thủ đúng tốc độ biển báo thì cụ đi vào cà mau cũng chả sao.

leminhhn

Xe buýt
Thái bình đi đâu cụ chung chung. Xuất phát đâu hà nồi về thái bình ở đâu để có cung đương và phương án đi phù hợp !
Ví dụ nhà cụ long biên về hưng hà thái bình đi kiểu khác hay nhà mỹ đình về vũ thư đi kiểu khác .....
Em ở Thanh xuân HN, điểm đến là trần hưng đạo, thái bình ợ

leminhhn

Xe buýt
Cụ hỏi bác gúc là chuẩn nhất,còn đi đường cứ tuân thủ đúng tốc độ biển báo thì cụ đi vào cà mau cũng chả sao.
vâng, e hiểu ý k ụ, bản thân e cũng x/đ tuân thủ nhưng vì vs em là tuyến đường mới nên e nghĩ hỏi han, tìm hiểu trước vẫn hơn k ụ ak

i20sliver

Xe đạp
Theo QL1 mới, đến lối giao Liêm Tuyền thì rẽ trái vào QL21B, qua big C Nam Định rẽ trái tiếp vào QL38B đến Thái Bình. Cứ theo đúng làn đường, tốc độ quy định và khi ra vào vòng xuyến cũng như chuyển làn nhớ xi nhan đúng Luật.
Cụ này hướng dẫn chi tiết. E mới về hôm thứ 7, e về tiền hải.

phuonghuongngoc

Xe container
vâng, e hiểu ý k ụ, bản thân e cũng x/đ tuân thủ nhưng vì vs em là tuyến đường mới nên e nghĩ hỏi han, tìm hiểu trước vẫn hơn k ụ ak
Chả có gì ghê gớm lắm đâu,đường giao thông nội địa nhà mình thì đi đâu nó cũng như nhau mà.

kill_dog

Xe hơi
Cụ đi theo đường pháp vân - Ninh Bình, tới nút giao Liêm Tuyền qua trạm soát vé rẽ trái theo vòng xuyến (nhớ signal vào ra) đi thẳng tới bigc Nam Định, rẽ trái theo vòng xuyến (cũng signal) đi Thái Bình.
Cụ về TP Thái Bình thì mất 75k + 35k + 35k tiền BOT ^^
Chú ý lane và tốc độ, ra khỏi cao tốc, tốc độ cho phép chỉ 80, đặc biệt khi qua các điểm quay đầu, ngã tư có biển hạn chế 60, cụ nhớ chú ý.

leminhhn

Xe buýt
Cụ đi theo đường pháp vân - Ninh Bình, tới nút giao Liêm Tuyền qua trạm soát vé rẽ trái theo vòng xuyến (nhớ signal vào ra) đi thẳng tới bigc Nam Định, rẽ trái theo vòng xuyến (cũng signal) đi Thái Bình.
Cụ về TP Thái Bình thì mất 75k + 35k + 35k tiền BOT ^^
Chú ý lane và tốc độ, ra khỏi cao tốc, tốc độ cho phép chỉ 80, đặc biệt khi qua các điểm quay đầu, ngã tư có biển hạn chế 60, cụ nhớ chú ý.
cảm ơn cụ

SongHQS

Xe tải
Cụ ít đi xa chú ý đường cao tốc khi vào trạm soat vé hay có biển giới hạn tốc độ 60km/h chú ý phanh giảm tốc độ ngay không qua trạm là các chú ấy vẫy vào đới.

duyky

Xe tăng
Từ Thanh xuân thì lên vành đai rồi Cứ cao tốc mà phi thôi, đi đường 5b đường xa mà xấu chậm quá tội.cụ đi mất chừng 90-120 phút và về đến Trần Hưng Đạo TB thôi, Chú ý trạm sau BOT Pháp vân chuyên ăn tốc độ trên 60km lúc vào trạm, trạm Cầu giẽ chuyên ăn tốc độ dưới 60km, Vòng xuyến Liêm tuyền hay bắt lỗi ra vào vòng xuyến không có xi nhan, xxx Nam Định đoạn Mỹ lộc chú ý tốc độ 60 lúc có đường giao cắt. Đường thì đẹp nhưng giờ tan tầm vào Thái Bình từ đoạn Phúc Khánh đến Trần Hưng Đạo cũng khá là đông đấy. Đến Thái Bình: ăn thì Quán Cá - Vườn Trầu - Tùng Tùng - Sunshire; Cà phê thì Bùi Gia - Nét xưa; ăn sáng thì Canh cá Phúc Tửu - Khanh Béo - Đồng Nôi; ăn đêm thì Trần Hưng Đạo cũ; Ngắm cảnh thì khu Nhà thờ chính tòa; Bar sàn không có