[Thảo luận] Hỏi đường đi Sầm Sơn - Thanh Hóa

Phung Thuy

Xe buýt
Thưa các Cụ, mợ

Dự kiến cuối tuần tới em đưa F1 đi nghỉ hè ở Sầm Sơn, do lâu không tự lái xe đi nên nhờ các cụ tư vấn giúp
1. Đường đi, lối lại những điểm cần lưu ý
2. Chỗ ăn, ở để tránh chị "chặt"
(em dự kiến ở Vạn Chài có được không ạ)

Cám ơn các cụ/mợ

Rickyman

Xe điện
Em cũng chuẩn bị đi, vào hóng lấy kinh nghiệm

gameover1107

Xe tăng
cụ đi thẳng cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình rồi đi tiếp quốc lộ 1A ( đường hơi xấu cụ đi cẩn thận )
Đến thanh hóa thì đi vào đường tránh đô thị rồi thẳng tiến ra sầm sơn thôi ạ

moc xit

Xe buýt
Thưa các Cụ, mợ

Dự kiến cuối tuần tới em đưa F1 đi nghỉ hè ở Sầm Sơn, do lâu không tự lái xe đi nên nhờ các cụ tư vấn giúp

Cám ơn các cụ/mợ
em vưa ở sam sơn từ thứ đên chủ nhật, đi đường cụ đi pháp vân ninh binh, lưu ý bắn tốc độ và có chôt ở trạm thu phí ninh bình, qua thanh phố đang làm cầu ở tam điệp cụ lưu ý ngay sau khi đi vao đường tránh có top xxx bắt cấm vướt quay video ngay trên đường, còn ăn nghỉ thì vạn chài là đỉnh rồi nhưng khá mắc va xa các bai vui chơi, cụ có thể tham khảo đức thành ngân hà khá tốt giá khoang 1tr2. ăn uông có giá chung rồi không sợ chặt chém đâu a

kakocko

Xe tải
Cuối tuần này nhà em cũng định làm một chuyến vào đây. Em cũng đi lại cung đường này nhiều rồi, em cứ 1 cũ em chạy, đường đã làm đẹp, đi thong thả đúng biển báo và không mất tiền vé cầu (Tiền vé cầu = 1/2 tiền dầu HN- T.hóa đấy ự). Chúc gia đình cụ đi thong thả, an toàn và vui.

raisomoon

Xe tăng
Cụ cẩn thận đoạn gần đền Bà Triệu, cuối tuần rồi em đi bị bắn 67 cây chuối cả 2 lần ở đoạn này, em đoán chắc xxx bắn bằng mồm, vì em đi cũng cẩn thận. Còn vì em có trợ giúp nên ko cãi ra ngô ra khoai với tụi nó ạ.

Phung Thuy

Xe buýt
Các cụ tư vấn thêm cho em chỗ ăn nữa nhé.

raisomoon

Xe tăng
Đường từ TP Thanh Hóa xuống Sầm Sơn ra kịch biển là bãi A, tính từ điểm này cụ rẽ tay trái đi khoảng 4km thì tới khu làng chài, khu này mới nên ăn uống và dịch vụ rẻ hơn, bãi tắm cũng không đông như bãi A bãi B cụ ợ.

A Quang Minh

Xe tăng
cụ đi thẳng cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình rồi đi tiếp quốc lộ 1A ( đường hơi xấu cụ đi cẩn thận )
Đến thanh hóa thì đi vào đường tránh đô thị rồi thẳng tiến ra sầm sơn thôi ạ
Đi như cụ hướng dẫn là vào Vinh nuôn ạ? Cụ đến đoạn đường tránh Tp Thanh Hóa thì đi qua siêu thị Big C khoảng 1km ( đến đoạn cầu vượt) thì vòng xuống để rẽ trái, sau đó đi thẳng kịch đường là đến bãi A nuôn

Còn bắn tốc độ thì em nghĩ các cụ cứ đi đúng theo qui định biển báo trên đường là Ok thôi, em đi tuyến đường này đến nay cũng được 15 năm rồi mà chưa bị nộp tiền nước cho các xxx lần nào cả vì em cứ theo phương châm nà " Đường ta ta đi, đi đúng theo qui định cho phép" ạ

moc xit

Xe buýt
ăn thi có thể ăn luôn khách sạn hoặc cụ hỏi nhà hãng quy sơn nổi tiêng sam sơn luôn, ma cụ ở vạn chài rồi ăn ở đó luôn đi, hôm trước em hỏi 150$ 1 phòng khá yên tĩnh va tách biệt

mr.hung

Xe buýt
Sầm sơn hoa thanh quế thì nổi tiếng roài, cụ đi nhớ cẩn thận ko là đứt cổ đới :))

A Quang Minh

Xe tăng
Sầm sơn hoa thanh quế thì nổi tiếng roài, cụ đi nhớ cẩn thận ko là đứt cổ đới :))
Lại thêm cụ lày nữa rồi? Ko biết cụ đã bị đứt cổ lâu chưa vậy? chứ 2 năm trở lại đây em chưa thấy ca nào ạ?
Sầm sơn bây giờ khác xưa nhiều rồi cụ nhé....Nếu cụ chỉ nghe mà chưa đi thì ko nên chém

A Quang Minh

Xe tăng
ăn thi có thể ăn luôn khách sạn hoặc cụ hỏi nhà hãng quy sơn nổi tiêng sam sơn luôn, ma cụ ở vạn chài rồi ăn ở đó luôn đi, hôm trước em hỏi 150$ 1 phòng khá yên tĩnh va tách biệt
Nếu cụ ở vạn chài rồi mà muốn đổi món thì có thể ra nhà hàng ngay đầu cổng ăn cũng được

chuacoxehoi

Xe tải
Em vừa đi về, book vạn chài trước 01 tuần nhưng vẫn hết phòng (kể cả nhờ mấy mới KDCN trên này), các bãi tắm đông như kiến, không có chỗ đứng chứ đừng nói đến tắm, bãi C đỡ hơn tí dưng phải tắm sớm. Giá cả thì các bác cứ vô sờ tư đi, khỏi cần hỏi giá luôn, ăn uống xong bác cứ ra cái bảng niêm iết ngắm rồi chiểu theo mà thanh toán. Dân quân, công an, cơ động, dân phòng, cán bộ huyện, xã lượn đầy biển. Tiệt không thấy bán hàng rong, mấy đứa nhặt vỏ chai nước, vỏ lon bia vừa lom rom vào cái là bị túm luôn. Ở vạn chài là chuẩn nhất.

oleola

Xe máy
Cuối tuần này nhà em đi Sầm Sơn, đã book được 3 phòng ở KS Hải Âu, Bãi tắm C - Bà Triệu. Bác nào đã ở ks này rồi cho em góp ý với ạ: ăn uống tại ks có ok ko ạ? từ ks ra biển bao nhiêu m ? Ăn uống khu Vạn Chài thì nên chọn nhà hàng nào ạ? vào dịp này có cần đặt trứoc không ?
Đường Thanh Hóa cắm rất nhiều biển cấm vượt và tương đối khuất.. đg thì đẹp, gặp mấy đ.chí cò đi chậm nên rất dễ nổi nóng vượt bên phải. :D

HCVN

Xe máy
Em vừa ở SS về, nói chung là OK, đường đẹp chỉ có lúc vào qua đoạn tam điệp phải đi đường vòng vào nhà máy xi măng, còn đường ra vẫn đường cũ, không thấy XXX mấy, biển báo thì đầy đủ, rõ ràng, cụ yên tâm, còn đường thì đến TP thanh hóa thì rẽ trái đi đường tránh, qua bigC thì đến cầu vượt rẽ chếch xuống đường dưới chân cầu vượt sẽ thấy biển báo rẽ trái sầm sơn hơn 10km, thẳng tiến đến bãi A luôn. Nghỉ thì Vạn chài là nhất rồi, lấy được phòng VIP gần biển thì tuyệt, ăn uống thì sáng có bufer, trưa và tối ra ngoài ăn rẻ và vui hơn, giá cả thì không có chặt chém đâu, nhưng vẫn nên hỏi giá trước. Chúc Cụ có kỳ nghỉ vui vẻ

design0804

Xe tải
Thưa các Cụ, mợ

Cám ơn các cụ/mợ
1 , đường vào đến tam điệp thì có nhiều cụ mợ cảnh báo rồi , em chỉ nói thêm là XXX thỉnh thoảng vẫn bắn tốc độ 24/24 ở bỉm sơn - hà trung thanh hóa , còn vào th thì cụ chú ý chỗ ngã 4 đại lộ lê lợi- quốc lộ 1A ( đường rẽ ss ) xxx vừa lên báo vì bị đánh đó cũng hay bắt đèn đỏ biển ngoại tỉnh . còn lại thì xxx ko bắt khách du lịch đi từ thành phố xuống ss vì có chỉ đạo từ trên xuống rồi , chỉ đứng làm luật xe tải từ 4h chiều và trước 9h sáng .
2, chỗ ăn ở thì cụ vào ks nào cũng dc ăn ở đâu cũng dc , bjo có giá niêm yết hết rồi xxx làm rất chặt , thu tiền gửi xe quá 1k cũng bị phạt 12tr ( nếu thấy dấu hiệu chặt chém cụ gọi ngay xxx phường đi tuần ở bãi biển rất nhiều , hoặc đến phường gần nhất nhưng em nghĩ chuyện này sẽ ko xảy ra đâu ạ ) em ở thành phố trước toàn phải mua đồ xuống ss ăn uống h thì cứ xuống ăn tẹt ga ) , chỗ ăn thì cụ tắm xong chiều tối đi thẳng bãi biển theo hướng đền độc cước , đi thẳng lên núi vòng theo hướng tay trái sẽ ra cổng sau của đền độc cước , có quán ăn của 2 vợ chồng ở cạnh cổng đền , ăn ở đây thì mát thôi rồi , hướng ra biển , trên núi , có đường đi xuống biển , mà đồ ăn cũng chuẩn . ngủ nghỉ thì cụ ngủ ks nào ss cũng dc , to thì nhiều tiền , nhỏ thì ít tiền hơn nhiều tiền 1 tí :)) cứ ở to cho hoành , mà nếu cụ ko quan trọng phải ngủ lại phòng nhìn ra biển thì em khuyên cụ phóng xe ngược về ks lam kinh trên tp chuẩn 4 sao , đủ tiện nghi ,hồ bơi , bar club các kiểu , mà rẻ rề .
trên đây là kinh nghiệm của em , vì em cũng chả ngủ lại ss bao giờ nên em phán thế thôi :D

design0804

Xe tải
Cuối tuần này nhà em đi Sầm Sơn, đã book được 3 phòng ở KS Hải Âu, Bãi tắm C - Bà Triệu. Bác nào đã ở ks này rồi cho em góp ý với ạ: ăn uống tại ks có ok ko ạ? từ ks ra biển bao nhiêu m ? Ăn uống khu Vạn Chài thì nên chọn nhà hàng nào ạ? vào dịp này có cần đặt trứoc không ?
Đường Thanh Hóa cắm rất nhiều biển cấm vượt và tương đối khuất.. đg thì đẹp, gặp mấy đ.chí cò đi chậm nên rất dễ nổi nóng vượt bên phải. :D
vượt thoải mái đi cụ , cứ xi nhan đầy đủ là dc , em đi hn th suốt mà , chỗ có biển cấm vượt ko có xxx đâu , mà xxx bắt lỗi tốc độ là chính thôi :D

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1 , đường vào đến tam điệp thì có nhiều cụ mợ cảnh báo rồi , em chỉ nói thêm là XXX thỉnh thoảng vẫn bắn tốc độ 24/24 ở bỉm sơn - hà trung thanh hóa , còn vào th thì cụ chú ý chỗ ngã 4 đại lộ lê lợi- quốc lộ 1A ( đường rẽ ss ) xxx vừa lên báo vì bị đánh đó cũng hay bắt đèn đỏ biển ngoại tỉnh . còn lại thì xxx ko bắt khách du lịch đi từ thành phố xuống ss vì có chỉ đạo từ trên xuống rồi , chỉ đứng làm luật xe tải từ 4h chiều và trước 9h sáng .
2, chỗ ăn ở thì cụ vào ks nào cũng dc ăn ở đâu cũng dc , bjo có giá niêm yết hết rồi xxx làm rất chặt , thu tiền gửi xe quá 1k cũng bị phạt 12tr ( nếu thấy dấu hiệu chặt chém cụ gọi ngay xxx phường đi tuần ở bãi biển rất nhiều , hoặc đến phường gần nhất nhưng em nghĩ chuyện này sẽ ko xảy ra đâu ạ ) em ở thành phố trước toàn phải mua đồ xuống ss ăn uống h thì cứ xuống ăn tẹt ga ) , chỗ ăn thì cụ tắm xong chiều tối đi thẳng bãi biển theo hướng đền độc cước , đi thẳng lên núi vòng theo hướng tay trái sẽ ra cổng sau của đền độc cước , có quán ăn của 2 vợ chồng ở cạnh cổng đền , ăn ở đây thì mát thôi rồi , hướng ra biển , trên núi , có đường đi xuống biển , mà đồ ăn cũng chuẩn . ngủ nghỉ thì cụ ngủ ks nào ss cũng dc , to thì nhiều tiền , nhỏ thì ít tiền hơn nhiều tiền 1 tí :)) cứ ở to cho hoành , mà nếu cụ ko quan trọng phải ngủ lại phòng nhìn ra biển thì em khuyên cụ phóng xe ngược về ks lam kinh trên tp chuẩn 4 sao , đủ tiện nghi ,hồ bơi , bar club các kiểu , mà rẻ rề .
trên đây là kinh nghiệm của em , vì em cũng chả ngủ lại ss bao giờ nên em phán thế thôi :D
Đánh dấu cái Đang lựa chọn biển bắc trung Bộ. Dạo này SS tiến bộ quá