Hoi đường đi Nam Định

quangbeo31

Xe đạp
Em định đi Nam Đinh một chuyến, về thăm thàng bạn ý mà. Dự định đi vào buổi tối, khoảng 5h-6h chiều ở Hà Nội là xuất phát. Bác nào có kinh nghiệm về đoạn đường này cho em tý thông tin về đường xá, các chú xxx... với ạ.Em cám ơn các bác nhiều...

khoavq

Xe điện
Đường dễ, đẹp,

Cụ chạy từ đâu?
Nếu chạy từ HN thì ra Giải Phóng, rẽ trái rồi lại rẽ phải ra Pháp Vân Cầu Giẽ :D,
rồi chạy thẳng tới Phủ Lý,
rồi chạy thẳng qua thành phố Phủ Lý,
Qua đường tàu thì chạy tới cái ngã tư trước mặt thì rẽ trái đi Nam Định,
rẽ trái 1 chút chạy qua đường tàu lại rẽ phải rồi chạy thẳng là tới Nam Định.

HN đi Nam Định khoảng 90 km,
đường đẹp,
chú ý tốc độ,
Pháp Vân - Cầu Giẽ maximum 100 km,
hết đường PV-CG maximum 80 km,
nhìn thấy biển nội thị (Đồng Văn, Phủ Lý và 3 - 4 cái trên đường từ Phủ Lý đến Nam Định thì chạy maximum 49 km/h.

Chúc cụ vui vẻ. Cháu hết ạ.

raotro

Xe container
Bổ sung: Cấm vượt phải, nếu vượt sẽ được tiếp đón nồng nhiệt tại trạm soát vé!

Cò mồi

Xe tăng
Cụ phải cẩn thận khi rẽ trái từ đương Giải Phóng vào Pháp Vân (biển cấm rẽ trái đặt ngay phía trước chỗ rẽ trái đầu tiên). Nói chung là cụ phải để ý biển vì đường Pháp Vân và đường dẫn lên cầu Thanh Trì đang thi công nên việc phân làn từ đường Giải Phóng vào Pháp Vân là khá loằng ngoằng và mỗi ngày một kiểu.

Đương Pháp Vân Cầu Giẽ bắn tốc độ tự động ở giữa đường và xxx sẽ vịn các cụ bị dính ở trạm thu phí cầu giẽ. Giữa đường Đồng Văn - Phủ Lý có xxx Phủ Lý bắn tốc độ nên các cụ lưu ý.

Chúc cụ có chuyến đi về quê hương em an toàn. (b)

bmw74

Xe buýt
Thêm chút nưã là dạo này rất nhiêù sương mù nên tầm nhìn hạn chế trên các đoạn quốc lộ! Cụ đi cẩn thận nhé!

quangbeo31

Xe đạp
Cám ơn các cụ nhiều lắm, em sẽ cẩn thận khi đi

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Kụ đi qua xì fố Phủ Ní nhớ lưu ý xxxx ở đây hay bắn ( đoạn gần tới TP và cả trong TP)
Từ PLý về NĐ kụ phang vô s tư ( mỗi tụi đường nhỏ đông người qua lại) lưu ý đoạn Phố Động.....xxx Nam Định hôm bắn hôm không....
Lưu ý : Kụ muốn chắc ăn cứ mông thằng Mẹc 16 ghế tuyến NĐ-HN hoặc Mỹ Đình-Nam ĐỊNH mà theo ( tụi này chuyên nghiệp nên yên tâm)......nhớ đừng hun mông chúng nó nha kụ vì tụi nó chạy gấu lắm,chuyên đạp nhanh phanh gấp:)):))
Kính chúc kụ thượng lộ bình an(b)

mcv30

Xe điện
chết thật xxx chặn ở trạm sóat vé à ?

ketpo

Xe điện
Kụ đi qua xì fố Phủ Ní nhớ lưu ý xxxx ở đây hay bắn ( đoạn gần tới TP và cả trong TP)
Từ PLý về NĐ kụ phang vô s tư ( mỗi tụi đường nhỏ đông người qua lại) lưu ý đoạn Phố Động.....xxx Nam Định hôm bắn hôm không....
Lưu ý : Kụ muốn chắc ăn cứ mông thằng Mẹc 16 ghế tuyến NĐ-HN hoặc Mỹ Đình-Nam ĐỊNH mà theo ( tụi này chuyên nghiệp nên yên tâm)......nhớ đừng hun mông chúng nó nha kụ vì tụi nó chạy gấu lắm,chuyên đạp nhanh phanh gấp:)):))
Kính chúc kụ thượng lộ bình an(b)
Thông tin của cụ hữu ích quá, em đi đoạn PL - NĐ cứ dè chừng mãi, mấy cái đoạn hạn chế 50 rõ dài, đi ức chế ko chịu được