Hỏi đường đi Mù Căng Chải - rủ rê các bác đi cùng cho vui (21-23/09)

raotro

Xe container
Em đi cùng cả đàn vịt mà bác. Bác đi cùng luôn thì càng vui ạ. Mà lịch trình của bác thế nào? Có gì bác gọi cầm tay em nhé 0904244890. Hẹn gặp bác trên đó :)
Chương trình của VIT đây kụ nhá!
Do bên La Pán Tẩn mới xảy ra vụ sạt núi nên chương trình sẽ thay đổi chút:
21.9 : 15h30 xuất phát HN, chạy thẳng Tú Lệ, nghỉ chân Nghĩa Lộ, ăn tối Tú Lệ.
22.9 : Dậy ăn sáng, 8h xuất phát, offroad lên Lìm Mông, vừa đi vừa chụp ảnh ruộng bậc thang đẹp nhất VN, lên bản bắt con nợn đeo gông cho lên xe, tuần sau nướng Trung Thu -> Cái nầy dành cho xe nầu có giá nóc.
Lộn về Tú Lệ, leo đèo Khau Phạ, ngắm trời mây, ăn trưa đỉnh đèo. Món chính là gà núi và cá hồi.
Tiếp tục chậy MCC, qua ngã ba Kim, Dế Xú Phình, chụp ảnh đầu thuyền nổi tiếng của MCC, hàng rào gỗ, hàng rào đá, hàng rào hoa Borrachoro của người Mông, ăn tối và ngủ MCC.
23.9 : Dậy ăn sáng nòng nợn, chạy quá lên offroad nhẹ bên Chế Ku Nha, lên đỉnh trời ngắm trời đất mây mưa. Lại lộn về.
Ăn trưa Tú Lệ hoặc Nghĩa Lộ (tùy tình hình), chiều về leo Suối Giàng, đi trong mây thăm vườn chè trăm tuổi.
Dzông thẳng Hà Nội.
24.9 : Đi làm như công dân ngoan hiền.

raotro

Xe container
Có tí thay đổi:
Em mới vẽ ra 1 chương trình mới, chủn hơn chương trình (vốn đã rất chuẩn) trước đó rất nhiều:

21.9 : 16h30 xuất phát HN, chạy thẳng Tú Lệ, nghỉ chân Nghĩa Lộ, ăn tối Tú Lệ. Nhà có trẻ con chủ động chuẩn bị đồ cho con ăn nhẹ trên xe. Xuất phát muộn để nhi đồng khỏi nghỉ mấy tiết cuối.
22.9 : Dậy ăn sáng, 8h xuất phát, quất thẳng MCC, trên đường qua La Pán Tẩn, Zế Xú Phình, chụp ảnh đầu thuyền nổi tiếng của MCC, hàng rào gỗ, hàng rào đá, hàng rào hoa Borrachoro của người Mông, ăn trưa MCC, offroad lên Lao Chải, quay về Khau Phạ, ngủ giữa đèo Khau Phạ, chơi nguyên con nhà sàn, ăn tối cá hồi gà núi, ún diệu xong gục xuống ngủ tại chỗ luôn.
23.9 : Dậy ăn sáng, đổ đèo về Tú Lệ, offroad lên Lìm Mông, vừa đi vừa chụp ảnh ruộng bậc thang đẹp nhất VN, lên bản bắt con nợn đeo gông cho lên xe, tuần sau nướng Trung Thu <- Cái nầy dành cho xe nầu có giá nóc.
Quất Nghĩa Lộ, ăn trưa món rắn nổi tiếng đất Nghĩa Lộ.
No nê ta lắc lư Hà Nội, trên đường ghé Suối Giàng, đi trong mây thăm vườn chè trăm tuổi, làm mấy cưn chè ngon.
Dzông thẳng Hà Nội.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có tí thay đổi:
Em mới vẽ ra 1 chương trình mới, chủn hơn chương trình (vốn đã rất chuẩn) trước đó rất nhiều:

21.9 : 16h30 xuất phát HN, chạy thẳng Tú Lệ, nghỉ chân Nghĩa Lộ, ăn tối Tú Lệ. Nhà có trẻ con chủ động chuẩn bị đồ cho con ăn nhẹ trên xe. Xuất phát muộn để nhi đồng khỏi nghỉ mấy tiết cuối.
22.9 : Dậy ăn sáng, 8h xuất phát, quất thẳng MCC, trên đường qua La Pán Tẩn, Zế Xú Phình, chụp ảnh đầu thuyền nổi tiếng của MCC, hàng rào gỗ, hàng rào đá, hàng rào hoa Borrachoro của người Mông, ăn trưa MCC, offroad lên Lao Chải, quay về Khau Phạ, ngủ giữa đèo Khau Phạ, chơi nguyên con nhà sàn, ăn tối cá hồi gà núi, ún diệu xong gục xuống ngủ tại chỗ luôn.
23.9 : Dậy ăn sáng, đổ đèo về Tú Lệ, offroad lên Lìm Mông, vừa đi vừa chụp ảnh ruộng bậc thang đẹp nhất VN, lên bản bắt con nợn đeo gông cho lên xe, tuần sau nướng Trung Thu <- Cái nầy dành cho xe nầu có giá nóc.
No nê ta lắc lư Hà Nội, trên đường ghé Suối Giàng, đi trong mây thăm vườn chè trăm tuổi, làm mấy cưn chè ngon.
Dzông thẳng Hà Nội.
các cụ có kế hoạch nào đi qua thành phố YB giao lưu tí ko nhể

ech_op_49

Xe máy
Có tí thay đổi:

Dzông thẳng Hà Nội.
Hehe, option này tốt quá, em đang không thuê đc nn trên MCC cho đêm T7. Nếu chơi nguyên nhà sàn thì bác cho em ké gấu và F1 với ạ. Em thì vứt đâu cũng được :). Chắc nhà em đi sớm hơn tí cho nó thong thả, em cho F1 nghỉ học chiều. Hẹn gặp các bác trên đó

lets_go

Xe hơi
Tình hình là cuối tuần này vợ chồng em và F1(6t) dự định đi MCC thay đổi không khí và ngắm ruộng bậc thang mùa lúa chín. Phương tiện là Kia Forte. Các bác có kinh nghiệm đi cho em hỏi nên đi theo đường nào (ĐL Thăng Long hay đường 32), trên đường có chú ý gì không, con Kia đi có ổn ko, các điểm dừng chân ăn uống hay ho, ...
Bác nào cũng có dự định đi thì đi cùng nhà em giao lưu cho vui. Lịch trình dự kiến: Chiều T6 (21/09) 2h xuất phát - Tú Lệ, nghỉ đêm tại TL. Sáng T7 đi MCC chơi đến chiều quay lại Tú Lệ. Sáng CN (23/09) chơi ở các bản quanh TL rồi về HN.
Mong các bác chỉ giáo :)
Em mới đi HN - MCC - Than Uyên – Sa Pa – HN ngày 14/9, chỗ sạt lở lớn nhât ở Khau phạ vios qua được nhưng hơi vất vả chút.

Chỉnh sửa cuối:

DauTay82

Xe máy
dự định này có sẵn?đi chơi chắc bác vui lắm nhỉ??
Tình hình là cuối tuần này vợ chồng em và F1(6t) dự định đi MCC thay đổi không khí và ngắm ruộng bậc thang mùa lúa chín. Phương tiện là Kia Forte. Các bác có kinh nghiệm đi cho em hỏi nên đi theo đường nào (ĐL Thăng Long hay đường 32), trên đường có chú ý gì không, con Kia đi có ổn ko, các điểm dừng chân ăn uống hay ho, ...
Bác nào cũng có dự định đi thì đi cùng nhà em giao lưu cho vui. Lịch trình dự kiến: Chiều T6 (21/09) 2h xuất phát - Tú Lệ, nghỉ đêm tại TL. Sáng T7 đi MCC chơi đến chiều quay lại Tú Lệ. Sáng CN (23/09) chơi ở các bản quanh TL rồi về HN.
Mong các bác chỉ giáo :)

WHITE TIGER

Xe container

FBI VN

Xe tải
Thèm được đi theo mụ ráo trò quá.
Hôm trước đọc ch tr của mụ, em cũng thấy đi khoảng 4h hơn thì ổn hơn.

Em đợi thêm 1 tuần nữa có LÚA về rồi em đi thăm lúa, ruộng bậc thang vậy. Hy vọng lúc nhà mình có lúa thì trên đóa họ chưa gặt ạ

Nhà cháu cũng muốn vậy nhưng phải lựa theo kế hoạch cả đoàn. Thanks lão có lời!

ngthenam

Xe buýt
Nhà em cũng đang lên kế hoạch để đầu tháng 10 đi MCC 1 chuyến. Các cụ đi về nhớ report ảnh ọt và tình hình đường xá để anh e ở nhà hóng với nhé :)

raotro

Xe container
Thèm được đi theo mụ ráo trò quá.
Hôm trước đọc ch tr của mụ, em cũng thấy đi khoảng 4h hơn thì ổn hơn.

Em đợi thêm 1 tuần nữa có LÚA về rồi em đi thăm lúa, ruộng bậc thang vậy. Hy vọng lúc nhà mình có lúa thì trên đóa họ chưa gặt ạ
Bắt đầu gặt rồi nhá! lão mà đi chậm thì lên chụp gốc rạ...cũng hay! he he

ngthenam

Xe buýt
Các cụ đã đi về chưa? Làm phóng sự ảnh cho nóng hổi đi các cụ :)

raotro

Xe container
Lão ếch ộp súng to và dài, toàn ảnh khủng post đê!

ech_op_49

Xe máy
Lão ếch ộp súng to và dài, toàn ảnh khủng post đê!
Hehe, bác cho em khất 1-2 ngày ạ, về nhiều việc quá mai em bốt. Đội các bác có ảnh cũng send cho em với ạ. Các bác có chơi trên fb ko thì cho em add luôn :). Đi chơi với đội các bác vui quá :)

raotro

Xe container

giangpt

Đi bộ
Anh daythep ơi cuối tuần này đoàn nhà mình thẳng tiền mcc nè, đang lo lắng lúa bị gặt hết rùi, phải làm sao bi giờ :))

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Tiếc quá, không có 4 bánh để hóng hớt cùng các bác