[Thảo luận] Hỏi đường đi Cửa Ông Quảng Ninh ?

chukienden

Xe buýt
--
Ko xa đâu cụ àh, trước e chạy hay đi đường Phả lại nhưng gần đây e chạy thẳng đg 5 xuống quán toan rẽ ra uông bí rồi phi thẳng hạ long. Đg nói chung là dễ đi vì có khoẳng 90km là đường 2 làn lên chạy xe nhẹ đầu. Lưu ý xxx Hải dương, Km11, Trạm cân và cẩm phả.
Cụ đi đến QL5 đến Kim Thành Hải Dương ( chưa đến Quán Toan nhé! cách khoàng gần 20km), có 1 chỗ rẽ trái có cây xăng và 1 trạm soát vé cho 2 cây cầu. các Cụ đi đường này là nhanh nhất tiết kiệm hơn 2 đường kia hơn chục km mà lại thoáng và dễ đi ạh, hết đường làng là tới Mạo Khê rẽ phải các cụ sang đường 18 cứ thế mà đi là đến!..
p/s: sáng thứ 7, 7h sáng e cũng xuất phát từ HN, cụ nào đi cùng cho vui!

lai thue

Xe điện
đoạn tránh qua thị xã Cẩm phả có biển khu dân cư, nếu cụ quan sát kĩ thì có vết mờ do bọn nó bóc cái vạch chéo báo hết khu dân cư, nhiều cụ qua đây không biết cứ bò 50km/h, chạy gần hết đoạn đó thì lại xuất hiện biển báo khu dân cư

h_mdc

Xe điện
Em hay ra Hạ Long, đã đi hết các cung đường các bác nói đến nhưng đi theo QL18 vẫn thoải mái nhất: HN-VĐ3-BN-PL-UB-HL. Bác chú ý biển báo, các vị trí có xxx các bác cũng đã chỉ rõ rồi.

hoanglongtung

Xe hơi
Cho em mượn tạm thớt cụ này. Tết này em cũng đi Cửa ông (đi đường 5 ạ vì em xuất phát từ Hải dương). Mong các bác chỉ dẫn lại và cập nhật cho em với vì thớt này từ đầu năm 2012, em sợ đến giờ có nhiều thay đổi: Em muốn biết xxx hay bắn ở đoạn nào, bẫy đoạn nào ạ. Cảm ơn các cụ nhiều nhiều.

cam07

Xe buýt
địa phận HD em không biêt, nhưng vào đến QN là cụ phải tuân thủ 100% biển báo vào, nhất là đoạn từ Uông Bí về đến Cửa Ông, xxx đầy rẫy, không kể siết

dreamwater

Xe điện
Các bác cho e hỏi tý mấy hôm nữa cả nhà e đi Cửa Ông QNinh lâu ko đi nên ko biết giao thông từ HN đi QN đến cửa Ông thế nào ? Nên đi QL 5 đi hay là đi từ QL1 qua Phả Lại ạh đoạn nào dễ đi hơn, đi đêm hay đi ban ngày tốt hơn các bác và XXX hay bắt lỗi và bắn tốc độ những đâu để e biết còn phòng Cảm ơn các Bác nhiều.
Cụ đi lối Phả Lại nhanh hơn, dễ hơn. Vì đi đường 5 vượt công mệt lắm. Đi lối Phả Lại đường thoáng dễ đi.
Cẩn trọng khi đi lối Phả Lại lúc qua địa phận Quế Võ - Bắc Ninh, Thị trấn Phả Lại, Thị xã Sao Đỏ, tiếp giáp ranh giữa Hải Dương và Quảng Ninh, thị trấn đông triều.
Nói chung tuân thủ đúng tốc độ và vạch đường.
xxx Hải Dương ở đây nổi tiếng là vịn láo nên cũng cần trang bị tinh thần thép để ra roi nếu bị vịn láo

Vase

Xe tải
Em vừa đi Cửa Ông lễ tạ cuối năm, em đi đường Phả Lại, nói chung đường đẹp. 6h30 em xuất phát ở Hà Đông thì gần 11h em tới nơi. Nói chung cứ đi đúng tốc độ và làn đường là ok.