[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

Hôm qua em xem cả trận Thái Hàn, thấy Hàn nó đá đểu thật, cứ cho Thái có 1 cảm giác còn chút xíu nữa thôi, cố lên, nhưng cố mãi chả được, 1-0 là tỷ số rất dễ gỡ, thế trận không quá chênh lệch nhưng gỡ mãi chả được, Hàn nó vẫn là thế lực rất mạnh.
Rất giống kiểu ông chơi bóng bàn trên cơ đánh với cơ dưới
Séc nào cũng chỉ thắng 11-9, 12-10
Sau trận ra vỗ vai: bác cứ nhường
Thực tế thì đánh ngang cũng thắng 11-9
Chấp 2 cũng thắng 11-9
Chấp 5 cũng vẫn thắng 11-9 :)

fundraiser

Xe container
Chấp 2 cũng thắng 11-9
Thế thì cái thằng thua nó tức hộc máu mà chết. Cảm giác tuyệt vọng quá.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tại chiến thuật của Malai ở 2 trận hoàn toàn khác nhau mà cụ. Ở Seagame Malai đá như hiệp 2 hôm nay với 11 cầu thủ :)
Mấy anh đó *rét* bác Park Hang-seo nhà ta quá. Tưởng giải này ngon hơn ai ngờ gặp ngay tảng đá Gong Oh Kyun :)) :)) :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế thì cái thằng thua nó tức hộc máu mà chết. Cảm giác tuyệt vọng quá.
Chăn gà cụ ơi. Ông thua nghĩ mình đen mới thua nên càng cố gỡ theo kiểu gấp thếp nên càng đi nặng. :D

Ga_son

Xe điện
Hôm qua em xem cả trận Thái Hàn, thấy Hàn nó đá đểu thật, cứ cho Thái có 1 cảm giác còn chút xíu nữa thôi, cố lên, nhưng cố mãi chả được, 1-0 là tỷ số rất dễ gỡ, thế trận không quá chênh lệch nhưng gỡ mãi chả được, Hàn nó vẫn là thế lực rất mạnh.
Ko phải nó đá đểu mà nó thực dụng, giữ sức, giữ chân, và giữ kết quả trận đấu. Nếu trận đấu đó là trận mở màn tính chấn trận đấu nó sẽ khác thì TL chắc cũng khốn khổ như Malaysia thôi. Ông em Malaysia đen về lịch thi đấu, đổi lại nếu VN gặp Hàn trận mở màn thì khả năng thua là cao.

cod

Xe buýt
View attachment 7170942
Giữ sức cho lần sau. Đi bộ đi, thật dễ chịu!
View attachment 7170961
Trước khi tiến ra châu Á, phải bước qua SEAGAME dã, thua cả Mã. Tôi chả nghĩ đến việc tích điểm làm gì ... Thực tế là đội Việt đã làm được vì đội Việt này đã đánh bại đội ASEAN Điều ấy thể hiện nhiều thứ. Thực tế là chúng ta còn không thắng đội Việt trận trước và còn suýt thua. Điều đó cũng khẳng định đội ta yếu...
Đọc chả hiểu gúc nó dịch gì cơ!
Em chỉ quan tâm tới "come kiss me" thôi cụ ạ :))

Hơn ở cái sự... “giấu bài” phải không ạ?!?!
Hơn nhiều chứ cụ. Em thấy Hội đồng HLV Thái online hay bảo thế.

Để chắc chắn có 1 đội ĐNA vào tứ kết cụ ạ:D
Khó thế cụ cũng nghĩ ra đc :))

Người Thái và một số người Việt hay nghĩ rằng cầu thủ Thái tốt hơn cầu thủ Việt. Việt Nam hơn Thái là do tập thể tốt. =)) Họ quên mất một điều rằng: Bóng đá là môn chơi tập thể. Nếu nói về kĩ thuật chơi với bóng, không một cầu thủ nào giỏi bằng các nghệ sĩ biểu diễn với bóng. Có lẽ Thái Lan nên chuyển sang môn bóng đá biểu diễn nếu họ vẫn giữ ý nghĩ: Cá nhân cầu thủ của họ giỏi, nhưng tập thể thì kém. :D Giải U23 ĐNA, cầu thủ Việt Nam thức trắng đêm phi xe ôm sang Campuchia đá, sao vẫn vô địch? Đó là sự thể hiện của tư duy chơi bóng vượt trội hẳn.
Em nhớ nhiều lần trên Ô phở này, em tranh cãi với đám người Thái nói tiếng Việt, bảo rằng chỉ cần VN đc đào tạo đúng đắn là bứt lên ngay. Lại cứ cãi là do may đc lứa Quang Hải. Giờ chả cần đến Hải dớ với đồng đội mà vẫn ngon, thậm chí cảm giác còn ngon hơn do thể hình tốt hơn nữa.

Họ bị loại là do họ chọn đấu pháp không tốt chứ cầu thủ của họ tốt. Nếu như họ đi đúng hướng thì sẽ có thành tích không kém, thậm chí còn hơn Việt Nam.
Tất nhiên là không dễ gì vì họ đang đi ngang, còn có một phần đi xuống.
Em ko nghĩ cầu thủ họ tốt hơn (trừ Chanathip ở đẳng cấp thiên tài ao làng thì ko tính). Quan trọng là họ chuyên nghiệp hơn và có đại diện tử tế hơn. Ở VN thì ko móc đc đâu 1 agent đỉnh cao để có đường hướng cho cầu thủ. Riêng cái chuyện hợp đồng với CLB đã thể hiện độ nghiệp dư rồi.

Chấp 2 cũng thắng 11-9
Giống trong cờ vây cụ ạ. Chấp đi trước cũng hơn 1 mục, chấp 9 quân cũng hơn 1 mục :)) . Nôm na là mạnh hơn nhiều quá nên cứ thích nhây thế cho đối thủ cay.

BVTL

Xe điện
Người OF
Hội đồng HLV online Thái bắt đầu mổ xẻ, tìm hướng đi cho nền bóng đá nước nhà. Bắt đầu bằng việc tìm kiếm xem cách mà nền bóng đá lớn trong khu vực đang xây dựng hệ thống bóng đá như thế nào.

Một HLV có tên Qua Rồi Thời Lãng Mạng đặt vấn đề: "Tại sao chúng ta không thể tạo ra một hệ thống chơi bóng như một đội bóng như Nhật Bản, Hàn Quốc, hay thậm chí là Việt Nam?"

Sau một hồi nghe các HLV trong Hội đồng bàn luận, phân tích, Qua Rồi Thời Lãng Mạng thốt lên: "Ồ, như thế này, chúng ta phải bắt đầu lại từ đầu. Tôi suy nghĩ và nản chí."

nhuataiche

Xe container
Chấp 2 cũng thắng 11-9
Hồi xưa em gặp 1 thằng nhóc kiếm sống bằng nghề đánh bida độ. Nó ghi điểm nhiều là bà con đã lác mắt rồi. Kinh hãi nhất là nó bảo: chúng mày xem đây, tao sẽ đánh hụt quả này trong đường tơ kẽ tóc.

Và nó làm đúng như thế !

namphong12

Xe lăn
Hồi xưa em gặp 1 thằng nhóc kiếm sống bằng nghề đánh bida độ. Nó ghi điểm nhiều là bà con đã lác mắt rồi. Kinh hãi nhất là nó bảo: chúng mày xem đây, tao sẽ đánh hụt quả này trong đường tơ kẽ tóc.

Và nó làm đúng như thế !
Đúng rồi bi-a là như vậy. Lớp em ngày xưa cũng có 1 thằng. Trình nó vượt trội so với khu vực mấy xã quanh đó. Nhưng đấu ăn tiền thì lúc nào cũng thắng sít sao. Đôi khi hòa 1 ván. Chứ chơi hết sức thì "mất khách" lần sau chẳng ai dám đấu với nó nữa.

manhbin1004

Xe hơi
Sau giải này thì những càu thủ như Việt Anh,Thanh Bình, Mạnh Dũng ... hoàn toàn có thể cạnh tranh vị trí tại ĐTQG

tazan_90

Xe tăng
Trận gặp Việt Nam tí chết mà các đồng nghiệp bên đó lại tiếc là không thắng được. :D Khả năng bị sốc nên mất trí nhớ tạm thời. :P
có khi mấy cụ bên đó chém hơn mấy cụ trên ô phở này cụ nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

maitrang1972

Xe điện
Em cũng nể Mr.Gong, trận quan trọng mà ông F5 nguyên tuyến giữa (điều mà nhiều HLV ko làm đc - kể cả ô Park), đúng như lời của ông ấy là: cho tất cả các cầu thủ có cơ hội ra sân (hình như cho đến giờ có thủ thành Tuấn Hưng là chưa đc ra sân trận nào , khả năngTuấn Hưng ko đến tập muộn cũng sẽ có cơ hội ra sân thay Văn Chuẩn mấy phút cuối).
Kể mấy phút đầu tuyến giữa cũng hơi loằn ngoằn, đôi lúc giẫm chân nhau. Nhưng khi nóng máy lên rồi nhìn khác bọt hẳn, đá vs Mã mà như bố đá với con. :))
Em cũng thấy nể công tác " đào tạo" HLV của liên đoàn bóng đá VN .
Thấy cụ Park già hết động lực với U23 , liền đôn luôn cụ Gong trẻ lên U23 . :P
Thế là 2 cụ giờ cứ đua nhau cạnh tranh lập thành tích :D .
Sau vài năm, cụ Gong "cứng cáp", cụ Park giải nghệ , đôn luôn cụ Gong lên chơi chính ở đội tuyển quốc gia .
Thật là nhị cử tứ tiện . =))

1.25 ton

Xe điện
Một HLV Online Thái Lan triệu tập hội nghị gấp đòi kiện U23 Hàn Quốc lên AFC, vì nghi án bắt tay Việt Nam vào tứ kết. Sau một hồi tranh cãi, Hội đồng đã quyết định gửi đơn kiện Bộ Giáo dục nước này vì đã đào tạo ra những con người không phân biệt được đúng sai, không thể tư duy. :D
hehehe, em không bấm like cho cụ được quả comment quá chất này.