[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

giang.nguyen

Xe điện
Năng lực đội hình của họ không đá công được đâu cụ ạ. Em cũng thích họ đá công lắm nhưng có lẽ là khó. Đá công ăn hai, ba phát bóng dài chuyển trạng thái là chuột rút với thẻ đỏ ngay. :D
Cụ có biết NHM thái rất ghét việc đội tuyển họ thủ chặt ko tấn công ko? Họ sĩ diện, họ coi nền bóng đá của họ vượt trội hơn VN, VN là phong độ nhất thời còn họ mới là đẳng cấp. họ đòi hỏi một cuộc chiến đấu tấn công.

Họ sẽ ko cho phép đội Thái Lan thủ chặt đâu trừ khi họ ghi bàn và phòng thủ bảo vệ kết quả.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ có biết NHM thái rất ghét việc đội tuyển họ thủ chặt ko tấn công ko? Họ sĩ diện, họ coi nền bóng đá của họ vượt trội hơn VN, VN là phong độ nhất thời còn họ mới là đẳng cấp. họ đòi hỏi một cuộc chiến đấu tấn công.

Họ sẽ ko cho phép đội Thái Lan thủ chặt đâu trừ khi họ ghi bàn và phòng thủ bảo vệ kết quả.
Cụ làm như NHM có quyền lực to lắm không bằng. Sau những trận đôi công bị sấp mặt như Campuchia thì hiện nay NHM Thái Lan cũng điềm đạm hơn nhiều rồi cụ ạ.

nidea

Xe tăng
Trong bóng đá mà cứ yếu hơn là ko thể vô địch thì đã chẳng có những Đan Mạch, Hy Lap rồi. VN hiện tại có hơn Thái nhưng chênh lệch không xa. Kết quả lần này phụ thuộc rất lớn vào cách tiếp cận của cục HLV.

zinhaicau

Xe điện
Em thấy hàng thủ U23VN chơi chững chạc, đọc tình huống tốt, hy vọng khóa được hàng công Thái lan. Riêng tiền đạo mình e thấy có vẻ chưa phối hợp nhuyễn với 2 cánh. Dũng và Đức thì quá an tâm tuyến giữa, nhưng trận trước e thấy Hoàng Đức có vẻ đá thấp, không phát huy tốt vai trò của em này. Hy vọng trận này sẽ có KQ tốt, cống hiến. Chứ 2 đội dền dứ, ko ham lên bóng thì ko hay.

Ngo Rung

Xe lăn
Em thấy hàng thủ U23VN chơi chững chạc, đọc tình huống tốt, hy vọng khóa được hàng công Thái lan. Riêng tiền đạo mình e thấy có vẻ chưa phối hợp nhuyễn với 2 cánh. Dũng và Đức thì quá an tâm tuyến giữa, nhưng trận trước e thấy Hoàng Đức có vẻ đá thấp, không phát huy tốt vai trò của em này. Hy vọng trận này sẽ có KQ tốt, cống hiến. Chứ 2 đội dền dứ, ko ham lên bóng thì ko hay.
Mỗi trận một đấu pháp khác nhau mà cụ. Thậm chí còn phải giấu bài cho trận sau nữa.
Em thấy từ ngày cụ Pak cầm quân thì VN đấu các vòng ngoài lúc nào cũng dạng vừa đủ, không hoành tráng. Càng vào trong càng hay lên.
Khác với trước kia, mấy trận vòng ngoài đá tưng bừng, vào trong bị bắt bài hết :D

zinhaicau

Xe điện
Mỗi trận một đấu pháp khác nhau mà cụ. Thậm chí còn phải giấu bài cho trận sau nữa.
Em thấy từ ngày cụ Pak cầm quân thì VN đấu các vòng ngoài lúc nào cũng dạng vừa đủ, không hoành tráng. Càng vào trong càng hay lên.
Khác với trước kia, mấy trận vòng ngoài đá tưng bừng, vào trong bị bắt bài hết :D
Em cũng hy vọng như vậy. Các em ngày càng thi đấu máu lửa, kỷ luật, tuân thủ đấu pháp. Khi nào Thái tâm phục khẩu phục ko còn coi thường nữa thì người hâm mộ tới sân càng thêm đông.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ làm như NHM có quyền lực to lắm không bằng. Sau những trận đôi công bị sấp mặt như Campuchia thì hiện nay NHM Thái Lan cũng điềm đạm hơn nhiều rồi cụ ạ.
Em nghĩ Thái sau trận với Indo ăn 2 thẻ đỏ trận tới khả năng họ sẽ đá phòng thủ phản công cụ ạ

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy quan trọng là giải quyết được vấn đề thể lực. Từ hồi cụ Park về thể lực quá ngon nên chiến thuật chiến lược mới giữ được. Trước yếu quá, đá vài trận tưng bừng là đuối. Trận nốc ao là lại thua thuyết phục &d

vừa đi vừa láii

Xe container
Lâu lắm mới thấy cụ hiển linh :D
Tình hình các HLV online bên đó chỉ đạo đội tuyển thế nào cụ nhể? ;)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lâu lắm mới thấy cụ hiển linh :D
Tình hình các HLV online bên đó chỉ đạo đội tuyển thế nào cụ nhể? ;)
Bên đó dạo này kiệm lời lắm ạ. Đang lo bị luật hoa quả quật, trả nợ cho chuyện tài mù ở AFF Cup 2020. :D Họ đang sợ Jonathan sẽ bị ăn thẻ đỏ trong trận gặp Việt Nam ngày mai. :D

One-77

Xe cút kít
Cập nhật tình hình hội đồng HLV online bên kia đi cụ thớt ơi :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cập nhật tình hình hội đồng HLV online bên kia đi cụ thớt ơi :D
Hội đồng HLV Online Thái Lan hiện nay đang trốn chạy thực tế và mơ về Seagames 19 tại Indonesia cụ ạ. Đội U23 của họ năm nay không tốt như kì vọng nên họ không đề cập trực tiếp, mà chỉ râu ria loanh quanh kiểu CĐV, sân bãi, BTC... Do đó em rất khó tổng hợp. =((

One-77

Xe cút kít
Hội đồng HLV Online Thái Lan hiện nay đang trốn chạy thực tế và mơ về Seagames 19 tại Indonesia cụ ạ. Đội U23 của họ năm nay không tốt như kì vọng nên họ không đề cập trực tiếp, mà chỉ râu ria loanh quanh kiểu CĐV, sân bãi, BTC... Do đó em rất khó tổng hợp. =((
Thì cụ xem họ có những chỉ đạo nào với HLV Polking ko thì cập nhật về đây cho anh em thẩm :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì cụ xem họ có những chỉ đạo nào với HLV Polking ko thì cập nhật về đây cho anh em thẩm :D
Đa phần vẫn nghi ngờ năng lực của HLV này cụ ạ. Để mai em tổng hợp. :D

giang.nguyen

Xe điện
Cụ thấy em nói có sai ko. Thái nó đòi phải chơi trên chân mình chứ làm gì chịu chơi bài phòng ngự phản công đâu.