[Funland] Hội đồng Anh hoãn đợt thi I eo (IELTS) (!)

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng biết trình độ này ngưỡng nào =)) =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cậu lại muốn test xem tỉ lệ câu trả lời đúng nếu khoanh tàn của kiểu thi trắc nghiệm là bao nhiêu % hả?
1 bài nghe 1 bài đọc... Rảnh test cho vui =)) =)) nhưng mấy kiểu này thì chẳng thể hiện được gì.

Dani2019

Xe máy
Chẳng biết trình độ này ngưỡng nào =)) =))
Em đoán là điểm trên thang 5. Điểm reading thấp thế kia thì bác không có từ vựng nên không đọc hiểu được câu hoặc văn bản. Nhưng điểm listening lại cao quá so với điểm reading. Em thắc mắc không có từ vựng sao bác nghe hiểu được hay thế. Bác có khoanh bậy không đấy? :P

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán là điểm trên thang 5. Điểm reading thấp thế kia thì bác không có từ vựng nên không đọc hiểu được câu hoặc văn bản. Nhưng điểm listening lại cao quá so với điểm reading. Em thắc mắc không có từ vựng sao bác nghe hiểu được hay thế. Bác có khoanh bậy không đấy? :P
Ủa listening em nhớ không nhầm là phần đọc mà nhỉ?

Dani2019

Xe máy
Ủa listening em nhớ không nhầm là phần đọc mà nhỉ?
Bác tra từ điển đi thì sẽ không nhầm nữa đâu. Còn bác trả lời như này thì e là điểm reading vẫn còn hơi cao.

Dù sao cũng mong bác cố gắng. Em chờ kết quả 4 tháng sau.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Điểm thang 10 cụ ơi. Khoanh tàn trắc nghiệm được 2,3 là tiệm cận mức xác suất 25% rồi.

tuanzs

Xe container
Xăng này cũng lý lẽ ra trò nhưng em thấy thua cụ BMW X4 nhiều vì cụ í nói có lý
Chả biết là người phe nào đâu cụ ạ, thời buổi này thật giả khó lường lắm.
Có vẻ như vụ này sắp giải quyết xong rồi, bánh to thì chia cắt khó lắm chứ đâu có dễ bao h.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Tiện thể nhờ cccm tư vấn trung tâm nào học thi IELTS ổn ở HN vậy? Thấy loạn chưởng TT mà chả biết ở đâu ổn ;)

PotusTan

Xe buýt
Luật Sing nó định nghĩa sự điều chỉnh của họ rất rõ, bác ạ: Công dân Sing thì tôi quản lý, như thế này.
Công dân khác, kệ, chí ít là liên quan đến việc Đánh bạc. Nhớ đọc HDSD trước khi oánh.

Tương tự với xứ ta:
Bác tổ chức thi và phát Bằng cấp, thoải mái đi.
Nếu Bằng đó vô chỗ ABC: Nó phải như thế này và thế nọ.
Nếu vô chỗ khác, ví dụ FLC Group: Kệ.

Tương tự như việc hành xử với Bằng cấp nước ngoài bác đem về trình cho Cơ quan của bác:
+ Cơ quan nhà nước: Có 1 Danh sách các "Địa chỉ cấp bằng" được họ thừa nhận. Bác gặp may, nếu dấu tròn trên Bằng nó nằm trong Danh sách trên.

+ Cơ quan khác: Nằm ngoài sự điều chỉnh của TT 11, thế thì họ chẳng quan tâm. Họ có cách của họ để công nhận cái trình độ của bác thể hiện trên cái bằng và trả Hệ số lương tương ứng.

Bác có chia sẻ quan điểm này?
Quan điểm cá nhân trên cơ sở hiểu biết han chế, hay còn gọi là NGU NGHĨ của em: (1) nhét 1 số thứ dưới gầm bàn để ban hành chính sách; (2) thiếu/không/không thèm đánh giá tác động khi ban hành chính sách, cụ thể trong trường hợp đang thảo luận về việc dừng thi Ai-eo có nhẽ là... éo thèm quan tâm xem đối tượng điều chỉnh (cá nhân có nhu cầu thi chứng chỉ ngoại ngữ) sẽ bị/được ảnh hưởng như thế nào - Anh Cục trưởng Cục Kiểm tra văn bản (Bộ Tư pháp) nói trên Vnexpress.net ưng phết; (3) tự nhiên bôi mỡ cho kiến đốt.

Civic TN

Xe lăn
Nay BC đc cấp phép tổ chức thi lại mà ko thấy cụ nào chém nhỉ. F1 nhà e đã đặt đc lịch thi ngày 2-3/12 từ trước lúc bị dừng, ko biết có đc thi đúng lịch ko :((

Tuoitan

Xe buýt
Theo các cụ trước (8/11) và sau cấp phép (11/11), tình hình thi cử có gì khác. Hay vẫn y nguyên?

brick_dig

Xe đạp
Em xàm á? Em kể chuyện của em có lẽ quá lạc hậu. Nhưng thời xưa đều tự ôn hết. Thi 6.5-7 IELTS với người khá giỏi. Bình thường là 6.0.

Cụ có biết là trẻ con ở Hà nội bây giờ học xong ptth ko cần xuất sắc đi thi 4.5-5 điểm là bình thường ko? Em chưa nói đến các em học trường top hoặc hệ Cam. Cháu em 1 đứa trong SG, 1 đứa HN đều thi IELTS năm vừa rồi. 7.0 và 7.5. Ko luyện IELTS ngoài trung tâm mà chỉ tự luyện ở nhà. Nhưng cháu em trường top ( dù ko học chuyên Anh) nên ko đại diện cho đại chúng.

IELTS là kỳ thi kiểm tra năng lực TA. Bản thân mình khi đã học chắc rồi thì luyện thêm để có kỹ năng thi cử thôi.
chả xàm lòi ra =))))) vợ em giảng viên tiếng Anh, có bằng TESOL, chuyên dạy IELTS, bọn em đều du học sinh UK nên em thừa hiểu nó như thế nào, đấy là những người cụ thân quen có thể họ có năng khiếu và giỏi nên thế chứ vợ em dạy thì số học sinh như cụ nói chỉ đếm trên đầu ngón tay =)))))) IELTS không phải trò đùa mà cứ tự học tự ôn mà điểm cao được nói thẳng thế cho nó nhanh

Hasu

Xe tải
chả xàm lòi ra =))))) vợ em giảng viên tiếng Anh, có bằng TESOL, chuyên dạy IELTS, bọn em đều du học sinh UK nên em thừa hiểu nó như thế nào, đấy là những người cụ thân quen có thể họ có năng khiếu và giỏi nên thế chứ vợ em dạy thì số học sinh như cụ nói chỉ đếm trên đầu ngón tay =)))))) IELTS không phải trò đùa mà cứ tự học tự ôn mà điểm cao được nói thẳng thế cho nó nhanh
Chuẩn cụ, để đạt được điểm từ 7.0 trở lên là phải học hành nghiêm túc và phải vài năm ôn luyện, từ 8.0 trở lên thì phải có thêm năng khiếu. Một số cá nhân xuất sắc không thể đánh đồng chung được.