Chi hội Hội DIY Otofun

Md81

Xe tải
Nhiều món nhìn như chưa từng dùng đến ???
Vâng, trước kia cháu mua toàn đồ tàu, vài chục một cái, đây là mới cơ cấu lại. Khoan và mài của tàu thì cũ rích vì dùng nhiều nhưng chưa hỏng nên ko thay

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng, trước kia cháu mua toàn đồ tàu, vài chục một cái, đây là mới cơ cấu lại. Khoan và mài của tàu thì cũ rích vì dùng nhiều nhưng chưa hỏng nên ko thay
Đồ không cần nhiều món có chức năng tương đương cụ ạ. Càng nhiều càng chật chỗ. Em chỉ mua món nào thật sự cần dùng và hiếm khi mua 2 món giống nhau. Đồ ở nhà em, điện-nước-nề em cũng hay lọ mọ tự làm ạ

Md81

Xe tải
Đồ không cần nhiều món có chức năng tương đương cụ ạ. Càng nhiều càng chật chỗ. Em chỉ mua món nào thật sự cần dùng và hiếm khi mua 2 món giống nhau. Đồ ở nhà em, điện-nước-nề em cũng hay lọ mọ tự làm ạ
Cháu bị cái tật ngứa tay nên mua trùng, nhưng phải nói đồi G7 dùng thích thật

Puppet

Xe buýt
Kính các cụ. Cháu có sở thích làm mấy việc sửa chữa lặt vặt trong nhà nên có tìm hiểu và mua 1 số tools, không biết có cụ nào cùng sở thích không. Nhà cháu mua thập cẩm, ít dùng nhưng cần là có.
Theo cháu về cơ bản tool trong gia đình gồm: khoan, máy mài, vài cái kìm, vài cái tovit, một bộ khẩu tuýp, cưa, đục là đủ sài. Không sưu tầm thì hàng Kingtony cũng quá ok rồi

1. Về kìm: Đức có Knipex, Wiha, NWS, Nhật có Fujiya, Keiba, Mỹ có Klein, Vise grip
2. Về Tovit: Pb swiss, wera, wiha, vessel...
3. Về Lục giác: Pb swiss, wera, vessel
4. Cần, tuýp:
5. Khoan đục

Đây là vài đồ nhà cháu, ngoài ra có khoan, mài góc, mà máy, cưa, đục. Nói chung đủ dùng

Món này hồi nhỏ là đồ chơi của em. Hồi đó ít đồ chơi nên cứ buồn em lại lôi cái hộp cờ lê mỏ lết, đinh ốc vít của bố em ra nghịch.
Giờ nhà em cũng có một bộ

trauxanh

Xe lăn
Em lười, chứ cũng nhiều đồ dụng cụ đủ chơi nho nhỏ, lâu lắm mới dùng một lần...
Cái này vừa nghịch hôm qua (đã pot ở toppic khác), đưa chút lên hưởng ứng ạ:

Md81

Xe tải
Em lười, chứ cũng nhiều đồ dụng cụ đủ chơi nho nhỏ, lâu lắm mới dùng một lần...
Cái này vừa nghịch hôm qua (đã pot ở toppic khác), đưa chút lên hưởng ứng ạ:

Khoan em có cái Makita nhái mua 200k dễ cũng đến 10 năm rồi, đến giờ sử dụng vẫn tốt lắm. Trong nhà thì khoan là dùng nhiều nhất

Md81

Xe tải
Món này hồi nhỏ là đồ chơi của em. Hồi đó ít đồ chơi nên cứ buồn em lại lôi cái hộp cờ lê mỏ lết, đinh ốc vít của bố em ra nghịch.
Giờ nhà em cũng có một bộ
Em hỏi khí không phải, giờ bác chơi đồ chơi gì. Một dạo em cũng nghiền món chụp choẹt, tốn mớ tiền

trauxanh

Xe lăn
Khoan em có cái Makita nhái mua 200k dễ cũng đến 10 năm rồi, đến giờ sử dụng vẫn tốt lắm. Trong nhà thì khoan là dùng nhiều nhất
Làm món trên thì dùng nhiều dụng cụ lắm: khoan, eto, kìm mỏ kìm kẹp, tô vít, tước dây, kẹp cos, mỏ hàn thiếc thủng, cờ lê- choòng- lục, kéo cắt kim loại, thước dài thước kẹp, điện kế, búa dao...
Đồ cũ hết cả rồi. :D

joix

Xe điện
Cụ dùng đồ xịn quá,e cũng hay DIY linh tinh ở nhà,chủ yếu đồ gỗ.

Md81

Xe tải
Làm món trên thì dùng nhiều dụng cụ lắm: khoan, eto, kìm mỏ kìm kẹp, tô vít, tước dây, kẹp cos, mỏ hàn thiếc thủng, cờ lê- choòng- lục, kéo cắt kim loại, thước dài thước kẹp, điện kế, búa dao...
Những cái cụ nói em đủ hết cụ ạ. Trước chỉ mua vài cái cơ bản ở ngoài hàng vật liệu thôi, sau mới tìm hiểu và mua đủ, thêm nữa bị thuốc từ 1 số cụ nên mua đồ hơi đắt tiền

Md81

Xe tải
Cụ dùng đồ xịn quá,e cũng hay DIY linh tinh ở nhà,chủ yếu đồ gỗ.
Em bị thuốc ạ, trước toàn sài đồ vài chục nghìn. Đồ gỗ em hay kẹp bằng Eto và cảo, còn thiếu cái cưa lá chưa mua được

trauxanh

Xe lăn
Những cái cụ nói em đủ hết cụ ạ. Trước chỉ mua vài cái cơ bản ở ngoài hàng vật liệu thôi, sau mới tìm hiểu và mua đủ, thêm nữa bị thuốc từ 1 số cụ nên mua đồ hơi đắt tiền
Em hầu hết là xin được, mà chả xin người ta cũng cho, phần lớn là người khác cho. :D

wave-tau

Xe container
Mấy đồ như cụ thớt show lại không cần quá tốt, vì rất ít khi dùng đến việc nặng.
Bộ lục giác chẳng hạn, có chăng vặn vài con ốc trên xe đạp hay mỏ lết cũng thế, vặn ốc dùng nhiều mỏ lết là nát hết mũ. :D
Of cũng mới có thớt show đồ và thớt DIY cũng rất đông cụ tham gia, cụ thớt tự tin mời vào đó show. :))

Md81

Xe tải
Em hầu hết là xin được, mà chả xin người ta cũng cho, phần lớn là người khác cho. :D
Đầu tiên em sài đồ tàu, sau hay lang thang trên mạng xong mua đồ nhật bãi thấy dùng ngon. Tiếp tục tìm hiều và mua đồ G7 thì nó trên phần đồ nhật thế nên cái nào dùng nhiều em mua đồ G7, dùng ít thì Nhật là quá tốt (chả hạn như bộ lục giác vessel cũ giá 200k).

Md81

Xe tải
Mấy đồ như cụ thớt show lại không cần quá tốt, vì rất ít khi dùng đến việc nặng.
Bộ lục giác chẳng hạn, có chăng vặn vài con ốc trên xe đạp hay mỏ lết cũng thế, vặn ốc dùng nhiều mỏ lết là nát hết mũ. :D
Of cũng mới có thớt show đồ và thớt DIY cũng rất đông cụ tham gia, cụ thớt tự tin mời vào đó show. :))
Lục giác em mua Vessel cũ giá 200k, thiết nghĩ mua đồ đài loan hay tàu cũng 100k rồi. Còn vặn ốc phải chơi tròng

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
thực ra đồ cụ thớt không thể DIY cái gì, muốn làm phải có bàn cắt, hệ thống ghim kẹp cố định cùng hẩm bà lằng các loại lưỡi cắt, khoét, taro thêm một đống thiết bị hơi

đồ đó chỉ đủ sửa chữa lặt vặt thôi

e trc làm một con động cơ trên giá chỉnh dùng dây cua roa, có thể chỉnh mọi góc nhưng khá rung tạo sai số lớn nên bỏ dần

Md81

Xe tải
thực ra đồ cụ thớt không thể DIY cái gì, muốn làm phải có bàn cắt, hệ thống ghim kẹp cố định cùng hẩm bà lằng các loại lưỡi cắt, khoét, taro thêm một đống thiết bị hơi

đồ đó chỉ đủ sửa chữa lặt vặt thôi

e trc làm một con động cơ trên giá chỉnh dùng dây cua roa, có thể chỉnh mọi góc nhưng khá rung tạo sai số lớn nên bỏ dần
Đúng ạ, chuẩn ra là sửa lặt vặt trong nhà. Thế nên kẹp em dùng cái eto nhỏ, cảo cũng loại nhỏ

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Của cụ chủ hơi thừa hay sao ý. Nhiều thế kia có những cái kìm em không bít bao giờ dùng tới. :)

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
có cái khoan bàn với cái oxilo, thêm cái hàn tich khí trơ với cái nén khí còi, các thể loại mũi khoét đàu mài

khi náo cụ khoét cái tủ lạnh làm thùng loa thì cần thêm cái đo tần số âm

bọn trẻ giờ nó cần mỗi cái búa nên e cũng dần thúch nghi theo, cho bớt đi chứ có hay lọ mọ chẳng đi đâu đc