hỏi điạ chỉ sơn lại xe SH và hàn cái tay phanh ạ

Các Cụ chỉ điểm cho em cái địa chỉ uy tín em sơn lại cái xe SH của em với, chả là hôm trước bị đâm vào thằng hàng Trứng thế là xe em bị vỡ iếm và nó vỡ mất vài chục trứng... em lăn quay ra gãy cả tay phanh. :) bác nao biết chỗ nào sơn đẹp đẹp cho em cái địa chỉ với a.

present

Xe điện
Sơn thì có nhiều chỗ lém.
Cụ thể là cụ muốn sơn trong hãng hay ngoài hãng???
Còn về tay phanh thì em khuyên cụ nên ra Chợ giời kiếm cái tay khác đi thôi.
Chứ tay phanh cụ hành xong nhìn nó kiểu gì cũng vẫn xấu và chưa kể là nó cũng rất giòn.
Xe em bị gãy rùi và đi hàn nhưng cuối cùng vẫn phải đi mua đấy ạ :)

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tay phanh cụ vào hãng Honda mua tay phanh của SHVN là đc. Còn sơn thì cụ mang ra cuỗi ngõ Huế để hàn nhựa đi đã rồi mang vào mấy Gara oto mà sơn cụ ah !

tommybear

Xe tải
ôi thế chỉ nó vỡ chứ cụ không vỡ trứng à ;)) Em trêu đấy. Tay phanh nếu gãy thì em khuyên cụ thay mới thôi, đừng nắn. Còn sơn thì cụ mang ra tân ấp, sơn đẹp mà lại nhanh.

silobiho

Xe tải
Có một thắc mắc là như anh ở trên vỡ yếm , thế giải quyết như nào .
Hỏi trước lỡ sau dính chấu còn biết đường giải quyết .

cám ơn các Cụ đã chỉ chỗ sơn xe.
còn hậu quả giải quyết á. khà khà...
thằng chở trứng đi trước mũi xe của tôi, xe nó chết máy đột ngột nên dừng lại làm mình ko kịp trở tay, húc vào đống trứng nhưng nó đựng trong khay nhựa trứng vỡ khoảng 20 quả vì vẹt hẳn 1 góc. Nó quay lại thấy mình ngã lăn quay vì phanh gấp (nếu ko phanh gấp thì cả trăm trứng của nó tan hết) sợ quá xin lỗi rối rít rồi còn nâng mình dậy và bảo "bác đi nhanh thế đâm vào con la già của em là phải" làm mình buồn cười hết cả cáu, may mà ko đau người mà chỏ đau xe thôi. thấy thằng nông dân nghèo mà vui tính nên thôi HÒA vậy... :)

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Có một thắc mắc là như anh ở trên vỡ yếm , thế giải quyết như nào .
Hỏi trước lỡ sau dính chấu còn biết đường giải quyết .
Vỡ yếm thì cố nhặt hết mảnh vỡ về rồi mang ra cuối ngõ huế mà hàn, hàn xong thì đem đi sơn lại là lại như mới, nếu bị lồi lõm thì thợ sơn sẽ bả mát tít lại cho phẳng rồi mới sơn nên ko có gì phải lo hết !

win_100

Xe điện
Cái tay phanh thì mua mới đi cụ ơi, giá có 60K/chiếc thôi. Vào HEAD mà mua, VN SX. Em vừa mua 1 đôi ko biết chất lượng thế nào, tuy nhiên cầm lên thấy nhẹ lắm.
P/S: xe em bị đổ khi dựng chân chống cạnh nên tay phanh bị cong, tư vấn các CỤ nói là mua mới nên em làm 1 đôi luôn
Hình em nó đây:

Chỉnh sửa cuối:

tommyhtp

Xe buýt
Vao HonDa lam cai tay phanh moi bac oi
"Hanh phuc nhat la co nhieu tien tieu xai,co chan dai ngu cung"
- vào hãng thì bao xèng vậy bác? có đảm bảo k?
- chân dài ở đâu vậy ạ cho e ngủ zới ;))

vkd

Xe buýt
- vào hãng thì bao xèng vậy bác? có đảm bảo k?
- chân dài ở đâu vậy ạ cho e ngủ zới ;))
Mình mới thay tay phanh sau . Thằng e là thợ sửa xe lên mua với giá chưa đến 100k . chất lượng cũng như nhau . còn người tiêu dùng mua e nghĩ tầm 120k

tommyhtp

Xe buýt
bác vkd ở dưới HP à

tommyhtp

Xe buýt
head chỗ nào cũng giống nhau à? nếu e mua phanh trước thì bao nhiêu ạ? xe e tay phanh sau dơ quá nên bóp giờ k ăn mấy nữa rồi cũng muốn thay cả cụm nhưng k hiểu phải thay như thế nào vì hình như trong nóp còn có cả lò xo lẫy gì nữa ý nên thay cũng k phải chỉ thay mỗi tay là xong đâu

vkd

Xe buýt
bác vkd ở dưới HP à
head chỗ nào cũng giống nhau à? nếu e mua phanh trước thì bao nhiêu ạ? xe e tay phanh sau dơ quá nên bóp giờ k ăn mấy nữa rồi cũng muốn thay cả cụm nhưng k hiểu phải thay như thế nào vì hình như trong nóp còn có cả lò xo lẫy gì nữa ý nên thay cũng k phải chỉ thay mỗi tay là xong đâu
Vâng . E ở Hp . E chỉ thay tay phanh thôi . E bị đổ lên tay phanh cong veo . Còn như cụ nói thì e hok biết hj

LamJangVan

Đi bộ
các bác xem thế nào chứ? em có con xe ghẻ Wave thái, gãy cái củ phanh. lắp hiệu HonDa Head mà vẫn không chuẩn, em cần hàn lại mà vẫn chưa tìm đc chỗ hàn nè nhôm nè