[Camera] Hỏi đi qua BOT Việt Trì

chauria

Xe buýt

Thưa các cụ hay đi qua cầu Việt Trì (cũ) nay có BOT Hạc Trì (mới):
Em tháng đi khoảng 10 chuyến (khứ hồi) từ HN->VT. Từ ngày BOT ở đây thu phí hơi đắng là 35K/lượt. Phí cầu đường qua đây hơi tốn (700K/tháng)
Qua đây em vẫn thấy nhiều xe đi qua cầu Cũ (C Việt Trì) em nghĩ chắc phải có cách và đi qua cầu cũ hoặc ko mất phí hoặc phí thấp hơn trong khi hai đầu cầu đều có cắm biển cấm ô tô. Còn em ko dám thử đi vì đầu cầu phía Vtri có trạm XXX, nhỡ mình phi vào các chú lại túm được con gà thì toi :((:((:((:((:((.
Vậy các cụ hay đi qua đây nếu biết cách xin chỉ giúp để em tiết kiệm cho cháu bình sữa với nhé.
Cảm ơn các cụ ạ!

vt2phuc

Xe điện
đi vào sáng sơm hoặc đêm khuya thanh vắng. Em thấy dân tình phi ầm ầm. (Trước 6h30 sáng)

chauria

Xe buýt
Em đi t
đi vào sáng sơm hoặc đêm khuya thanh vắng. Em thấy dân tình phi ầm ầm. (Trước 6h30 sáng)
Em toàn giờ hành chính. Ngó sang thấy nhiều cụ đi nên mới thấy lạ cụ ạ.
Hôm nào đi đêm hôm em thử phát xem có thiệt hại hơn 35K không. :D:D:D

shinichi2105

Xe buýt
klq nhưng hôm qua em đi qua trạm BOT có em tóc đỏ thu phí nhìn xinh thế không biết .

pnew

Xe điện

Thưa các cụ hay đi qua cầu Việt Trì (cũ) nay có BOT Hạc Trì (mới):
Em tháng đi khoảng 10 chuyến (khứ hồi) từ HN->VT. Từ ngày BOT ở đây thu phí hơi đắng là 35K/lượt. Phí cầu đường qua đây hơi tốn (700K/tháng)
Qua đây em vẫn thấy nhiều xe đi qua cầu Cũ (C Việt Trì) em nghĩ chắc phải có cách và đi qua cầu cũ hoặc ko mất phí hoặc phí thấp hơn trong khi hai đầu cầu đều có cắm biển cấm ô tô. Còn em ko dám thử đi vì đầu cầu phía Vtri có trạm XXX, nhỡ mình phi vào các chú lại túm được con gà thì toi :((:((:((:((:((.
Vậy các cụ hay đi qua đây nếu biết cách xin chỉ giúp để em tiết kiệm cho cháu bình sữa với nhé.
Cảm ơn các cụ ạ!
Không biết có tiết kiệm hay lại mất thêm (1000K/lần vi phạm)

wagon865.46

Xe tăng
Không biết có tiết kiệm hay lại mất thêm (1000K/lần vi phạm)
Đúng đấy cụ! Tối mùng 1 em từ HN về và sáng mùng 3 xuôi HN thấy nhiều xe rẽ hướng cầu cũ nhưng ko dám theo, chỉ sợ xxx đòi mừng tuổi thôi. 35k một lượt chát quá.

ngungo thien ly

Xe container
Sao cụ không đi đường 32 qua Sơn Tây rồi lên cầu Vĩnh Thịnh mà sang Việt Trì cho đỡ tốn phí

chauria

Xe buýt
Sao cụ không đi đường 32 qua Sơn Tây rồi lên cầu Vĩnh Thịnh mà sang Việt Trì cho đỡ tốn phí
Bác chắc lâu ko đi. 15K ở Vĩnh Yên thì không nói làm gì ạ. Trước tết chính phủ đã đồng ý cho BOT thu phí cầu Vtri mới "hạc trì" với giá 35K cho việc đi qua sông Lô sang Việt Trì. Còn cầu Việt Trì cũ đã cắm biển cấm ô tô hai đầu.
Em đi Cầu Vĩnh thịnh suốt nhưng để sang Vtri thì vẫn cứ phải nộp ở Cầu Khạc Trì.

bamboo720003

Xe tải
Em vẫn trốn nhưng mà hên xui thôi, các xxx biển 80A vẫn làm theo kiểu random phía Bạch Hạc nên ko biết đc đâu .

anhnguyen7612

Xe hơi
Cái biển cấm ô tô ở 2 đầu cầu việt trì cũ có thể là do bọn BOT cắm vì nhìn cái biển đó rất rởm. Hôm trước em đi cùng cậu bạn qua cầu VT cũ thấy nó phóng ầm ầm và bảo là cứ đi nếu xxx có hỏi thì hỏi thẳng cái biển cấm là do cục giao thông đường bộ cắm hay BOT cắm nếu cục cắm thì yêu cầu cho xem quyết định, nếu không có thì cãi thẳng thừng xxx không thể phạt được. Qua đó em nghĩ có thể cầu Hạc trì mới đi vào hoạt động, phí cao trong khi cầu cũ vẫn lưu thông được nên các xe đều đi cầu cũ dẫn đến cầu Hạc trì mới thất thu không có xe đi nên BOT nghĩ ra cái trò cắm biển cấm ở 2 đầu cầu cũ lòe các xe đi qua. Thú thật là em nhin kỹ cái biển ở 2 đầu cầu "rởm thật" các cụ ạ - Giống các biển hạn chế tốc độ tạm do các đội thi công, sửa chữa đường cắm trong khi thi công. Tiếc là vội quá không chụp lại để hầu các cụ được.

chauria

Xe buýt
Cái biển cấm ô tô ở 2 đầu cầu việt trì cũ có thể là do bọn BOT cắm vì nhìn cái biển đó rất rởm. Hôm trước em đi cùng cậu bạn qua cầu VT cũ thấy nó phóng ầm ầm và bảo là cứ đi nếu xxx có hỏi thì hỏi thẳng cái biển cấm là do cục giao thông đường bộ cắm hay BOT cắm nếu cục cắm thì yêu cầu cho xem quyết định, nếu không có thì cãi thẳng thừng xxx không thể phạt được. Qua đó em nghĩ có thể cầu Hạc trì mới đi vào hoạt động, phí cao trong khi cầu cũ vẫn lưu thông được nên các xe đều đi cầu cũ dẫn đến cầu Hạc trì mới thất thu không có xe đi nên BOT nghĩ ra cái trò cắm biển cấm ở 2 đầu cầu cũ lòe các xe đi qua. Thú thật là em nhin kỹ cái biển ở 2 đầu cầu "rởm thật" các cụ ạ - Giống các biển hạn chế tốc độ tạm do các đội thi công, sửa chữa đường cắm trong khi thi công. Tiếc là vội quá không chụp lại để hầu các cụ được.
Chiều nay em sẽ gửi hầu cụ cái biển phía Việt Trì.
Bạn cụ chắc là đi liều thôi chứ em ko nghĩ bọn BOT dám tự ý cắm biển.

anhnguyen7612

Xe hơi
Không liều đâu cụ ạ BM nó ở Việt trì, nó sống ở Vĩnh yên nên tuần nào cũng đi đi, về về. Mà nó toàn đi vậy cụ ạ.

vinhthu

Xe máy
Cụ có thể đi theo đường màu xanh tránh biển cấm từ viêt trì xuôi hà nội.chỗ màu đỏ là biển cấm oto.chiều ngược lại thì biển cấm cắm sát đường dẫn quá nên cháu cũng chưa biết mở đường máu kiêu gi.

chauria

Xe buýt
Trả ảnh biển cho cụ đây ạ. Nhìn cũng rởm rởm thật cụ ạ nhưng lẽ nào ...

Cụ có thể đi theo đường màu xanh tránh biển cấm từ viêt trì xuôi hà nội.chỗ màu đỏ là biển cấm oto.chiều ngược lại thì biển cấm cắm sát đường dẫn quá nên cháu cũng chưa biết mở đường máu kiêu gi.
Cụ nói chính xác nếu chịu khó lách luật đi vòng phía sau trạm thú y sau đó quay lại đường trước mặt trạm CSGT lên cầu thì có thể cãi lý khi bị hỏi vì đi như vậy sẽ ko còn gặp biển cấm ô tô (như hình vẽ của cụ và như ảnh)

anhnguyen7612

Xe hơi
Em nghĩ có thể biển rơm thật các cụ ạ. Nếu mà biển thật xxx phạt nghiêm thì em đố có cụ nào dám đi vào và quan trọng nhất là cầu VT cũ vẫn an toàn cho xe cộ đi qua ko có lý nào lại cấm. Lý giải cho việc cấm thì có thể bot tự ý đặt biển cấm để các xe phải đi cầu mới để tránh thất thu. Xxx lợi dụng biển cấm để phạt a e mình, nhưng khi gặp các cụ cứng vặn lại thì phải cho đi vì lòi ra cái sai. Đó là thiển nghĩ của e, các cụ đóng góp ý kiến ạ.

sungthan00

Xe máy
Có ngách để né qua trạm xxx khi đi qua cầu Việt trì đó cụ, hôm tết em về quê đi qua cũng chả để ý biển, đi ngang biển mới thấy cấm otô mà lỡ liều rồi, phi qua luôn, đâm thẳng chứ ko đi theo vòng của cụ nhé, đi vào làng rồi xuyên lên đường đê, mỗi tội đường đê đang làm, đường đất đi nẩy cả người hix hix

chauria

Xe buýt
Cập nhật mới nhất là hết cách tránh BOT Việt Trì các cụ ạ. Hôm nay em thấy mới mọc lên rào chắn bằng bê tông chỉ còn lại khe nhỏ cho xe máy.

czechonline

Xe điện
Thế thì xuống nhổ nó đi rồi đi qua cho yên tâm .

Bomva

Xe điện
35k/lượt làm mỗi cái cầu. Nó thừa tiền nuôi các chú đứng 2 đầu cầu cũ bắt xe