Hỏi đáp về sử dụng, bảo dưỡng thùng kem

tomo

Xe tải
cũng same, trên dưới 3 năm là phải thay bình ạ, nó chỉ là cái bình điện thôi, nên cụ thích xài bình của hãng nào thì múc, pinaco cũng chạy tốt. 65Ah cụ nhá, giá từ 1-1,6 củ tùy hãng.

xe em thay Atlas, giá 1,3tr, người bán mua lại bình cũ giá 200k, em móc ví 1,1tr.

Tip: Nếu lười set lại đồng hồ, điều hòa, đài FM đã nhớ kênh thì cụ thay bình khi xe đang nổ máy.
Thanks nhà Na nhé, Nhà Na thay Atlas ở đâu có 1.3tr mà người ta mua lại bình cũ thế? Cho xin cái địa chỉ hoặc số điện thoại đê...

nothinghd

Xe điện
Thanks nhà Na nhé, Nhà Na thay Atlas ở đâu có 1.3tr mà người ta mua lại bình cũ thế? Cho xin cái địa chỉ hoặc số điện thoại đê...
Em tiện đường đi làm về nên thay ở phạm văn đồng, đoạn qua ngã tư tân xuân tầm 200m, cái hàng lụp xụp bên đường :D.

Các thương gia trên ô oep toàn báo củ dưới, củ tám.

Mấy cả em mới hóng đc tin hàng atlas tem mới toàn hàng thửa riêng theo yêu cầu, nên chất lượng có thể có vấn đề ợ.

tomo

Xe tải
Em tiện đường đi làm về nên thay ở phạm văn đồng, đoạn qua ngã tư tân xuân tầm 200m, cái hàng lụp xụp bên đường :D.

Các thương gia trên ô oep toàn báo củ dưới, củ tám.

Mấy cả em mới hóng đc tin hàng atlas tem mới toàn hàng thửa riêng theo yêu cầu, nên chất lượng có thể có vấn đề ợ.
Oài... Có phải là cái cửa hàng nó có cả vá săm lốp ô tô không?? Nếu đúng thì chỗ đẫy vửa bị giải tỏa rồi.

Với lại cụ nói hàng "thửa riêng" là thế nào? có phải là chất lượng ko ngon bằng loại cũ không?. Nếu vậy thì nên thay loại gì bây giờ nhể?

nothinghd

Xe điện
Oài... Có phải là cái cửa hàng nó có cả vá săm lốp ô tô không?? Nếu đúng thì chỗ đẫy vửa bị giải tỏa rồi.

Với lại cụ nói hàng "thửa riêng" là thế nào? có phải là chất lượng ko ngon bằng loại cũ không?. Nếu vậy thì nên thay loại gì bây giờ nhể?
bình thường xưa nay em vẫn thấy atlas dán tem đỏ, và màu đỏ là màu chủ đạo, gần đây thấy xuất hiện atlas với vỏ vàng, tem vàng; nếu quan sát thì thấy có vẻ ko mượt bằng hình dáng atlas cũ. còn chất lượng em ko xài nên ko biết :)

nếu theo như dân buôn bình, nhà phân phối chỉ xuất hóa đơn cho đại lý tầm 30% giá trị thực, như vậy đủ thấy là ắc quy nhập toàn bị khai giá thấp để trốn thuế; mà trò khai giá thấp dễ làm nhất là nhập về từ TQ; hàng nhập từ tư bổn giãy chết khó khai giá thấp hơn.

Nếu atlas mà từ trung quốc, thì có khi dùng mịa bình Pinaco có khi còn ngon hơn :D

tomo

Xe tải
Thanks Na nhé.

Hic... Đang tham khảo bình của GS. Thấy nó cao hơn mấy lít nhưng chắc là OK

tomcute

Xe máy
Chào các bác.
Các bác cho e hỏi 2 việc sau:
1. E mua bộ Autolock của bác jungle gửi từ Sài Gòn ra nhưng không biết lắp, e muốn các bác chỉ chỗ lắp giúp e, e ở khu vực Mai Dịch, Cầu Giấy các bác ạ.

2. Hôm nay e đi thay dầu và kiểm tra tổng thể bên Kia Giải phóng thấy báo la zăng sau bên phụ bị méo. Các bác cho e hỏi có khắc phục được không hay phải thay mới?

Cảm ơn các bác

tranminh231976

Xe tăng
Chào các bác.
Các bác cho e hỏi 2 việc sau:
1. E mua bộ Autolock của bác jungle gửi từ Sài Gòn ra nhưng không biết lắp, e muốn các bác chỉ chỗ lắp giúp e, e ở khu vực Mai Dịch, Cầu Giấy các bác ạ.

2. Hôm nay e đi thay dầu và kiểm tra tổng thể bên Kia Giải phóng thấy báo la zăng sau bên phụ bị méo. Các bác cho e hỏi có khắc phục được không hay phải thay mới?

Cảm ơn các bác
Cụ mang qua em xử lý cho nhé ! 11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885

Mars

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi thùng kem SX-2011 bảo dưỡng 4 vạn (nếu mọi thứ bình thường,ko phát sinh và em định làm ở KIA Giải Phóng) hết khoảng bao xèng và bao lâu ạ.Đại tiện em muốn thay luôn 4 quả lốp đi cho êm mà chưa biết thay lốp nào,em thì nghiêng về MIT các cụ tư vấn giúp em với .Em cảm ơn :x

nothinghd

Xe điện
Các cụ cho em hỏi thùng kem SX-2011 bảo dưỡng 4 vạn (nếu mọi thứ bình thường,ko phát sinh và em định làm ở KIA Giải Phóng) hết khoảng bao xèng và bao lâu ạ.Đại tiện em muốn thay luôn 4 quả lốp đi cho êm mà chưa biết thay lốp nào,em thì nghiêng về MIT các cụ tư vấn giúp em với .Em cảm ơn :x
Cóp bết sang bên fb kccers rồi đúng hem cụ ? Vậy chắc cụ cũng có đủ thông tin rồi hỉ :)

Na ná Nadal

Xe buýt

Xe cụ nào đây? Em gặp ở KIA GP, chiều cụ có qua lấy xe ae chém gió?

nothinghd

Xe điện
Xe thím Hà tồ cụ ợ :)

Cái giá nóc không có khóa đâu, cụ thích thì có thể gỡ ra rất dễ đấy ạ. :D

Na ná Nadal

Xe buýt
Nghe lời cụ Na em chạy nhanh ra may còn kịp tháo

Dư cát Dạ

[Tịch thu bằng lái]
Cho ngu mỗ hỏi tí, Kia Carens Ex 2014 ổ CD chứa đc mấy đĩa, nếu hơn 1 đĩa thì thao tác nạp thế nào?

nothinghd

Xe điện
6 đĩa cụ ạ.

Cứ nhét từng cái vào một thôi.

Em đã thử, và phải thay sang dvd pioneer 8650 :(

duchung91

Xe đạp
Chính xác cụ ạ, em vừa ở đó về mà... để em kể các cụ nghe nốt câu chuyện mụ 2 nhà em và tại sao nên cho xe vào chính hãng....
Vào một ngày đẹp trời em đi ngang qua quán cắt tóc máy lạnh mà cụ Dunghud với cụ Nothing hay lui tới :)) tiện thể chui vào sửa lại tý tóc và gội cái đầu, mấy em chân dài ở đấy sau khi làm xong còn khuyến mại em chiêu lấy ráy tai kiểu "đứng bên trái lấy ráy tai bên phải ý ạ" :)) xong xuôi em ra xe thì úi cha, tự nhiên thấy tiếng máy xe hum nay to hẳn, tự nhiên nghe cả tiếng ù ù rõ mồn một, vừa về vừa huýt sáo vì đc cái tai mới thông thính quá, nhưng đi một đoạn thì không thể chịu nổi tiếng ù ù đều đều mỗi khi vòng tua máy lên khoảng 1200v/p nói chúng là tự dưng tai thính quá cũng khổ. Ngay hôm sau em mang đến bệnh viện A (cũng trên OF) sau một hồi loay hoay tháo dây cu roa ra rồi vần vần mấy cái puli, bác thợ phán là ngon, chả sao cả..tiếng kêu kia thì chệu iem chả biét nó phát ra từ đâu :(( , Hum sau em lại cắp đến bệnh viện khác khi di lấy bông bịt hết 2 lỗ tai lại cho nó đỡ nhức đầu thì cũng y chang bác trước, tháo ra lắp vào vẫn không phát hiện ra bệnh giề, lại còn phán là có khi nó kêu ở dây đai cam :(( ..ức chế sáng nay em oánh vào Trương Hải - Giải phóng...vừa nghe kể bệnh thì 1 bác nhân viên kỹ thuật hỏi ngay là xe chạy mấy vạn rồi ạ, em bẩu là hơn 7 vạn tý, thế mà bác ý phán ngay: bác cho xe lên cầu để thay bi lốc lạnh nhá, 350k/vòng công 200k nữa...khỏi khám bệnh :)) em thì cũng chưa tin lắm khi tháo ra cầm vòng bi quay quay trên tay thấy vẫn trơn đều, chỉ hơi có tiếng lạo xạo nhẹ...nhưng kệ, cứ thay mới xem sao, trong lúc thợ đang thay em ngồi hí hoáy phá tan cái vòng bi đó ra xem dư nào thì ối giời ơi, chuẩn luôn ạ, bên trong có 2 tầng bi hạt, 1 tầng ngon lành còn tầng kia bị ghẻ lở hắc lào dư ảnh bên dưới ạ, sau khi thay xong chạy về thì ngon lành cành đào luôn bỏ bông ở tai ra nghe tiếng máy ngọt như đang ngồi bô-inh.. :))
Chốt lại là xe cụ nào cứ trên 7 vạn mà có tiếng kêu lạ dội vào từ khoang máy bên phụ thì thay cái vòng bi này là xong ạ!

Ka-bi bên trong em tháo ra thì phát hiện 1 bên ghẻ lở hắc lào ạ, chỗ này là nguyên nhân chính gây tiếng ồn trong máy dội vào buồng lái nếu để ý nghe cực khó chịu ạ:

Cụ thay ở đâu ạ?

vietthang11

Đi bộ
Chào các cụ ! Tình hình là em mới đi làm đăng ký kết hôn chiều nay, thứ 2 tuần sau là em đi đón vợ mới về em có mấy thông tin nhờ các cụ chỉ với ạ !
Vợ mới của em là em Carens Ex MT 2015, nguyên bản xe không có camera lùi, cảm biến lùi nên em đang định đi sắm cho em nó mấy món đó kèm camera hành trình, cánh đuôi, và chắc em sẽ thay cái còi nguyên bản của nó đi vì hôm trước em thử xe bấm kêu nghe chán quá, vậy các bác tư vấn giúp em những đồ em muốn làm như trên nên lắp loại nào chất lượng vừa phải, giá thành hợp lý? ở đâu uy tín và đảm bảo ạ ?
Em cảm ơn các cụ, kính các cụ 1 ly ạ !

STARIUS

Xe buýt
Những yêu cầu của cụ cụ chịu khó tìm kiếm trên các gian hàng of rất nhiều nhé, có các cụ tư vẫn đầy đủ luôn.