Hỏi đáp về sử dụng, bảo dưỡng thùng kem

dohuutu

Xe máy
Tỉnh lẻ nên giá hạt dẻ! Tôi k muốn rửa bằng hoá chất.

Nhất_Chi_Mai

Xe máy
Báo cáo các cụ!
Con xe của e đi độ DVD, đèn Led về tự nhiên đi thấy báo đèn Phanh trên đồng hồ. Mặc dù e đã nhả hết phanh tay và đi chỉ đạp ga nhưng vẫn thấy nó hiện trên đồnghooff. Các cụ cho e hỏi như vậy là bị sao vậy ah? Các cụ tư vấn cho e với nhé, e cảm ơn nhiều ạ

tranminh231976

Xe tăng
Báo cáo các cụ!
Con xe của e đi độ DVD, đèn Led về tự nhiên đi thấy báo đèn Phanh trên đồng hồ. Mặc dù e đã nhả hết phanh tay và đi chỉ đạp ga nhưng vẫn thấy nó hiện trên đồnghooff. Các cụ cho e hỏi như vậy là bị sao vậy ah? Các cụ tư vấn cho e với nhé, e cảm ơn nhiều ạ
Cụ ghé rm kiểm tra cho ạ ! Dưới cần phanh tay có 1 cái công tắt có khi Em nó bị ket hoac hỏng a ! 11 lang ha hoac 86 Nguyen khánh toàn - gara cong nghe auto - 096 117 5885

Nhất_Chi_Mai

Xe máy
Cụ nào đi thùng Kem bị hiện tượng như xe em ko ạ: Nổ máy lên thỉnh thoảng bị hiện tượng, đạp ga nó cứ ì ra ko vọt, mất khoảng 1 phút nó cứ chạy như kiểu đủn bộ. Sau đó do chân ga mình đạp mạnh quá nên nó vọt lên, ức chế quá các cụ ạ, thi thoảng nó mới bị. E đưa vào gara thợ nó bảo là có thể bị lọc xăng, nhưng xe em mới thay lọc xăng được khoảng 1 tháng chứ mấy.

nothinghd

Xe điện
Cụ nào đi thùng Kem bị hiện tượng như xe em ko ạ: Nổ máy lên thỉnh thoảng bị hiện tượng, đạp ga nó cứ ì ra ko vọt, mất khoảng 1 phút nó cứ chạy như kiểu đủn bộ. Sau đó do chân ga mình đạp mạnh quá nên nó vọt lên, ức chế quá các cụ ạ, thi thoảng nó mới bị. E đưa vào gara thợ nó bảo là có thể bị lọc xăng, nhưng xe em mới thay lọc xăng được khoảng 1 tháng chứ mấy.
cụ mang vào hãng, vệ sinh kim phun, vệ sinh bướm ga, vệ sinh hoặc thay cảm biến ô xy, vệ sinh hoặc thay bugi.

Nếu vẫn ko hết thì cụ nên bán xe đi ạ.

Nhất_Chi_Mai

Xe máy
cụ mang vào hãng, vệ sinh kim phun, vệ sinh bướm ga, vệ sinh hoặc thay cảm biến ô xy, vệ sinh hoặc thay bugi.

Nếu vẫn ko hết thì cụ nên bán xe đi ạ.
Bác nói thế thì e buồn lắm, xe e mới mua lại được 10 hôm. Chả có nhẽ

halfwheel

Xe tải
nó bị ì ra đến 1 phút ý ạ? Em nghĩ mấy chục giây là nhiều rồi chứ.

dohuutu

Xe máy
Bẩm các cụ: nhà cháu đã thay giảm xóc, rôtuyn, bát bèo... Nói chung là như mấy chú thợ trong hãng phán là đã thay gần hết đồ gầm rồi nhưng xe chạy đc vài hôm thì lại vẫn thấy giảm xóc trc ( nhất là bên lái) nó lại lục khục khi đi qua ổ gà nhỏ hay vệt đường giảm tốc!.. Nản quá! Cụ nào có kn bắt bệnh cho nhà cháu với nhé!!!

nothinghd

Xe điện
Bẩm các cụ: nhà cháu đã thay giảm xóc, rôtuyn, bát bèo... Nói chung là như mấy chú thợ trong hãng phán là đã thay gần hết đồ gầm rồi nhưng xe chạy đc vài hôm thì lại vẫn thấy giảm xóc trc ( nhất là bên lái) nó lại lục khục khi đi qua ổ gà nhỏ hay vệt đường giảm tốc!.. Nản quá! Cụ nào có kn bắt bệnh cho nhà cháu với nhé!!!
còn 1 chỗ nữa có thể gây kêu, cụ cho thợ kiểm tra cái chốt cụm phanh đi, nó mòn lỏng ra cũng kêu đấy, thay cái đó cũng rẻ ạ.

hoặc là chỉ đơn giản hơn là kiểm tra và xiết lại cái đầu ốc giảm xóc nằm trong khoang máy ý, chỗ 2 ụ to to ở 2 góc chân kính ạ, đôi khi thợ thuyền thay giảm xóc xiết ẩu thì sao :D

dohuutu

Xe máy
Hôm nay cr nhà cháu lại thêm con virut này: đèn báo lọc nhiên liệu lúc báo lúc không! Đọc trong sách nói là nhiên liệu lẫn nước! Xử lý thế nào đây ạ???

Prettyboy839

Xe tải
Hôm nay cr nhà cháu lại thêm con virut này: đèn báo lọc nhiên liệu lúc báo lúc không! Đọc trong sách nói là nhiên liệu lẫn nước! Xử lý thế nào đây ạ???
Cụ đen nhỉ? Mua xe người quen mà bị hoài, theo em cụ bán quách đi rồi kiếm em mới

dohuutu

Xe máy
Mua xe cũ thì phải chấp nhận rủi ro thôi cụ ợ!

phuongcad

Xe tải
Em muốn lắp cái phun nc rửa kính dạng mưa cho em kem thì mua của xe nào dễ chế nhất các cụ nhỉ. Các cụ tư vấn cho em với

Nhất_Chi_Mai

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút, cái cửa sau của e nó bị hỏng nẫy, bấm khóa, mở nó ko nhẩy. Đi vào gara thợ nó bảo xe em bị chết mô tơ cửa phải thay, sau đó nó mang ra cái cục( như trong ảnh) bảo là thay mô tơ hết 5 loét. Vì e cũng bận việc với lại cũng chả biết nó là cái gì nên tặc lưỡi bảo thợ là ông cứ thay ngon cho tôi Ok là được. Vậy cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho e phát xem cái cục kia có phải là mô tơ cửa không ạ? Và giá nó lấy như vậy có đúng ko? Vì cái gara này e hay sửa ở đây nên muốn biết bọn nó có phải báo giá đúng không. Cảm ơn các cụ nhiều

Orient Sea

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút, cái cửa sau của e nó bị hỏng nẫy, bấm khóa, mở nó ko nhẩy. Đi vào gara thợ nó bảo xe em bị chết mô tơ cửa phải thay, sau đó nó mang ra cái cục( như trong ảnh) bảo là thay mô tơ hết 5 loét. Vì e cũng bận việc với lại cũng chả biết nó là cái gì nên tặc lưỡi bảo thợ là ông cứ thay ngon cho tôi Ok là được. Vậy cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho e phát xem cái cục kia có phải là mô tơ cửa không ạ? Và giá nó lấy như vậy có đúng ko? Vì cái gara này e hay sửa ở đây nên muốn biết bọn nó có phải báo giá đúng không. Cảm ơn các cụ nhiều
Cụ vào đây đọc nhé https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1191967977515221&set=gm.683334761805035&type=3&theater

Phương Nga

Xe lăn
Chả là em chỉ cố được tầm 350tr mà lại muốn có 7 chỗ để đi lại cho thoải mái. Nghắm SantaFe Gold, Everest, Zace nhưng đều ko ổn vì đời sâu, chi phí đắt (San), ồn (Everest) và nghèo nàn (Zace).
Chỉ còn mỗi anh Caren (chắc em chỉ dám mơ bản 1.6 thôi) là em thấy hợp lý nhất. Nghặt nỗi lại ví mỏng, vậy em nhờ các cụ hội nhà mình tư vấn giúp mấy lời:
+) tầm 350tr mua được đời caren nào?
+) có dễ dính taxi ko?
+) ăn uống của bản 1.6 ra sao? Chạy có lành ko? Vật tư có rẻ ko?
+) không gian so với San Gold có rộng hơn ko?
+) có bản AT ko hay chỉ mỗi MT?
Còn nhiều câu hỏi nữa nhưng em chưa nghĩ ra. Sẽ nhờ các cụ sau, kính các cụ tư vấn giúp. Tks

SUBE

Xe đạp
Em đang xài Kem máy dầu AT, mới đi làm 7.5 vạn ở KGP, lúc đầu vào chỉ xử lý vụ hao dầu, em mua đầy bình, kim vọt qua cả chữ F chỉ được khoảng 400km, chủ yếu đi trong phố. Làm luôn cả mấy items của mức 8 vạn). Mấy hôm nay có hiện tượng là khi đạp ga rồi bỏ chân ga thì nghe có tiếng kêu như rít 1 hơi khù khù, cũng hơi khó tả, như kiểu bị hen ý.

Mong các cụ chuẩn đoán giúp. Đính kèm là bill của KGP ạ.

Many thanks các cụ.

xuanha_ng

Xe điện
Lượn đê, trung thành với get còi đê. Xếp hàng sau anh đê.
Bản 1.6 thì chủ yếu mt. Đi yếu xăng dầu tốn như 2.0
Hôm trước 350 anh mua hịt con biển tỉnh đời 2009.
Giá thì bản 2.0 mt đời 2008,9 khoảng 380-400. Bản 2010,11 khoảng 400-440 tuỳ xe chất như nào

nothinghd

Xe điện
dàn đầu máy có một loạt puly, vòng bi tỳ đỡ các thể loại. Xem bill của cụ thì thấy cụ đã thay cụm tăng tổng, bi tì; nó còn bi bơm nước mí điều hòa hay khỉ nợ gì nữa cơ; khả năng ngủm tiếp đến các con đó :)

vào thay tiếp thôi cụ :P