Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

Celica82

Xe tải
Như vậy độ rò rỉ rất nhỏ, nguyên nhân gây ra bệnh này rất nhiều : Lốp bị châm kim , vàng găng bị não hoá, lazang bị lỗi, van rò rỉ ......
Vì vậy khi đến nơi vá , cụ nên đề nghị họ tháo bánh xe và bơm hai lần : lần 1- 2kg thử vào chậu nước như vá săm xe máy, lần 2- 2,5kg và thử lại trong nước để phát hiện rò rỉ .
Chiều nay nhà em có việc ở gara khu vực Lê Hồng Phong, nếu cần cụ ới em sẽ hỗ trợ .
Thank cụ nhiều. Bây giờ thì lốp xe e ko bị xì hơi nữa mà chỉ bị thủng do đinh lần này thôi. Hôm trước e bơm tạm rồi ra chỗ Bình lốp làm rồi. E thấy chỗ này làm cũng bt, ko có gì đặc biệt. Cũng chỉ vá trong bằng miếng vá xe đạp, xe máy thôi. E tưởng vá bằng nhiệt, hay kiểu gì đấy kỹ thuật hơn chứ..

cuong beo

Xe buýt
các cụ giỏi phán bệnh giúp em với ,lac cdx 2010

hôm qua em đi làm về ,lúc đỗ xe vào bãi tắt máy đi ,làm một vòng kiểm tra quanh xe ,ngửi thấy có mùi khen khét .mở lắp capo nên thấy mùi bốc nên từ trong khoang máy ,sau 1 hồi kiểm tra ko phát hiện được gì ,em về đi ngủ.(trong đầu nghĩ sáng mai cho vào gara check,)sáng nay do co việc gấp nên phải đi ,lúc ra khỏi động máy em cẩn thận mở lắp capo kiểm tra lại lan nữa ,thì giật mình khi thấy nước làm mát gần cạn hết (trong khi đó 2-3 ngày em kiểm tra khoang máy 1 lần)nên xe xem đồng hồ báo nhiệt vẫn bình thường,em ko rõ vấn đề này như thế nào nữa?không thể nào mà 2 ngày mà nước làm mát lại cạn nhanh đến như vậy.do vội quá em đành đổ 4 chai lavie vào cho đầy bình và đi giải quyet công việc ,vẫn còn mùi khét nhưng ko nồng nặc như đêm qua.các bác có ý kiến gì tư vấn giúp em ,thanks

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Vấn đề này là động cơ đã bị quá nhiệt .
Nguyên nhân : một lý do nào đó làm cho quạt làm mát không hoạt động hoặc van tuần hoàn két nước hỏng .....
Đây là vấn đề khá nghiêm trọng, vì vậy cụ cần phải đến gara kiểm tra ngay, phải tìm ra nguyên nhân và khắc phục, nếu để đi cố có thể làm bó máy và hư động cơ .

cuong beo

Xe buýt
thanks cụ đã tư vấn giúp em,
em đã vào gara cho thợ check .thợ để nổ máy một lúc lâu và phán ko có vấn đề gì cả.đồng hồ nhiệt báo vẫn bình thường,ko có sự dò rỉ nào trong khoang máy cả,quạt làm mát máy vẫn quay bình thường(còn vấn đề van tuần hoàn két nước thì em chưa bảo thợ kiểm tra) .vấn đề này chưa tìm ra nguyên nhân em cảm thấy khó chiu quá các bác ạ​

ddhung

Xe máy
Các cụ ơi có cách nào đưa ra các bênh theo chủ đề không bác sy nieu khoa kho tìm quá

Lancerdo_son

Xe buýt
Em muốn lắp cái đuôi cá và bodylip cho Lancer Gala thì ở Hải Phòng có chỗ nào làm ngon các cụ nhỉ? có sẵn hoặc thiết kế theo ý của mình càng tốt

thpthp66668

Xe đạp
Xe em từ khi thay quả lốp trước bên lái thì tay lái cứ bị lệch một chút sang trái, nhờ các cụ cho em hỏi như thế là thước lái có vấn đề hay do áp suất cân bằng lốp chưa chuẩn phải cân lại?

aq79

Xe container
Em muốn lắp cái đuôi cá và bodylip cho Lancer Gala thì ở Hải Phòng có chỗ nào làm ngon các cụ nhỉ? có sẵn hoặc thiết kế theo ý của mình càng tốt
cái này cụ thử pm hỏi cụ phụ tùng duy anh xem nhá.
Xe em từ khi thay quả lốp trước bên lái thì tay lái cứ bị lệch một chút sang trái, nhờ các cụ cho em hỏi như thế là thước lái có vấn đề hay do áp suất cân bằng lốp chưa chuẩn phải cân lại?
sao lại thay có 1 chiếc hả cụ? lệch là phải bởi độ mòn ko giống nhau.

cu_3333

Xe buýt
cụ thay lốp lái, lúc đó lốp phụ còn tốt không ah!( thông thường thì chạy 1 thời gian rồi thì nên thay 2 quả , lấy quả cũ làm dự phòng ),còn việc lệch lái nó có nhiều nguyên nhân lắm:lốp chỉ gây ra hiện tượng lệch khi bị 1 quả quá non thôi, phanh ăn lệch cũng gây ra lệch lái, còn nếu đến thước lái thì bệnh nặng phải vào viện thoai!

Lancerdo_son

Xe buýt
Cụ duyanh có phải ở chỗ đập Tam Kỳ không bác aq

aq79

Xe container

Lancerdo_son

Xe buýt
Vâng, vừa rót rượu mời cụ rồi đới

Celica82

Xe tải
Cụ OBD cho e hỏi tí ah. E muốn lắp màn hình DVD gắn ngoài, có thích hợp GPS và nếu xem được cả tivi nữa thì lắp ở đâu nhỉ?

HoangTung76

Xe điện
cụ thay lốp lái, lúc đó lốp phụ còn tốt không ah!( thông thường thì chạy 1 thời gian rồi thì nên thay 2 quả , lấy quả cũ làm dự phòng ),còn việc lệch lái nó có nhiều nguyên nhân lắm:lốp chỉ gây ra hiện tượng lệch khi bị 1 quả quá non thôi, phanh ăn lệch cũng gây ra lệch lái, còn nếu đến thước lái thì bệnh nặng phải vào viện thoai!
Thế cái lốp phụ của em nó lại bé như cái lốp xe matiz thì em cho cụ để cho cháu chơi nhá. =))

HoangTung76

Xe điện
Cụ OBD cho e hỏi tí ah. E muốn lắp màn hình DVD gắn ngoài, có thích hợp GPS và nếu xem được cả tivi nữa thì lắp ở đâu nhỉ?
Cụ ra 222. Ng Văn Linh, cửa hàng Vương Trang mà lắp--->> cái này nó cũng vô cùng và nhiều giá lắm--->> cụ cứ để họ báo giá xong, khi nào cụ đồng ý lắp cụ bảo bên OF sẽ đc giảm 10 - 20% đấy, nhưng đừng bảo trước nhé. Mà đấy cũng là ổ của cụ OBD đấy. e té =))

aq79

Xe container
Vâng, vừa rót rượu mời cụ rồi đới
e trả chén cụ roài đới.
Cụ ra 222. Ng Văn Linh, cửa hàng Vương Trang mà lắp--->> cái này nó cũng vô cùng và nhiều giá lắm--->> cụ cứ để họ báo giá xong, khi nào cụ đồng ý lắp cụ bảo bên OF sẽ đc giảm 10 - 20% đấy, nhưng đừng bảo trước nhé. Mà đấy cũng là ổ của cụ OBD đấy. e té =))
ơ , tư vấn xong roài ... té, đúng phong cách mấy cụ ... bạo hiểm. =))

Celica82

Xe tải
Vâng, e cám ơn cụ. Ngoài chỗ đới thì còn chỗ nào nhiều đồ cho Carens nữa ko cụ nhỉ? Cụ cứ tư vấn nhiệt tình cho e đi, khi nào cụ làm BH cho khách hàng bên e e chém cụ nhẹ tay thôi :D

aq79

Xe container
sáng nay đi rửa xe gặp mấy chú ko biết gì, bật khóa điện xe e lên, để nhạc, để điều hòa, e trong văn phòng ko biết, lúc ra lấy xe ko đề nổi, may mà chỗ e gần gara cụ OBD cụ ấy cho a e ra câu bình nổ đc, hú hồn, cảm ơn cụ OBD ạ.

Celica82

Xe tải
Cụ OBD đâu rồi nhỉ? Cụ chỉ nhiệt tình với chị e phụ nữ thôi nhỉ :-/