[Hỏi đáp] Thắc mắc một số chức năng bị bỏ qua của Mazda 6 2014 khi về Việt Nam

pqh90

Xe đạp
Chào các bác, em mới cưới con vợ M6 về, mà đọc hướng dẫn sử dụng của nó thấy thèm quá (hướng dẫn bằng tiếng anh, toét hết cả mắt) . Rất nhiều tiện ích được đề cập trong sách hướng dẫn nhưng thực tế về việt nam bị bỏ hết. Buồn ơi là sầu! Em cũng chưa có thời gian nghiên cứu kỹ thêm vì toàn bằng tiếng anh. Thế nên xin hỏi các bác am hiểu một số chức năng sau có đúng là bị bỏ ra khỏi phiên bản nhập về Việt Nam không? Nếu không bị bỏ thì sử dụng thế nào? Nếu đã bị bỏ thì ra gara của Mazda tại Mỹ ĐÌnh có lắp thêm được không?
1. Cảm biến áp suất lốp
2. Cảnh báo giới hạn tốc độ
3. 6 túi khí có đủ ko (vì họ hướng dẫn có phần bật tắt túi khí gần phần mở cốp mà ko có
4. cảm biến chuyển động trong xe sau khi bị khóa (nếu có người chuyển động trong xe sau khi xe khóa sẽ phát báo động)
5. Tự động khóa xe khi đi với tốc độ nhanh (có lắp thêm được thiết bị chính hãng ko nhỉ) tạm thời em mới nhớ ra được vậy, có gì tối em hỏi tiếp ^^. Thanks các bác đã quan tâm

Hỏi thêm ngày 24/5 ^^

Cái tự động phanh trong thành phố và cái cảnh báo khoảng cách xe phía trước khi dùng ga tay có tác dụng ko ạ, nó bật như thế nào các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Cop_X9

Xe tải
Chào các bác, em mới cưới con vợ M6 về, mà đọc hướng dẫn sử dụng của nó thấy thèm quá (hướng dẫn bằng tiếng anh, toét hết cả mắt) . Rất nhiều tiện ích được đề cập trong sách hướng dẫn nhưng thực tế về việt nam bị bỏ hết. Buồn ơi là sầu! Em cũng chưa có thời gian nghiên cứu kỹ thêm vì toàn bằng tiếng anh. Thế nên xin hỏi các bác am hiểu một số chức năng sau có đúng là bị bỏ ra khỏi phiên bản nhập về Việt Nam không? Nếu không bị bỏ thì sử dụng thế nào? Nếu đã bị bỏ thì ra gara của Mazda tại Mỹ ĐÌnh có lắp thêm được không?
1. Cảm biến áp suất lốp
3. 6 túi khí có đủ ko (vì họ hướng dẫn có phần bật tắt túi khí gần phần mở cốp mà ko có
4. cảm biến chuyển động trong xe sau khi bị khóa (nếu có người chuyển động trong xe sau khi xe khóa sẽ phát báo động)
5. Tự động khóa xe khi đi với tốc độ nhanh (có lắp thêm được thiết bị chính hãng ko nhỉ) tạm thời em mới nhớ ra được vậy, có gì tối em hỏi tiếp ^^. Thanks các bác đã quan tâm
Mục 1,2,3 Xe nào cũng có cụ nhé. Còn mục 4,5 về VN bị cắt hết rồi ợ :>

Trungmytu

Xe điện
Cảm biến áp suất lốp lắp tốt, cảnh báo tốc độ thì không cần thiết lắm,túi khí thì em tìm được có 4, cảnh báo chuyển động thì không có, tự động khoá xe khi chuyển động lắp được nhưng không có chính hãng đâu vì lí do an toàn hãng họ ko lắp!

scorpjon8x

Xe tải
1. Cảm biến áp suất lốp
Vâng , nỗi buồn châu pha . Anh Hải anh ý quá đáng quá , óp sừn anh ý vặt sạch . Nếu nguyên các óp sừn như chau âu mà mang về việt nam thì chắc dân tình nhao nhao đi mua m6 rồi.
Cảm biến áp suất lốp lắp tốt, cảnh báo tốc độ thì không cần thiết lắm,túi khí thì em tìm được có 4, cảnh báo chuyển động thì không có, tự động khoá xe khi chuyển động lắp được nhưng không có chính hãng đâu vì lí do an toàn hãng họ ko lắp!
2.0 thì 4 túi khí và 2.5 là 6 túi khí cụ ợ .

pqh90

Xe đạp
Mục 1,2,3 Xe nào cũng có cụ nhé. Còn mục 4,5 về VN bị cắt hết rồi ợ :>
Cảm biến áp suất lốp thì chắc chắn là ko có rồi bác ạ, còn cảnh báo giới hạn tốc độ thì dùng thế nào bác nhỉ. Bác nhớ hộ em là M6 đời 2014 chứ không phải con khác nhé ^^

Cop_X9

Xe tải
Cảm biến áp suất lốp thì chắc chắn là ko có rồi bác ạ, còn cảnh báo giới hạn tốc độ thì dùng thế nào bác nhỉ. Bác nhớ hộ em là M6 đời 2014 chứ không phải con khác nhé ^^
Cảm biến áp suất lốp, không có nút như CX5 nhưng chắc chắn có

Còn cảnh báo giới hạn tốc độ không biết ý cụ là cái Cruise Control?

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cám ơn bác, bác làm ở gara nào à? có hàng ngon ngon không em định lắp thêm một số cái
Em bên kinh doanh của hãng xe Mazda Nguyễn Trãi cụ ak! Cụ định lắp gì vậy?

kiaforte20

Xe máy
Em đi đây, nói chung chẳng có cái gì các cụ nhé. Mấy cụ làm mazda còn thu em gần 2 củ để cài đặt khóa xe tự động, đúng là làm tiền tới tận phút cuối cùng

Cop_X9

Xe tải

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em đi đây, nói chung chẳng có cái gì các cụ nhé. Mấy cụ làm mazda còn thu em gần 2 củ để cài đặt khóa xe tự động, đúng là làm tiền tới tận phút cuối cùng
Ở đâu thu xiền của cụ như vậy ạ! Khoá chốt cửa tự động đó ak

MinhJun

Xe hơi
M6 mà ko có tự động khoá xe khi đi tốc độ cao thì lởm quá

pqh90

Xe đạp
Cảm biến áp suất lốp, không có nút như CX5 nhưng chắc chắn có
Còn cảnh báo giới hạn tốc độ không biết ý cụ là cái Cruise Control?
em đọc trong hướng dẫn sử dụng nó có phần cài đặt tốc độ đối đa, đi quá là nó báo. Nhưng mà hình như cái này ko có. Mà nhân tiện em hỏi cái Cruise control có thể tự động giảm tốc nếu nó phát hiện xe phía trước và cái tự động phanh trong đường thành phố có ko nhỉ?

Em bên kinh doanh của hãng xe Mazda Nguyễn Trãi cụ ak! Cụ định lắp gì vậy?
em định lắp cái tự động khóa cửa khi xe chạy nhanh và cảm biến áp suất lốp. Cái này trong hãng có làm đồ phụ tùng chuẩn không nhỉ? tham khảo có vẻ giá đắt hơn nhưng liên quan sâu đến hệ thống nên em đang muốn dùng đồ chính hãng. Sắp tới nó sản xuất trong nước mà có thì chắc mình lắp thêm được luôn cụ nhỉ?

Trungmytu

Xe điện
em đọc trong hướng dẫn sử dụng nó có phần cài đặt tốc độ đối đa, đi quá là nó báo. Nhưng mà hình như cái này ko có. Mà nhân tiện em hỏi cái Cruise control có thể tự động giảm tốc nếu nó phát hiện xe phía trước và cái tự động phanh trong đường thành phố có ko nhỉ?

em định lắp cái tự động khóa cửa khi xe chạy nhanh và cảm biến áp suất lốp. Cái này trong hãng có làm đồ phụ tùng chuẩn không nhỉ? tham khảo có vẻ giá đắt hơn nhưng liên quan sâu đến hệ thống nên em đang muốn dùng đồ chính hãng. Sắp tới nó sản xuất trong nước mà có thì chắc mình lắp thêm được luôn cụ nhỉ?
Cruise control khi bác phanh là nó sẽ huỷ giới hạn bác cài đặt!có cái biểu tượng đồng hồ tốc độ đang từ xanh chuyển sang vàng!Tự khoá cửa khi đạt tốc độ nhất định thì do quan điểm thiết kế của hãng thôi ạ, nếu trường hợp xe bị tai nạn mà người ngoài ko mở được thì cũng dở!Cảm biến áp suất lốp e ko thấy có hàng chính hãng, chỉ có hàng của hãng thứ ba thôi mà nó cũng chẳng can thiệp sâu gì vào hệ thống ngoài việc lấy nguồn AC!

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

Riêng cái phần khoá cửa tự động thì hãng chắc chắn không can thiệp được vào rùi cụ ak! Còn cảm biến áp suất lốp thì lắp đc nhưng ko phải phụ tùng chính hãng cụ nhé

bác Trịnh ơi

Bác cho em báo giá M6 màu đỏ với ạ. giá đã bao gồm những gì ? khi nào nên mua để được hưởng khuyến mãi ạ ?

Bác là số 1

Em Giang ạ

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội