Hải Phòng Hỏi/Đáp cung cấp thông tin tư vấn; hỗ trợ các vấn đề về xe ô tô Honda tại Hải Phòng

trung102

Xe tăng
Em chào cụ Trung, em khỏe cụ ạ. Cụ đi đâu lâu ngày em mới thấy cụ vậy?
Mợ vẫn khỏe, nghe thấy là mừng rồi, em thỉnh thoảng vào chém tí thôi chứ ko dám cmt mạnh sợ mod xì hơi lém, công việc mợ gần Tết chắc cũng bận

Vũ Hà

Xe buýt
Mợ vẫn khỏe, nghe thấy là mừng rồi, em thỉnh thoảng vào chém tí thôi chứ ko dám cmt mạnh sợ mod xì hơi lém, công việc mợ gần Tết chắc cũng bận
Vâng, cũng bận cụ ạ. Mình lưu ý một chút về nội quy diễn đàn thì không lo bị thẻ mà. :)

Vũ Hà

Xe buýt
Em up một số hình ảnh về Lễ ra mắt xe mới Honda CR-V 2015 ngày 29/11/2014. Chương trình đã tổ chức thành công với gần 20 hợp đồng được ký kết ngay trong ngày ra mắt.:)

UyenMy

Xe đạp
Em mới lấy 2014 được hơn 1 tháng . Chỉ tiếc cái sse thôi

UyenMy

Xe đạp
Thím có lắp sse giá bình ổn thị trường không . Xe mới lấy ở chỗ thím đó .
Cơ mà nhìn dly của thím thay dầu xe bằng can đong dầu bằng tay, em cứ tưởng vào gara những năm 80 của thế kỷ trước

Chỉnh sửa cuối:

laicanthan

Xe container
Em nhờ nhà mợ Vũ Hà để gọi lão Chánh [@Thần Tài;22817] Lão xem bố trí ae Ofer HP ọp chui cafe một bữa đê :) Em vừa về đến HP roài :)

Vũ Hà

Xe buýt
Thím có lắp sse giá bình ổn thị trường không . Xe mới lấy ở chỗ thím đó .
Cơ mà nhìn dly của thím thay dầu xe bằng can đong dầu bằng tay, em cứ tưởng vào gara những năm 80 của thế kỷ trước
Cụ ơi Honda Việt Nam cung cấp cho các đại lý loại dầu SM 5W-30(dầu phi) thay cho 10W-30( dầu can) từ khoảng năm 2012. Dầu động cơ 5W-30 thân thiện với môi trường được pha chế từ dầu gốc chất lượng cao và một số chất phụ gia thiết yếu. Với công thức pha chế đặc biệt giúp mang đến hiệu quả bôi trơn tối ưu và khả năng làm kín bề mặt ma sát, độ nhờn thấp giúp tiết kiệm nhiên liệu tới 6%. Hiện nay Honda VN cũng cung cấp thêm loại dầu can tổng hợp SN OW-20 đáp ứng các tiêu chuẩn chất lượng khắt khe của API( Viện nghiên cứu dầu mỏ Hoa Kỳ), sử dụng rất tốt cho các động cơ Honda đó ạ. :)

Còn "sse" em chưa hiểu là ký hiệu của gì? Cụ muốn nói đến định vị hay gì ạ?

P/s: em là mợ không phải thím đâu cụ à.:)

UyenMy

Xe đạp
SSE = Start Stop Eng. đó thím.
Cái vụ đổ dầu máy bằng can có nghĩa là nhân viên ra cây dầu bơm vào can rồi đổ vào máy xe . Trong khi đó các gara khác họ bơm dầu bằng máy, setup dung lượng dầu cho từng loại xe (vd: toyota hp). Làm như vậy đảm bảo ko 1 hạt bụi vào máy , đảm bảo đủ lượng dầu cấp cho từng xe. Mấy cái can đong dầu của HD hp dùng xong em thấy để lộ thiên bên ngoài thì có gì đảm bảo bụi ko bay vào .
Em thấy cái bơm dầu bằng hơi ấy cũng ko quá đắt mà Honda Hp ko tự trang bị đươc.

Vũ Hà

Xe buýt
SSE = Start Stop Eng. đó thím.
Cái vụ đổ dầu máy bằng can có nghĩa là nhân viên ra cây dầu bơm vào can rồi đổ vào máy xe . Trong khi đó các gara khác họ bơm dầu bằng máy, setup dung lượng dầu cho từng loại xe (vd: toyota hp). Làm như vậy đảm bảo ko 1 hạt bụi vào máy , đảm bảo đủ lượng dầu cấp cho từng xe. Mấy cái can đong dầu của HD hp dùng xong em thấy để lộ thiên bên ngoài thì có gì đảm bảo bụi ko bay vào .
Em thấy cái bơm dầu bằng hơi ấy cũng ko quá đắt mà Honda Hp ko tự trang bị đươc.
Cụ ơi, nút SSE đã được trang bị sẵn trên xe CR-V2015, còn xe của cụ là CR-V đời 2013 không có thì mình lắp thêm, bên em hiện cũng có dịch vụ này ạ.:)
- Về dầu phi: Cụ nói đúng là hiện bên em dầu được bơm từ phi ra can sau đó mới đổ vào máy xe- Đây là quy trình của Honda Việt Nam. Việc thay thế dầu can bằng dầu phi mang đến nhiều lợi ích em đã giải thích ở phần cmt trên, Em giải thích thêm một chút: Đối với dòng Honda, tất cả các kiểu xe từ City 1.5 đến cao cấp nhất là Acura đều được thiết kế dung tích dầu 4lít, còn Toyota mỗi kiểu xe có một mức dung lượng dầu khác nhau, nên việc đong dầu sẽ khác nhau. Cụ cũng không lo bụi bay vào trong quá trình đong dầu, vì can đong dầu đều có nắp cả.:)
- Không phải Honda Hải Phòng không tự trang bị được bơm dầu, tất cả các đại lý trên toàn quốc của Honda đều phải theo setup tiêu chuẩn của Honda Việt Nam quy định, và mọi thay đổi đều hướng đến mục đích cải tiến chất lượng dịch vụ tốt nhất cho Khách hàng nhằm duy trì thương hiệu, nên cụ hoàn toàn yên tâm với dịch vụ của Honda nhé.

Cảm ơn cụ đã có những phản hồi ạ.:)

Vũ Hà

Xe buýt
Nhân dịp năm mới Ất Mùi 2015, Honda Ôtô Hải Phòng xin kính chúc tất cả các cụ mợ cùng toàn thể gia đình một năm mạnh khoẻ, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý. Chúc một năm mới:
"...Tài lộc vận may không mong cũng đến
Tình duyên cập bến hạnh phúc đáo gia
Chúc khắp mọi nhà quanh năm no đủ
Tiền vô đầy tủ sự nghiệp vinh quang
Vui vẻ họ hàng, người người phấn khởi
Học hành tấn tới khởi sự thành công..." :x:x

Phương.Xe

Xe điện
Nhân dịp năm mới Ất Mùi 2015, Honda Ôtô Hải Phòng xin kính chúc tất cả các cụ mợ cùng toàn thể gia đình một năm mạnh khoẻ, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý. Chúc một năm mới:
"...Tài lộc vận may không mong cũng đến
Tình duyên cập bến hạnh phúc đáo gia
Chúc khắp mọi nhà quanh năm no đủ
Tiền vô đầy tủ sự nghiệp vinh quang
Vui vẻ họ hàng, người người phấn khởi
Học hành tấn tới khởi sự thành công..." :x:x

Cảm ơn mợ :). Năm Mới, em chúc công ty Honda ô tô Hải Phòng ngày càng phát triển. Là điểm đến tin cậy của KH Hải Phòng và khắp mọi nơi!
Chúc mợ một Năm Mới luôn gặp nhiều may mắn, thành công trong công việc và hoàn thành mọi ước mơ của mình:)

Vũ Hà

Xe buýt
Cảm ơn mợ :). Năm Mới, em chúc công ty Honda ô tô Hải Phòng ngày càng phát triển. Là điểm đến tin cậy của KH Hải Phòng và khắp mọi nơi!
Chúc mợ một Năm Mới luôn gặp nhiều may mắn, thành công trong công việc và hoàn thành mọi ước mơ của mình:)
Cảm ơn cụ Phương nhiều ạ. Rất mong có dịp cụ ghé qua thăm Showroom Honda HP. :)

Vũ Hà

Xe buýt
Honda Ôtô và những con số kỷ lục năm 2014

Honda Việt Nam chân thành cảm ơn Quý khách hàng đã dành sự yêu mến, tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm Ô tô Honda, nhờ đó chúng tôi đạt được những kết quả kinh doanh đột phá trong năm 2014. Cùng điểm lại những con số kỷ lục của Honda Ôtô Việt Nam trong năm 2014 và chào đón năm 2015 hứa hẹn nhiều thành công. :)

Kết thúc năm 2014, Honda Việt Nam đã đạt được những thành tích đáng nể với 6.492 xe các loại được bán ra- doanh số bán theo năm cao nhất từ khi thành lập Honda Otô tại Việt Nam, đứng thứ 4 toàn VAMA( xe du lịch) và tăng trưởng tới 41% so với năm 2013( 4.593 xe). Đây có thể coi là một thành tích đáng tự hào, ghi nhân những nỗ lực không ngừng của Honda Việt Nam với 4 mẫu xe Accord, Civic, CR-V và City.

Honda City được coi là lựa chọn toàn diện thông minh trong phân khúc B. Thế hệ thứ 4 vừa ra mắt vào tháng 9/2014, nâng tổng số City được bán trong năm 2014 lên 2.944 xe, tăng trưởng 200% so với năm 2013.

Accord thế hệ mới chính thức được giới thiệu vào tháng 6/2014 với những thay đổi toàn diện và đột phá đã chinh phục được nhiều khách hàng. Trong 2 tháng cuối năm, HVN đã kịp thời giao 54 xe tới khách hàng, nâng tổng số xe Accord thế hệ mới bán ra lên 84 xe. Trong năm 2015, HVN mong muốn sẽ tiếp tục chinh phục những khách hàng khó tính nhất nhờ thế mạnh vượt trội của Honda Accord.

Civic phiên bản mới vừa được trình làng vào tháng 11/2014 mang lại cho khách hàng thêm một lựa chọn sáng giá trong phân khúc sedan hạng C. Trong năm 2014, tổng cộng đã có 546 chiếc Civic được bán ra, nâng tổng số Civic được giao đến tay khách hàng từ khi giới thiệu vào năm 2006 lên đến gần 20.000 xe.

CR-V khẳng định là lựa chọn không thể thay thế trong dòng SUV 5 chỗ tại Việt Nam. Thế hệ CR-V thứ tư đạt doanh số bán xe lên tới 5.083 xe( 3/2013-12/2014), doanh số tiên phong tuyệt đối trong dòng SUV 5 chỗ kể từ khi được ra mắt tại Việt Nam vào tháng 3/2013. Tháng cuối năm 2014 là tháng có doanh số bán cao nhất kể từ khi CR-V ra mắt tại Việt Nam với 447 xe được bán ra.

Chỉnh sửa cuối: