Chi hội Hỏi - Đáp các vấn đề thắc mắc !

PoBeo

Xe điện
Vâng, em cũng máu lắm ợ, dưng mà cố quá rồi lại...Em chỉ dám thế thôi. Mà bác cho em lời khuyên với: Mua xe mới nhưng không có óp sừn gì hay mua xe cũ của các bác mà óp sừn đầy đủ ợ?(Vì em tính hai trường hợp này là ngang tiền nhau bác ợ)
Em ko dám trả lời trực tiếp vào câu hỏi của cụ vì em chưa đủ tuổi.....

Song ở góc độ cá nhân, mua xe là em mua hàng mới. Có nhiều lí do cụ à, ví dụ như 1 cái xe Forte ở tầm tuổi em khi mua thì phải trả góp vài năm - thế nên khi em mua em cũng muốn đó là 1 tài sản quan trọng, giá trị và mang tên của mình. Nó gắn bó với mình - ít nhất là trong thời gian em trả góp xong - nên em cũng phải có động lực lớn để "yêu" nó, "chăm" nó ........

Còn ở góc độ "độ xe" thì khó có thể nói ai độ xe xấu, ai độ đẹp. Nói đơn giản, như cụ nhìn thấy 1 cô gái, cụ bảo cô đó xinh, còn em bảo xấu. Đó là do quan điểm của 2 ta khác nhau. Như thế với 1 cái xe oto được độ, chưa chắc chủ xe độ đã là đẹp với cụ. Vậy nếu cụ thích độ, chi bằng mua 1 em chưa độ để độ theo đúng sở thích.

quyetps

Xe đạp
Lại phỉa hỏi han rồi!

Có pác nào biết nhìu nhìu về thiết bị cảnh báo áp suất lốp không nhi? Dòng KFC nhà mình hình như không có thì phải? Có nên độ thêm cho an toàn không?

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Cụ độ làm cái gì cho nó tốn kém, theo em cứ mắt thường mà xem hoặc thỉnh thoảng rửa xe bảo các chú ý cân cho một phát. Mấy cái cần chuẩn mực như thế này độ hay oan gia lắm.... Trình độ độ ở mình vẫn còn vịt lắm.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Cụ lập nhiều thớt thế lày chả mấy mà hết đất....

JuneSun

Xe tăng
Có pác nào biết nhìu nhìu về thiết bị cảnh báo áp suất lốp không nhi? Dòng KFC nhà mình hình như không có thì phải? Có nên độ thêm cho an toàn không?
Tất nhiên là nên nếu cụ chịu chi tiền ;)) Em lắp cảnh báo xong chạy thấy yên tâm hẳn, chả phải lo lắng xem hơi có non :D
Cụ độ làm cái gì cho nó tốn kém, theo em cứ mắt thường mà xem hoặc thỉnh thoảng rửa xe bảo các chú ý cân cho một phát. Mấy cái cần chuẩn mực như thế này độ hay oan gia lắm.... Trình độ độ ở mình vẫn còn vịt lắm.
Chắc anh dùng phải hàng Tung của rồi ;))

KMN2010

Xe tăng
Có em và Giun Xoắn đang bán bộ cảm biết áp suất lốp của Hàn Xẻng đấy. Tại em đú theo Giun xoắn nên mới khổ thế này

lexus_bk

Xe điện
Hôm nọ em chui đầu vào chuồng, lúc lùi ra không may đụng vô tường, thế là bong cả ốp gương và vỡ tan cái chụp đèn signal bên trái. Đi ra xưởng sửa chữa bọn nó bảo hiện chưa có chụp đèn signal. Các bác có ai biết ở đâu có hàng và giá cả thê nào không help em với!@-)
hỏi cụ này: Mr Hiếu: 0982914383 có bán đấy, ko biết có còn hàng ko thôi...

heroesdaubu

Xe điện
Cụ hỏi cụ Màu bên Giời market xem có ko.
Chỉ tụt chắc tuần dọn 1 lần cho nhẹ bụng!

phunv

Xe đạp
thanks bác Cuabien, 5 ngày nưa e nghĩ cung đã nhận được những sự trợ giúp đáng kể của các cụ trong room rồi.
Xe cụ chủ thớt bán khoảng 600 tr bớt chút em nghĩ đi được, cao hơn khó bán đó ạ !

P/s : Tiện thể nhắc cụ, thớt này sau khoảng 5 ngày sẽ xoá, phiền cụ nhé.

anchibui

Xe điện
Cho tí ảnh đê bác chủ.

G4FC9H287703

Xe hơi
Em thì em lắp thêm động cơ V6 3.5 chứ loại I4 1.6 của con vợ em hơi yếu ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Tùy theo nhu cầu của mỗi người mà sắm phụ kiện, các bác cho em hỏi khi mua xe mới các bác thường sắm các phụ kiện nào ( hữu dụng nhất để kèm theo xe )
Nhân tiện các bác cho e hỏi:
1. lần trước đi xe ông anh ( đi nước ngoài rồi nên e ko hỏi đc) thấy có cái đựng đĩa CD (nhét đĩa vào) kẹp vào luôn cái chắn nắng trên đầu lái xe rất thuận tiện và ko tốn diện tích, không biết bán ở đâu các bác nhỉ
2. Camera quan sát: loại bình thường thôi, e hay để xe ở trước cửa nhà thỉnh thoảng cho lên màn hình tivi để coi cái xe, đỡ pải ngó ra lan can
Còn các bác thì sao.........@-)@-)@-)@-)
Cái số 1: hàng nội thất nào cũng có, siêu thị cũng có (gớm ngày xưa lật cả cái HN này lên mà ko đao đâu ra)
Cái số 2: Thịnh Yên - Sky Market

Mợ đã nói đúng là theo nhu cầu của mỗi người mà sắm phụ kiện rồi mà :D thế nhu cầu của mợ thế nào ? xe mợ là xe gì ?
Em gợi ý nhé
1. Vè che mưa, cái này để hé kính xuống tý khi đỗ xe dưới nắng hè
2. Che nắng kính sau (loại chạy lên chạy xuống cũng được mà cố định cũng được) cái này để chống đèn pha xe phía sau
3. Camera lùi; cái này để quan sát đuôi xe trong trường hợp đang lùi có chướng ngại vật bất ngờ đi vào điểm mù
4. Gương cầu ; cái này tăng thị trường quan sát hông xe, thu hẹp điểm mù
5. Cản sau xe (sedan thì thôi) cái này chống bị húc mít
6. Dán kính (loại đảm bảo và ở cơ sở có uy tín) cái này thì tùy mợ,cá nhân em thì em ko dán!
7. Lắp thêm đèn phụ trợ (nếu thấy cần thiết)
8. Camera ghi hình ; cái này làm bằng chứng với xxx (tai nạn, bị vẫy) khi mình thật sự bị oan
9. HUD ; cái này kết hợp với số 8 để chống bắn tốc độ mồm (cũng chỉ thật sự oan thôi nhé, nó là con dao 2 lưỡi đó)
10. GPS (nếu ko thuộc đường)
11. Các thứ đồ trang trí linh tinh, âm thanh, ánh sáng khác của nội, ngoại thất xe tùy thuộc thẩm mỹ của chủ xe.

Chỉnh sửa cuối:

qn77

Xe máy
2010 Cụ rao 585 bớt 5 là đi được đấy

ducxit

Xe điện
em có ông bạn vừa lấy cách đây 3 hôm 01 xe Forte Koup biển 30X chạy đc 19K km giá 620tr. Cụ tham khảo nhé. Giá Forte Koup cao hơn Forte 4 cửa đới ợ nên em nghĩ Forte 4 cửa ko bán được hơn 600tr đâu ợ.

xe365vn

Xe container
Xe cụ chủ thớt bán khoảng 600 tr bớt chút em nghĩ đi được, cao hơn khó bán đó ạ !

P/s : Tiện thể nhắc cụ, thớt này sau khoảng 5 ngày sẽ xoá, phiền cụ nhé.
chắc là bán đc nhưng ko gấp đc ;)

lailadam

Đi bộ
Báo cáo cụ em vừa đi lấy biển về hôm qua.
Tình hình như thế này nếu cụ muốn lấy biển đẹp hoặc cụ có nhiều tiền thì làm dư lày:
1, lúc nộp hồ sơ đút vào đấy 300k, xong nói khéo cho em cái biển đẹp đẹp tí
2, Lúc chọn biển nó sẽ cho cụ xem những biển cụ có thể chọn.
Rồi thì cụ và nó cứ thế mà đàm phán rổ rá thôi, nhưng kô có quá đẹp đâu vì quá đẹp xuất ngoại giao hết rồi hoặc tốn rất nhiều xièng cụ ạ.
Còn nếu cụ kô muốn mất tiền thì cụ cứ lần lượt đến số nào thì lấy số đấy, nhưng toàn số xấu thôi vì số đẹp bị chọn hết rồi.
Em lấy ví dụ hôm đó, nghe giang hồ đồn có 2 cụ mua camry nhưng tiếc tiền kô chịu chi, thế là đến lượt 29A-13x.49, lấy xong 2 vợ chồng ra cãi nhau, thế có phải là khổ không
em mới vào OF chém gió tí
hình như hôm này là hôm em lấy biển. đc cái em chả care lắm về việc phải có biển đẹp, trừ khi bỏ ra vài trăm k $ cho 1 cái xe thì biển chả đâu vào đâu thì mới lăn tăn.
đầu đuôi ngày hôm lấy biển:
lên, nộp hồ sơ, đợi, đc gọi lên, 1 chị bảo em ơi xem lại hồ sơ còn thiếu, đưa lại cho em đúng quyển sổ hộ khẩu. thực ra ko fai là e ko biết ý nói thiếu gì, vì em chả kẹp $ gì trong hồ sơ cả, nhg trả vờ ngây thơ hỏi "thế thiếu gì hả chị", bà chị bảo "em cứ xem kỹ lại đi" rồi trả vờ quay ra điện thoại điện bàn gì đấy. em suy nghĩ 10 giây rồi kệ, cứ để cái sổ hộ khẩu ở đấy ko bỏ gì thêm tại chim cú vì bắt em đợi gần 1 tiếng rồi. kết quả là chả đc bấm gì cả, gọi lên đưa cho em cái biển 135.53
theo như quan niệm tránh 49, 53 ..., nhg nói thật có đến hơn 20 năm nữa em mới tới được tuổi đầu 5x, lc đấy chắc phải đổi xe mấy lần rồi. còn suy đi tính lại, đt nhà là xx13553, biển số, đt thích tổng 7. thế em biển này là đu đủ đấy chứ ạ.