Hỏi cung đường HN-Mù Căng Chải 2/9 này?

WHITE TIGER

Xe container
Báo cáo các vụ thời tiết trên này đang nắng rất đẹp nhé. Chúc các cụ thượng lộ bình an, e về HN đây ạ.
Chỉ có người đi chơi mới sợ mưa,còn đi chụp ảnh thì cả sao.Ở HN mưa càng to với em đi núi càng thích

WHITE TIGER

Xe container
Em đã về,có tý đặc sản Tú Lệ cho các bác ở nhà

Mon 29V

Xe điện
Làm gì mà chín thế nhỉ, em cũng đi như bác thì gần thị trấn MCC mới có vài thửa ruộng gọi là bắt đầu chín thôi chứ.

tranquang83

Xe điện
Lúa ở MCC thì phải cuối tháng này mới vàng và gặt cụ ạ
Các cụ mới đi về chả chia sẻ gì cả... Cụ Giang chỉ đạo cho cuối tháng Chín lúa mới... vàng nhé! Để em làm chuyến chụp choạch thật hoành tráng =P~=P~=P~

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ mới đi về chả chia sẻ gì cả... Cụ Giang chỉ đạo cho cuối tháng Chín lúa mới... vàng nhé! Để em làm chuyến chụp choạch thật hoành tráng =P~=P~=P~
Em tô màu đới,tại ánh sáng quá đẹp nên em chơi vậy

Màu đúng thì phải thế này

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Cuối tháng 9 cụ đi thì đang gặt, tha hồ chụp, lúc này mới đẹp

WHITE TIGER

Xe container
Cuối tháng 9 cụ đi thì đang gặt, tha hồ chụp, lúc này mới đẹp
Đẹp hay không còn do ánh sáng quyết định,chờ đến lúc nó chín lại gặp mưa thì buồn thối ruột

giangsuki

Xe ngựa
Đẹp hay không còn do ánh sáng quyết định,chờ đến lúc nó chín lại gặp mưa thì buồn thối ruột
Thì có ai nói trước được đâu
Hôm rồi em đi thì đến Lìm Mông vẫn mưa, nhưng sang Chế cu nha lại nắng đẹp. Lên Y tý kiếm tý mây thì đúng năm nay lại chả có :D

WHITE TIGER

Xe container
Thì có ai nói trước được đâu
Hôm rồi em đi thì đến Lìm Mông vẫn mưa, nhưng sang Chế cu nha lại nắng đẹp. Lên Y tý kiếm tý mây thì đúng năm nay lại chả có :D
Cụ muốn kiếm mây thì cụ phải vào trang trung tâm dự báo khí tượng thủy văn.Xem cái bản đồ mây IR mà cứ mỗi giờ nó lại cập nhật 1 lần.Xem nhiệt độ,xem độ ẩm có cao hay không.Săn mây mà cụ chả xem cái đó khó săn được gì lắm.

giangsuki

Xe ngựa
Cụ muốn kiếm mây thì cụ phải vào trang trung tâm dự báo khí tượng thủy văn.Xem cái bản đồ mây IR mà cứ mỗi giờ nó lại cập nhật 1 lần.Xem nhiệt độ,xem độ ẩm có cao hay không.Săn mây mà cụ chả xem cái đó khó săn được gì lắm.
Nó cũng may hơn khôn thôi, lúc nó báo có để mình đi từ HN lên thì nó cũng tan rồi. mới cả như em có phải thích là đi được luôn đâu, cũng phải thu xếp công việc chán rồi mới đi, lên gặp thì may, không gặp thì phải chịu thôi

tranquang83

Xe điện
Cái món ảnh ọt này là "chó ngáp phải ruồi" thôi các cụ ạ! Nếu đón được nắng, mây,... thì các cụ/mợ thành nghệ sĩ hết rồi ạ!

WHITE TIGER

Xe container
Cái món ảnh ọt này là "chó ngáp phải ruồi" thôi các cụ ạ! Nếu đón được nắng, mây,... thì các cụ/mợ thành nghệ sĩ hết rồi ạ!
May là 1 phần,em chụp cũng phải chọn giờ vàng để chụp chứ có tham chạy long nhong trên đường đâu.Nhưng để có Ray sáng như vậy cực kỳ hiếm có trên thung lũng Cao Phạ

nissan CFR

Xe tăng
E đã nghiên cứu thớt này và muốn hỏi thêm các cao nhân 1 tý: Cuối tháng 9 này e đi 2 người lớn, 2 trẻ con đi từ Hà nội khoảng 13h, ăn tối tại KS khau phạ (cá hồi , cá tằm gì gì đó), nghỉ đêm tại MCC.
Sáng hôm sau chơi loanh quanh MCC, về ăn chưa tại nghĩa lộ còn time rẽ qua vườn chè cổ thụ rồi về Hà nội. Vì F1 còn đi học sáng T7 nên e chỉ có ngần ấy time thôi
Lịch như vậy có ổn ko? E xin ý kiến các cụ, rượu e đã rót sẵn rồi nhé. E đi ngày 27/9

Mon 29V

Xe điện
E đã nghiên cứu thớt này và muốn hỏi thêm các cao nhân 1 tý: Cuối tháng 9 này e đi 2 người lớn, 2 trẻ con đi từ Hà nội khoảng 13h, ăn tối tại KS khau phạ (cá hồi , cá tằm gì gì đó), nghỉ đêm tại MCC.
Sáng hôm sau chơi loanh quanh MCC, về ăn chưa tại nghĩa lộ còn time rẽ qua vườn chè cổ thụ rồi về Hà nội. Vì F1 còn đi học sáng T7 nên e chỉ có ngần ấy time thôi
Lịch như vậy có ổn ko? E xin ý kiến các cụ, rượu e đã rót sẵn rồi nhé. E đi ngày 27/9
Đi tốt bác ạ, từ HN lên đến đèo Khau Phạ đi mất khoảng 6 tiếng, nghỉ ăn tối xong chạy thêm 1 tiếng thì đến thị trấn MCC. Hôm sau bác chơi thoái mái, đến chiều xuất phát MCC thì chạy về HN cũng chưa đến nửa đêm đâu (em chạy từ MCC lúc 5 giờ chiều mà 11g hơn đã có mặt ở HN, chạy đêm rất thích vì đường vắng và đi đèo nhìn được đèn pha xe ngược chiều). Tuy nhiên nếu đợt bác đi mà thời tiết có mưa bão thì cũng nên cẩn thận với sương mù trên đèo Khau Phạ.

nissan CFR

Xe tăng
Đi tốt bác ạ, từ HN lên đến đèo Khau Phạ đi mất khoảng 6 tiếng, nghỉ ăn tối xong chạy thêm 1 tiếng thì đến thị trấn MCC. Hôm sau bác chơi thoái mái, đến chiều xuất phát MCC thì chạy về HN cũng chưa đến nửa đêm đâu (em chạy từ MCC lúc 5 giờ chiều mà 11g hơn đã có mặt ở HN, chạy đêm rất thích vì đường vắng và đi đèo nhìn được đèn pha xe ngược chiều). Tuy nhiên nếu đợt bác đi mà thời tiết có mưa bão thì cũng nên cẩn thận với sương mù trên đèo Khau Phạ.
Cám ơn cụ, e đặt phòng rồi, cứ nhích thôi cụ ợ. Có bao nhiêu time e tận dụng hết còn chưa đi hết thì sang năm có cơ hội đi tiếp. E tặng cụ 1 ly rồi nhé

ATD1-P7

Xe tải
Đi tốt cụ nhé, thời gian đi thì cụ Mon nói là chuẩn đấy. Mà sao e ở trên này 10 năm rồi chưa thấy MCC đẹp nhỉ, hay e không có khiếu về nghệ thuật.