[Funland] [Hỏi] có nên lắp khoá cửa Xiaomi MS120?

thichlexus

Xe điện
Khóa thông minh này nếu hết pin mà lại quên không để khóa cơ dự phòng ở bên ngoài thì có cách nào mở cửa được không các cụ.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Có cổng cấp điện type C hoặc Micro Usb mà cụ
Khóa thông minh này nếu hết pin mà lại quên không để khóa cơ dự phòng ở bên ngoài thì có cách nào mở cửa được không các cụ.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Con khóa Xiaomi pro của em dùng tầm hơn 2 năm thì 6 tháng nay có hiện tượng nhận Vân tay kém. Nó nhận nhưng không mở được, ổ khóa có tiếng kêu tạch tạch kiểu như bị treo, tầm 2-3 phút không kết nối được với app. Hết quá trình này chạm Vân tay tiếp lại hên xui mới mở được. Pin cảm giác cũng bị hết nhanh (pin ổ khóa là pin con thỏ), pin camera là pin sạc thì vẫn ổn. Cũng ko phải chỉ Vân tay mới có tình trạng này, mở bằng code cũng bị . Theo e đoán thì phần điện pin của nó có vấn đề. Từ đó đến nay e cũng chưa reset hay sửa gì mà chủ yếu là thay pin. Cụ nào thợ tư vấn giúp em cái.
Có lẽ cụ thay pin con thỏ ko đủ dung lượng. Cụ ra winmart mua vỉ pin loại ALKALINE thay thử coi sao nhé. Chụp e xem hình viên pin đang dùng e coi loại gì. Thay pin xong cụ thử reset khoá coi có cải thiện đc ko

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Công nghệ nhận dạng khuôn mặt của nó thế nào cụ? Đọc mấy trang công nghệ nó hack được 50% điện thoại Android dùng Face Recognition chỉ bằng cách dùng ảnh in của chính chủ. Riêng điện thoại Apple thì dùng FaceID là công nghệ khác, không hack được.
Công nghệ nhận dạng faceid của Xiaomi là 3D và có camera hồng ngoại cụ ạ. Test = ảnh 2D thì ko đc. Để e in ảnh e ra test coi

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

Tuấn 3s

Xe tăng
Con khóa Xiaomi pro của em dùng tầm hơn 2 năm thì 6 tháng nay có hiện tượng nhận Vân tay kém. Nó nhận nhưng không mở được, ổ khóa có tiếng kêu tạch tạch kiểu như bị treo, tầm 2-3 phút không kết nối được với app. Hết quá trình này chạm Vân tay tiếp lại hên xui mới mở được. Pin cảm giác cũng bị hết nhanh (pin ổ khóa là pin con thỏ), pin camera là pin sạc thì vẫn ổn. Cũng ko phải chỉ Vân tay mới có tình trạng này, mở bằng code cũng bị . Theo e đoán thì phần điện pin của nó có vấn đề. Từ đó đến nay e cũng chưa reset hay sửa gì mà chủ yếu là thay pin. Cụ nào thợ tư vấn giúp em cái.
Sợ pin Con Thỏ nó yếu ấy cụ, lạch cạch nhưng ko đủ khoẻ để mở hẳn chốt cửa ra. Cụ mượn đâu mấy quả Akaline xem

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Dạ cảm ơn cụ, nóc nhà nhà em chốt kèo con X1 rùi ạ, hehe
Cài đặt xài ngon chưa cụ? E quên ko đưa a kỹ thuật 2 thẻ nfc tặng thêm. Giờ cụ ở nhà ko để e đặt ship qua?

Tuấn 3s

Xe tăng
Cài đặt xài ngon chưa cụ? E quên ko đưa a kỹ thuật 2 thẻ nfc tặng thêm. Giờ cụ ở nhà ko để e đặt ship qua?
Em đang ở nhà ạ :D mà em tưởng mai cụ đi cafe đâu gần mạn này và đem theo lun ạ?
Khoá dùng okie ạ!