Hội civic

Trungmytu

Xe điện
1/ Các bác cho E hỏi Civic 2.0 mà ghế sau ko mở ra được để thông với cốp sau của xe ạ?
2/ Trên phía đèn đọc sách ở hàng ghế trước, E thấy thò ra 2 cái chân thủy tinh (giống như cái bóng đèn led nhưng mà rất nhỏ, hướng về phía kính chắn gió. E chẳng hiểu cái này để làm gì nữa ạ? cũng ko thấy sáng, mà lắp trông rất buồn cười, chẳng ăn nhập gì với hệ thống đèn trần, cứ như là chế thêm!
Không mở được ạ!Chỉ tháo ra được thôi(sẽ thông với cốp sau), nếu bác có ý định đấy thì cẩn thận gẫy mất mấy cái lẫy nhé!Còn vụ đèn thì e chịu vì e đi 1.8!

Trần kỷ

Xe đạp
Bác nào trả lời cho E cái.Làm thế nào để có logo của hội civic vậy?

dongnat

Xe điện
Bác nào trả lời cho E cái.Làm thế nào để có logo của hội civic vậy?
Đi off đi bác, sáng thứ 7 tuần thứ 1 và tuần thứ 3 của sáng thứ 7, tầm 9-12h sáng, quán 2F Lê văn Lương (2F là tên quán, ko phải địa chỉ)

Xuan Son

Xe buýt
Đi off đi bác, sáng thứ 7 tuần thứ 1 và tuần thứ 3 của sáng thứ 7, tầm 9-12h sáng, quán 2F Lê văn Lương (2F là tên quán, ko phải địa chỉ)
Em mà hiểu được cụ nói gì thì em chết liền. :)):)):)):)):))

SpecX7426

Xe tăng
Cái con Civic này chán nhỉ? Cốp thì bé tý, đặt cái loa Sub thì hết chỗ, chả để được cái gì nữa cả! Đã thế ghế sau lại ko gập được xuống để thông với cốp sau, kiểu này mà muốn chở cái gì dài dài hoặc cồng kềnh 1 tý thì chịu chết (trừ chân dài các bác nhé! hehehe :P)
Đi thì ồn, nhất là phần gầm, có cách nào hiệu quả ko các bác (E mới chỉ biết: 1 là thay lốp, 2 là bóc hết phần gầm ra làm cách âm) chẳng biết bác nào làm chưa, có hiệu quả ko ạ?

Maz Tran

Xe tải
chắc ông Spec vào đây đâm chém a e CV đây mà.

dongnat

Xe điện
Cái con Civic này chán nhỉ? Cốp thì bé tý, đặt cái loa Sub thì hết chỗ, chả để được cái gì nữa cả! Đã thế ghế sau lại ko gập được xuống để thông với cốp sau, kiểu này mà muốn chở cái gì dài dài hoặc cồng kềnh 1 tý thì chịu chết (trừ chân dài các bác nhé! hehehe :P)
Đi thì ồn, nhất là phần gầm, có cách nào hiệu quả ko các bác (E mới chỉ biết: 1 là thay lốp, 2 là bóc hết phần gầm ra làm cách âm) chẳng biết bác nào làm chưa, có hiệu quả ko ạ?
Lượn đê, hê hê, dạo này chán spec độ inox rồi hay sao mà vào cá chê như đúng rồi thế, có tin là tớ nhét được cả cậu và 2 cái loa sub vào cốp mà vẫn còn chỗ để đựng thêm mấy con gà không, còn xe cv để chở người chứ có phải chở hàng hay ống nước đâu mà cần thông cốp với cả ghế
@ Xuân sơn: Nhầm tý, hê hê. sáng thứ 7 tuần thứ 1 và thứ 3 hàng tháng

Trần kỷ

Xe đạp
A cảm ơn dongnat nha.mà E ở Hà Tĩnh thì hơi khó đấy nhỉ.chắc phải đề nghị Bác chủ hội mở chi nhánh ở nghệ an hay Hà tĩnh có.tiện bọn e,he:P:P

Maz Tran

Xe tải
nói cho nó vuông là CV là chuẩn

SpecX7426

Xe tăng
Lượn đê, hê hê, dạo này chán spec độ inox rồi hay sao mà vào cá chê như đúng rồi thế, có tin là tớ nhét được cả cậu và 2 cái loa sub vào cốp mà vẫn còn chỗ để đựng thêm mấy con gà không, còn xe cv để chở người chứ có phải chở hàng hay ống nước đâu mà cần thông cốp với cả ghế
Ơ, E chưa kịp đăng ký vào hội mà các bác đã vùi dập E kinh thế! :(
E đảm bảo cốp Civic bé hơn cốp em Spectra! Bác nào dám cá ko ạ?
Bình thường E đi Spec chở được cả đống hàng cho vợ, nay chuyển sang ngồi Civic, vướng cái cục Sub đằng sau choán hết cả chỗ! Chẳng lẽ E lại chụp ảnh cái cốp gửi các bác xem? Chiều nay ông HTL chụp lại post hình giúp anh nhá!
à còn cái ghế sau gập lại để thông với cốp sau là cực kỳ tiện lợi đấy ạ! Lần trước E chở cả đống kính cho vợ, nếu ko lật được ghế ra thì chắc phải thuê xe tải đến chở rồi! hoặc tết này các bác đi mua hoa giơn, hay đi mua cành đào mới thấy giá trị của nó đấy ạ!

dongnat

Xe điện
Ơ, E chưa kịp đăng ký vào hội mà các bác đã vùi dập E kinh thế! :(
E đảm bảo cốp Civic bé hơn cốp em Spectra! Bác nào dám cá ko ạ?
Bình thường E đi Spec chở được cả đống hàng cho vợ, nay chuyển sang ngồi Civic, vướng cái cục Sub đằng sau choán hết cả chỗ! Chẳng lẽ E lại chụp ảnh cái cốp gửi các bác xem? Chiều nay ông HTL chụp lại post hình giúp anh nhá!
à còn cái ghế sau gập lại để thông với cốp sau là cực kỳ tiện lợi đấy ạ! Lần trước E chở cả đống kính cho vợ, nếu ko lật được ghế ra thì chắc phải thuê xe tải đến chở rồi! hoặc tết này các bác đi mua hoa giơn, hay đi mua cành đào mới thấy giá trị của nó đấy ạ!
Dơn mua gần nhà, đào quất 20k xe ôm rồi lượn oto đi chơi tiếp, thắc mắc gì không, chứ nhét vào cốp rồi để đi về nhà luôn à, hê hê, với cả kính cũng vậy
Thế là mua CV rồi phải không, hê hê, bắt đầu kêu ca dần đi là vừa:)):)):))

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Tin chính thức từ thông tấn xã Khôi phệ là lão Spec vừa mua civic 2.0 đã chạy 2 vạn
(b)(b)(b)(b)(b)

Mà cảnh báo ông Spec nhé. Nếu ông đến sớm mà cướp chỗ đỗ dưới gốc cây sát cổng 65 LẠc Trung là tôi lấy tua vít vẽ e bớt lên cửa đấy nhá:)):)):)):))

Trungmytu

Xe điện
Tin chính thức từ thông tấn xã Khôi phệ là lão Spec vừa mua civic 2.0 đã chạy 2 vạn
(b)(b)(b)(b)(b)

Mà cảnh báo ông Spec nhé. Nếu ông đến sớm mà cướp chỗ đỗ dưới gốc cây sát cổng 65 LẠc Trung là tôi lấy tua vít vẽ e bớt lên cửa đấy nhá:)):)):)):))
Thế ông nào đỗ trước thì ông đến sau vẽ nhé!Không thì e hay chạy qua đường Lạc Trung lắm, để em vẽ hộ cho!

Ford Mondeo

Xe đạp
Hôm nọ, em nhậu với thằng bạn ở Thái Nguyên, nó đi xe Fortuner, thấy nó bảo, bây giờ đi ra ngoài đường, sợ nhất là Xe buýt-Vì bọn đấy chạy cực láo, sợ nhì là nhìn thấy xe Civic - Vì hầu hết đội đi xe Civic đều là mới biết lái xe và mua xe lần đầu. Em nghiệm ra, trúng phóc luôn với 1 thằng bạn em. Nhưng em hơi băn khoăn, không hiểu các bác thì thế nào? Em hỏi để biết chứ không có ý xấu đâu nhé!

dongnat

Xe điện
Em chả biết, nhưng cái CV là xe thứ 2 của em, lái hơi bị máu, đi hơn 1 năm CV rồi mà chưa phải sơn phát nào, hô hô. Xe nào cũng có thể là của lái mới hoặc của lái cũ, chả rõ ràng thế đâu, nhưng CV nhiều hơn vì được coi là entrycar:)):)):))
Bác Haituonglong có phải xe bác hôm nay đã thay vành mạ sáng loáng vứt chỗ lão Phệ phải không ạ, em lướt qua thấy thế,

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
Ko hiểu sao E nghĩ rất giống HTL, cũng định làm con Maz3 biển V xong rồi nghĩ lại gần 25k thấy đắt quá!
E lấy con này của ông anh quen biết, thấy ông anh đang cần tiền trả nợ nên E cũng giúp luôn 1 tay cho nhanh! Xe này nội thất còn mới lắm, đi được 21000km, chưa ngập nước, chưa tai nạn ảnh hưởng đến khung gầm, còn xước xát móp đầu đít thì E ko quan tâm lắm! Xe nguyên bản, chỉ thêm Spoiler, dán kính, lặt vặt... màu xanh xám, giá 525tr các bác có thấy được ko ạ?

@HTL: Đỗ xe dưới cái cây đấy A sợ có ngày nó bật gốc đổ vào xe ý chứ! Sợ lắm ...
Chú cứ độ Civic đi, kiểu nào đẹp A lại học tập và cải tiến hehe! :D E đang định sơn lại toàn bộ xe màu đỏ nhưng chỉ e rằng làm thủ tục lằng nhằng: đăng ký, đăng kiểm, ... mà E lại ko phải là chính chủ. Bây h đổi màu toàn bộ xe làm ngon lành hết bao tiền và mất bao lâu các bác nhể?

Bin Vip

Xe tải
Ko hiểu sao E nghĩ rất giống HTL, cũng định làm con Maz3 biển V xong rồi nghĩ lại gần 25k thấy đắt quá!
E lấy con này của ông anh quen biết, thấy ông anh đang cần tiền trả nợ nên E cũng giúp luôn 1 tay cho nhanh! Xe này nội thất còn mới lắm, đi được 21000km, chưa ngập nước, chưa tai nạn ảnh hưởng đến khung gầm, còn xước xát móp đầu đít thì E ko quan tâm lắm! Xe nguyên bản, chỉ thêm Spoiler, dán kính, lặt vặt... màu xanh xám, giá 525tr các bác có thấy được ko ạ?

@HTL: Đỗ xe dưới cái cây đấy A sợ có ngày nó bật gốc đổ vào xe ý chứ! Sợ lắm ...
Chú cứ độ Civic đi, kiểu nào đẹp A lại học tập và cải tiến hehe! :D E đang định sơn lại toàn bộ xe màu đỏ nhưng chỉ e rằng làm thủ tục lằng nhằng: đăng ký, đăng kiểm, ... mà E lại ko phải là chính chủ. Bây h đổi màu toàn bộ xe làm ngon lành hết bao tiền và mất bao lâu các bác nhể?
cái này tùy từng nơi bác ạ!nếu bác vào trong hãng làm thì mất tầm 16t còn làm ở ngoài thì tầm 10t là cao mất tầm 10 ngày nhưng màu đỏ nên chọn kĩ vào nhé,còn về giấy tờ thì e sẽ cho bác số đt của người làm dịch làm nhanh thôi ko cần chính chủ đâu

SpecX7426

Xe tăng
E mới đi con này nên muốn hỏi các bác một số thứ:
1/ Bảo dưỡng, thay dầu, thay phụ tùng thì các bác thường vào Hãng hay mua phụ tùng ở ngoài rồi thay ở Gara ngoài? Nếu làm ở Hãng thì Honda Mỹ Đình có ổn ko ạ? (Nhà E gần đây)

2/ Con xe này E định chế thêm chức năng khóa cửa remote thì cửa kính và cửa sổ trời tự động đóng lại, gương tự cụp, hay lên xe đi 1 đoạn nhấp phanh cửa tự khóa. Ko biết là có ảnh hưởng gì đến các chức năng khác của xe ko ạ?

3/ Bảo hiểm của Honda ko biết có ngon ko? Bác nào có kinh nghiệm với mấy cái loại bảo hiểm Vàng, bạc, đồng gì đó thì chia sẻ với ạ!

4/ Cái cảm biến ánh sáng ở sát kính lái, gần khe thổi gió có chức năng gì ạ? Xe này đâu có chức năng tự động bật đèn khi trời tối các bác nhỉ?

5/ Xe này máy để kín quá nên E ko thấy cái cổ hút gió nằm ở đoạn nào để còn biết tầm nào thì quay đầu về bờ khi ngập nước?

6/ Để cần số ở S, E cứ luôn bấm + thì vòng tua máy khi chuyển số (1 - 2 - 3 chỉ ở mức 1500). Còn nếu để D thì phải tầm 1800 - 2000v/p mới bắt đầu chuyển số. Như vậy thì nếu đi khéo thì khả năng tiết kiệm xăng với S sẽ hơn so với D phải ko ạ?

E cảm ơn các bác!

p/s: À quên, dạo này các bác Civic nhà mình có hay bị mất đồ ko ạ? Như gương, ốp lazang, ...? trước E đi con Spec vứt đâu cũng được, chưa bị mất gương lần nào. Chỉ mấy lần mất đèn xi-nhan hông xe và nắp chụp lazang thôi ạ!

Chỉnh sửa cuối: