Hội chứng spacy.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cháu thấy mấy cụ cứ làm quá, Việt Nam chưa phải xứ sở của những câu chuyện lạ đâu, nước ngoài bán đất trên sao hỏa, tranh tưởng tượng.... còn cao giá hơn kìa :D
Còn cái xe spacy đắt có lẽ vì nó máy khỏe, ít hỏng hóc, có khả năng chống lụt lôi ;) . giá >100tr thì không cần bàn đến xăng vì chênh lệch xăng không đáng kể.
He he, cụ dạy phải

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ đề cao 4B, nếu trời k mưa e cực ghét đi 4B, đi 2B vừa nhanh vừa tiện. Còn cụ nào bỏ tiền mua Spacy với giá kia thì chắc chắn có 4B rồi, k cần các cụ phải so sánh hộ 2B với 4B.

haunv1977

Xe hơi
Đắt thì đắt dưng mà trời mưa mà cưỡi thì cũng dát mặt lắm chả bằng con Uoat các kụ nhỉ :D

CIB

Xe điện
Cháu nghĩ xe này đắt chủ yếu vì nó hiếm, và tâm lý thích chơi trội
Spacy chủ yếu là nữ sử dụng, mà phụ nữ 99,9% ngồi lên xe chỉ đi thôi chứ quan tâm gì đến, các yếu tố kỹ thuật khác
Cháu cho rằng con Spacy với điều kiện sử dụng khắc nghiệt như nhau thì độ bền chắc chắn không bằng con Dream

hoangbk

Xe đạp
ông bạn bác mà cho đi chém gió thi với cuội có khi bạn bác cho Cuội về hưu đấy nhỉ? haha

Nhà cháu cũng 'nghe nói' về giá Spacy nhưng thật sự chưa bao giờ nhìn thấy ai 'bỏ tiền' ra mua xe giá hơn 300 triệu đồng cả :)

tuanzs

Xe container
Cháu ước gì mình có một con spacy (để bán ợ)

Rolland

Xe điện
Bổ Mệ!
Nhà Cháu vừa mở từ điển tiếng Anh ra tra thì thấy nó bẩu "Sờ-pây" là thuộc dạng bị "thiến" (ở cả Lam và Lữ) ;))
Ối chả hóa ra Cie này dùng để cho "Thái Dzám" đi à? :-|
Mà nếu Công Công đi thì nó đắt cụng phải! Thái Giám thiếu giè xiền! =))

Cháu "chém" tí! Các Cụ các Mợ đại xá! :">

Rolland

patuana76

Xe container
Cháu nhớ hồi bé đọc truyện Doremon có mẩu "Cái nút chai này hiếm lắm, chỉ có cái duy nhất ở đây là nhãn in bị lệch" thế là có ông sẵn sàng trả cả triệu Yên để mua mà Nobita mãi mới chịu bán đấy.

kokhodau

Xe buýt
Bổ Mệ!
Nhà Cháu vừa mở từ điển tiếng Anh ra tra thì thấy nó bẩu "Sờ-pây" là thuộc dạng bị "thiến" (ở cả Lam và Lữ) ;))
Ối chả hóa ra Cie này dùng để cho "Thái Dzám" đi à? :-|
Mà nếu Công Công đi thì nó đắt cụng phải! Thái Giám thiếu giè xiền! =))

Cháu "chém" tí! Các Cụ các Mợ đại xá! :">

Rolland
Úi dùi cụ chém thế này dễ bị các cụ các mợ cho tan nát hết bây giờ.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Xác nhận hàng xóm khu cháu đã bán 2 spacy màu mận chín và trắng cho 2 vợ chồng ở HN với giá gần 600 phát.

Thêm tiền mua Kia Forte.

Ra ngồi đánh cờ ông ấy bảo éo ngờ cái xe vứt xó lại có giá :))

zep.le

Xe buýt
Không biết xe spacy của vợ e bây h bán được bao nhiêu nhỉ? Biển 29M đăng ký năm 2001 mua lại của bà chị? Cụ nào am hiểu tư vấn cho e cái giá?

abc_cad

Xe tăng
Không biết xe spacy của vợ e bây h bán được bao nhiêu nhỉ? Biển 29M đăng ký năm 2001 mua lại của bà chị? Cụ nào am hiểu tư vấn cho e cái giá?
Xét theo đời xe thì dư lày:
- Xe đời 2002 là 2 trim mốt
- Vậy xe cụ bán không dưới 2 trim

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Fiat Albea hlx 1.6, chiếc xe mang thương hiệu Fiat 1 thương hiệu xe đã có trên 100 năm tuổi. Albea Được mekong việt nam lắp ráp và phân phối đầu tiên năm 2004, 100 chiếc ALbea đầu tiên được bọc da chính hãng, trên capo sẽ là tên FIAT AUTO chứ không phải MEKONG AUTO và được đánh số. Albea hiện đã hết hàng mới do doanh số bán thấp. Số lượng xe ALbea ở việt nam rất hiếm, đặc biệt 100 chiếc Albea đầu tiên có giá trị sưu tầm cực khủng do đươc đích thân Giám đốc điều hành Sergio Marchionne ký tên đảm bảo trên taplo xe (để khẳng đinh rằng đây sẽ là chiếc xe khiến tập đoàn FIAT hết lỗ http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2005/03/3b9dc226/). Em chém tí :P
Ý em là có cụ nào muốn khuân em nó để chờ giá lên như spayxy không ạ

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
Em cũng chả hiểu dân mình thế nào nữa. Xe oto đi khoảng 5-6 năm thì đã bảo là mua làm gì, suốt ngày nằm gara thì ốm. Vậy mà môt cái xe máy đi chục năm bán giá đắt gấp đôi lúc mua vẫn nhảy vào ầm ầm.

Còn công nghệ chế tạo oto và xe máy thì các cụ biết nó khác nhau thế nào rồi đấy. Một cái xe oto chạy 1 triệu km trong vòng đời của nó là chuyện bình thường, còn 1 cái xe máy thì chắc chỉ 200.000km là kinh khủng.

Đừng có nói là mỗi spacy mới sản xuất ở Nhật nên chất lượng như vàng nhé. Oto sản xuất ở Nhật hay Mỹ cũng đầy đường nhưng không bao giờ có cái giá điên khùng như vậy

COROLA ALTIS

Xe buýt
Theo quan điểm em thì những người bỏ tiền ra mua cái xe máy đi gần 10 năm với cái giá ấy là những kẻ giàu xổi, có khi trúng quả gì đấy,nghe thiên hạ đồn thổi, cũng làm cái đi cho nó oai, chứ chả biết gì. Còn những người giàu thực sự em được tiếp xúc thì chả bao giờ họ bỏ tiền ra một cách vô lý và lãng phí như vậy cả, có thể họ có 2,3 cái oto đắt tiền, nhưng lại dùng mỗi cái với từng điều kiện hoàn cảnh công việc khác nhau, đồng tiền họ bỏ ra phải có mục đích chính đáng và hợp lý, nói cách khác thì người những giàu thực sự là những người biết rõ nhất giá trị của vật họ mua. Bản thân em cũng potay ko lí giải nổi tại sao lại có người bỏ tiền mua như vậy! ~X(
Các cụ cứ đề cao 4B, nếu trời k mưa e cực ghét đi 4B, đi 2B vừa nhanh vừa tiện. Còn cụ nào bỏ tiền mua Spacy với giá kia thì chắc chắn có 4B rồi, k cần các cụ phải so sánh hộ 2B với 4B.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cứ nghĩ đơn giản: spacy tốt mấy cũng chỉ là xe 2b, trời mưa bị ướt, trời nắng hỏng da, rồi thì bụi mù mịt,... Em có 1 con 2b cũ mà tới giá 200tr thì em cho đi khẩn trương, đổi lấy 4b cho bõ ghét.
:P
Cụ nghĩ đơn giản quá, thường các cụ thích Spacy là đứng tuổi, tầm đó thích là mua không phải lăn tăn, thêm nữa thường các cụ mua được Spacy thì cũng có 1 or vài cái 4B rồi cụ ợ.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo quan điểm em thì những người bỏ tiền ra mua cái xe máy đi gần 10 năm với cái giá ấy là những kẻ giàu xổi, có khi trúng quả gì đấy,nghe thiên hạ đồn thổi, cũng làm cái đi cho nó oai, chứ chả biết gì. Còn những người giàu thực sự em được tiếp xúc thì chả bao giờ họ bỏ tiền ra một cách vô lý và lãng phí như vậy cả, có thể họ có 2,3 cái oto đắt tiền, nhưng lại dùng mỗi cái với từng điều kiện hoàn cảnh công việc khác nhau, đồng tiền họ bỏ ra phải có mục đích chính đáng và hợp lý, nói cách khác thì người những giàu thực sự là những người biết rõ nhất giá trị của vật họ mua. Bản thân em cũng potay ko lí giải nổi tại sao lại có người bỏ tiền mua như vậy! ~X(
Nhưng cụ ơi, lỡ vợ sếp chân ngắn, chỉ vừa với spacy, lead, scr,... thì chắc chắn là sẽ mua spacy chứ ai mua lead với scr làm gì :D
E
Còn công nghệ chế tạo oto và xe máy thì các cụ biết nó khác nhau thế nào rồi đấy. Một cái xe oto chạy 1 triệu km trong vòng đời của nó là chuyện bình thường, còn 1 cái xe máy thì chắc chỉ 200.000km là kinh khủng.
Cụ chém kinh quá. Đến ở nước ngoài, đường đẹp, k tắc đi xa thường xuyên mà em thấy xe nào đi đến 3xx.xxx km cũng là kinh lắm rồi ạ.

Sonbh

Xe tăng
Em cũng đồng quan điểm với cụ, cạnh nhà em có một bác rất giàu, con cái thành đạt, nhà bác ý có trên dưới 10 cái oto cỡ như RX 350, S550 ...., spacy thì bác ý có 1 đôi, một màu mận ,1 màu trắng chắc cũng là đời đầu hồi mới ra. Mà em toàn thấy bác ý đi loanh quanh bằng Airblade , còn oshin thì vứt rác bằng spacy :)), hôm nói chuyện là giờ spacy đắt, bác ý cười bảo có mà điên mua cái xe cũ với giá đó, nhà có thì để đi chứ mua với giá đó thì chả bao giờ mua cả.

Chỉnh sửa cuối: