[Funland] Hội chơi râu

tieunhupha

Xe điện
Tối qua em vừa phải cạo ria vì nó chọc vào mép đau quá. Em râu quai nón và lười nên cứ để kệ cũng được, mỗi cái vụ ria là khó chịu trừ có đợt để dài qua mép, nhưng như vậy ăn uống sợ bẩn quá.

Sent from iPhone via OTOFUN

quy la tien

Xe điện
Có cô bé đi chơi với em hai hôm sau đòi gặp mặt bằng được, em hớt hải phi đến cô bé bảo anh có bị bệnh gì không, em bảo không nhưng sao lại hỏi thế, cô bé bảo da mặt em trắng mịn mà sao từ hôm đi chơi với anh về nó cứ mần đỏ nổi mụn đây này, em giật mình lúc này mới để ý thấy đúng thế mà mình cũng chả biết làm sao, về nhà mới nghĩ ra là mấy hôm đi chơi em bỏ cạo râu, thế là chân râu nó cọ, sau giải thích và cô bé kia cũng công nhận là vậy, em bảo sao lúc ấy không bảo gì để còn biết, bé bảo lúc ấy có biết gì nữa , đến tên của em có khi em còn chả nhớ.hic.hic.
Vod cho cụ mà máy hổng cho.
Em đây cũng bị vậy, ban đầu cháu nó cứ mân mê bẩu thích thế, hôm sau lại bảo rát mấy chỗ , cái tội là đã cảnh báo mà không nghe, không cho mình cạo!

Supercub_90

Xe điện
Hi các cụ ông,
E nghĩ trên OF chắc sẽ có kha khá các cụ chơi râu, nuôi râu, tạo kiểu râu, ria,... Xin phép Min, Mod e lập nhà riêng cho hội này thảo luận, trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm nhé ạ. Mời các quý ngài bơi hết vào đây ạ, e bắt đầu tập tọe chơi và mới nuôi đc mấy hôm. Đang order bộ tông đơ tỉa râu, chờ mấy hôm nữa có hàng thì thử nghiệm luôn ạ :D
Cụ nên từ bỏ thú chơi lông mồm này đi vì lông của cụ không hợp. Nó vừa cứng, vừa quăn và đặc biệt mọc chẳng có tí gì gọi là qui hoạch. Các cụ có lông mượt, thưa, mọc đúng chỗ mới chơi được món này.
Em thật, lông của em cũng thuộc kiểu như của cụ. Ăn chỉ để mọc lông, cạo thì mất thời gian, rát, để thì ngứa ngáy lại chẳng ra cái hệ thống cống rãnh gì. :D

Chỉnh sửa cuối:
Em chịu món này, nhà em không gen có râu quai nón, nên râu ria mọc lởm chởm lắm, lên tầm hơn phân là phải phang ngay cho nhẹ mồm.

Vod cho cụ mà máy hổng cho.
Em đây cũng bị vậy, ban đầu cháu nó cứ mân mê bẩu thích thế, hôm sau lại bảo rát mấy chỗ , cái tội là đã cảnh báo mà không nghe, không cho mình cạo!
Chịu khó rát một thời gian, râu nó dài ra, mềm đi là ok :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Râu em để 5 ngày ko cạo là được như cụ chủ thớt

cu mậm

Xe buýt
Cụ nên từ bỏ thú chơi lông mồm này đi vì lông của cụ không hợp. Nó vừa cứng, vừa quăn và đặc biệt mọc chẳng có tí gì gọi là qui hoạch. Các cụ có lông mượt, thưa, mọc đúng chỗ mới chơi được món này.
Em thật, lông của em cũng thuộc kiểu như của cụ. Ăn chỉ để mọc lông, cạo thì mất thời gian, rát, để thì ngứa ngáy lại chẳng ra cái hệ thống cống rãnh gì. :D
Lông mồm dày mới đẹp chứ cụ, thưa mỏng như e nhìn chán bủ mệ luôn, để được vài hôm nhìn chả ra làm sao lại cạo sạch :))

doccocuukiem

Xe điện
Để râu thì phải để dài, nó mềm mượt như tóc vuốt mới sướng, có khí chất đắc đạo. Chứ còn ăn chơi nửa mùa để mọc lởm chởm như bàn chải thì gọi là lông mồm đúng hơn. Nghề chơi cũng lắm công phu, đâu đơn giản

Em hơn 5 soi, bạc rồi kg để dài được ạ!
Hơi lâu tí chứ kiểu gì cũng dài mà cụ :)). Ông Minh râu là ví dụ. Nhưng công nhận là để râu nó dài ra được 1 phân thì rất nhanh, nhưng để mà dài được thêm 1 phân nữa thì quá lâu cụ ạ =))

Supercub_90

Xe điện
Lông mồm dày mới đẹp chứ cụ, thưa mỏng như e nhìn chán bủ mệ luôn, để được vài hôm nhìn chả ra làm sao lại cạo sạch :))

View attachment 6953202
Chòm lông lưa thưa nó mới vào văn học còn xồm xoàm thì... :D với lại nó phải mềm, chứ cứng, chân lông to và mọc lung tung khi dài rất khó chịu.

xherox

Xe điện
Có 1 đợt em cũng ko cạo râu vì lười, râu dài ra xong ăn uống nó vướng, khó chịu quá nên em cạo luôn và ko định nuôi râu nữa.

robeo1958

Xe điện
Để râu thì phải để dài, nó mềm mượt như tóc vuốt mới sướng, có khí chất đắc đạo. Chứ còn ăn chơi nửa mùa để mọc lởm chởm như bàn chải thì gọi là lông mồm đúng hơn. Nghề chơi cũng lắm công phu, đâu đơn giản
Chuẩn các cụ ơi, vậy nên e mới lập thớt để ae chia sẻ học hỏi kinh nghiệm ạ, món này công phu mà. Của e đang là tự nhiên đó nhìn rất xấu, nên cần học hỏi kinh nghiệm mua dụng cụ để tỉa tót, tạo kiểu, hoặc đơn giản là dùng tông đơ lia cho nó ngắn lại nhưng sẽ đều nhau, e nghĩ nhìn sẽ ổn hơn tự nhiên lởm chởm như kia. Ngoài ra, e có gúc gồ thì thấy còn dùng các loại dầu dưỡng làm nó mượt hơn gì gì đó nữa cơ,... Cụ nào có kinh nghiệm vui lòng share ae cùng học hỏi cho vui ạ

anhson

Xe tải
E cũng có tí râu..nhưng bạc loang lổ.. 😁