[Thảo luận] Hỏi chỗ vá lốp xe oto

Kenket

Xe điện
Hay thật đấy ! em cũng đang định hỏi các cụ, xem vá lốp xe máy ở chỗ nào ???? :P

xdthienha

Xe điện
Nhớ tháo bánh xe ra rồi đưa lên máy quay lốp ra rồi vá trong nhé.Ko vá ngoài như xe máy đâu,hại lốp lắm.Em dặn thế sợ cụ ko biết vì cụ đi vá lần đầu nếu biết rồi thì thôi.

mai.thanh10

Xe container
Ở HĐ, cụ có thể ra Lốp Dân chủ gần khách sạn Sông Nhuệ, xuống 3La cũng có vài gara, ra đầu đường Chiến Thắng có lốp văn Vượng, .... nhiều lắm. Nhớ là yêu cầu tháo ra vá trong nhá, đừng có vá dùi, hỏng lốp.

Rua4803

Đi bộ
Nếu Hà đông nhà cụ ko tìm được chỗ vá lốp thì ra đầu đường Lê Văn Lương, qua cầu chỗ Láng Hạ - LVL vài trăm mét
.

luugutv1

Xe tăng
Tình hình là vợ hai em đi đường bị giẫm phải một cái đinh vít ở bánh trước bên lái, em vẫn không dám cậy ra vì sợ lốp xuống hơi nhanh, Hiện lốp có bị xuống hơi một chút nhưng em đã đi bơm thêm và để một ngày mà không thấy xuống nữa. Tuy nhiên, nhìn cái đinh vít rất khó chịu, em muốn cậy ra và đưa đi vá. Vậy các cụ làm ơn cho em biết địa chỉ vá lốp oto có uy tín với các cụ ơi. Cám ơn nhiều
Cụ ra Lốp Dân Chủ 140 Trần Phú-HĐ (cạnh Khách sạn Sông Nhuệ) để vá, thay lốp cũng có, cân =động cũng có luôn.

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Cụ nhớ vá trong, đừng vá rút; để cái đinh thế đi nghe nó sần sật khó chịu lắm. Nhà cháu mấy năm nay mới bị có 1 lần dính đinh, vá ở Hai bà trưng, bây giờ giá chắc tầm 30k/miếng vá.

Ếch

Xe tăng
Nếu là mợ thì ko nói, chứ cụ đúng thật là... mới mua xe thì cũng phải tìm hiểu ngay mấy cái đơn giản nhất như xử lý xịt lốp, đổ nước rửa kính... nhân thể chuyến này cụ tìm hiểu cách thay lốp dự phòng đi, chắc cụ cũng chưa biết nốt. em dự là cụ mới biết mỗi cách đổ xăng akak...

mai.thanh10

Xe container
Nếu là mợ thì ko nói, chứ cụ đúng thật là... mới mua xe thì cũng phải tìm hiểu ngay mấy cái đơn giản nhất như xử lý xịt lốp, đổ nước rửa kính... nhân thể chuyến này cụ tìm hiểu cách thay lốp dự phòng đi, chắc cụ cũng chưa biết nốt. em dự là cụ mới biết mỗi cách đổ xăng akak...
Heeee, lúc mới mua xe, khi đổ xăng em toàn bật nhầm nắp capô lên thôi, loay hoay mãi mới tìm được cách mở nắp bình xăng.

tahnhbill84

Xe hơi
Khi lốp cụ bị dính đinh, nếu lốp xuống hơi thì tức là cái đinh đó đã cắm vào bên trong rồi đó, có 2 cách vá lốp:
1. Cụ có thể vá trong, lốp của cụ sẽ được tháo ra, đinh được rút ra và thợ sẽ vá 1 miếng vá bên trong tại vị trí bị thủng.
2. cụ có thể ko cần vá trong mà dùng keo tự vá, cái này cũng tốt, làm đơn giản, với phương pháp này, ko cần tháo lốp, cũng cần tháo đinh, mà keo sẽ được đổ vào bên trong qua vòi bơm. sau đó keo sẽ làm kín tại ví trí găm đinh.
Theo em cụ dùng cách nào cũng được. thằng bạn em dùng keo tự vá đi được 2 năm vẫn ko xi nhê gì.

xdthienha

Xe điện
Khi lốp cụ bị dính đinh, nếu lốp xuống hơi thì tức là cái đinh đó đã cắm vào bên trong rồi đó, có 2 cách vá lốp:
1. Cụ có thể vá trong, lốp của cụ sẽ được tháo ra, đinh được rút ra và thợ sẽ vá 1 miếng vá bên trong tại vị trí bị thủng.
2. cụ có thể ko cần vá trong mà dùng keo tự vá, cái này cũng tốt, làm đơn giản, với phương pháp này, ko cần tháo lốp, cũng cần tháo đinh, mà keo sẽ được đổ vào bên trong qua vòi bơm. sau đó keo sẽ làm kín tại ví trí găm đinh.
Theo em cụ dùng cách nào cũng được. thằng bạn em dùng keo tự vá đi được 2 năm vẫn ko xi nhê gì.
Cụ ơi,keo tự vá cực kỳ hại vành,khi nào phải tháo vành ra thì mới biết dc

echkep

Xe tải
Mua lốp mới đi cụ. Tây nó tuyền làm thế :P

trahpg

Xe máy
Lưu ý: Gần chỗ có đinh sẽ có chỗ vá lốp!

phuonghx

Xe tải
Em xin ké cẩm tý, có cụ nào biết chỗ bán dụng cụ vá dùi và sợi cao su non ko ạ? Vá như vậy có hại lốp ko các cụ nhỉ. Em đang định "tiểu nhân phòng bị gậy", bỏ trong cốp có gì còn xử lý. Ah mà không biết cao su non có để dự phòng lâu được không ạ?

MoonMax

Xe điện
Nhà cháu hỏi ké là có dịch vụ vá lốp ô tô di động không nhỉ. Nếu có các Cụ cho nhà cháu xin số để lưu phòng khi cần. :P
Làm cái bơm điện, vửa rẻ lại chủ động!!!!

Mà trên ava,em thấy cụ chả đang bơm lốp cho ai đấy còn gì

Chỉnh sửa cuối:

Nicolas1980

Xe tải
Xe em bẩn quá, không biết rửa ở đâu sạch và uy tín các cụ nhỉ ?

xanh

Xe điện
Tình hình là vợ hai em đi đường bị giẫm phải một cái đinh vít ở bánh trước bên lái, em vẫn không dám cậy ra vì sợ lốp xuống hơi nhanh, Hiện lốp có bị xuống hơi một chút nhưng em đã đi bơm thêm và để một ngày mà không thấy xuống nữa. Tuy nhiên, nhìn cái đinh vít rất khó chịu, em muốn cậy ra và đưa đi vá. Vậy các cụ làm ơn cho em biết địa chỉ vá lốp oto có uy tín với các cụ ơi. Cám ơn nhiều
Cụ đến em, em vá free giúp cụ ! cân cả 4 vỏ luôn thể .
ĐC em : Phường 10 ,Quận Tân Bình, TP HCM .:))

Chỉnh sửa cuối:

Bul Dog

Xe tải
Cụ chủ ở Hà Đông thì cụ ra 140 Hà Đông trung tâm lốp Dân Chủ cụ nhé
Báo cáo các cụ, được hướng dẫn của các cụ em dã mang ra Dân Chủ - Trần phú - Hà Đông vá lốp rồi. Ở đó rất chuyên nghiệp em mừng quá. Thú thật với các cụ em mới cưới vợ lần đầu, chưa có nhiều kinh nghiệm có gì các cụ lại giúp em với nhé. Xin đa tạ.

3_banh

Xe điện
Heeee, lúc mới mua xe, khi đổ xăng em toàn bật nhầm nắp capô lên thôi, loay hoay mãi mới tìm được cách mở nắp bình xăng.
Nhà cháu đi 3 năm nay mà có lần đổ xăng vẫn mở nhầm cốp đây này, xuống thấy có chú xe khác nhìn cười cười.