Hỏi chỗ sửa chữa Escape uy tín, khu vực Nam Thăng Long, Từ Liêm

doantu

Xe đạp
Chào các cụ,

Tình hình là em tay lái non, mới chạy xe, về tết chạy xe Escape 2003 bị xước mấy góc, ... cần sơn sửa, lắp camera lùi... thì làm ở đâu là uy tín nhất vậy các bác, em có lần mò vào chỗ này trên OF: http://www.otofun.net/threads/618040-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-deo-lap-them-do-choi-thirteenth-edition nhưng chả hiểu các cụ ý liệt kê ra đó để làm j, chả có địa chỉ, thông tin gì cả..

Cụ nào biết chỗ nào sửa hợp lý, ko chặt chém lính mới (nhà nghèo) như em thì cho em thông tin với ạ. Em xin kính các cụ một ly trước.

Crawler

Xe tăng
cam lùi, tiến thì cụ thử xem cụ HDCam xem, còn xước xát e cũng chưa biết gara nào uy tín. Mà cho e hỏi là xước xát thế thì làm lại cả phần đó à hay chỉ sơn lại chỗ bị thôi, như e bị 3 đầu sốc thì có phải sơn lại cả 3 đầu sốc ko?

doantu

Xe đạp
cam lùi, tiến thì cụ thử xem cụ HDCam xem, còn xước xát e cũng chưa biết gara nào uy tín. Mà cho e hỏi là xước xát thế thì làm lại cả phần đó à hay chỉ sơn lại chỗ bị thôi, như e bị 3 đầu sốc thì có phải sơn lại cả 3 đầu sốc ko?
em nghĩ là chỉ đánh bóng và sơn lại thôi, mà em cũng chưa làm mấy cái này bao giờ, vậy nên em mới đang hỏi chỗ nào uy tín để ko bị chém đinh chặt sắt ngày đầu năm :(

vôlangday

Xe tăng
nhà cụ chủ gần FORD HÀ Thành thì cụ chạy ra đó làm sơn cho đẹp . Cũng không đắt lắm đâu ! còn vụ camera và màn hình thì cụ ra Long Thịnh , chỗ đó làm cũng ổn . Em cũng độ đẹo linh tinh ở đó mà !

doantu

Xe đạp
nhà cụ chủ gần FORD HÀ Thành thì cụ chạy ra đó làm sơn cho đẹp . Cũng không đắt lắm đâu ! còn vụ camera và màn hình thì cụ ra Long Thịnh , chỗ đó làm cũng ổn . Em cũng độ đẹo linh tinh ở đó mà !
Kính cụ một ly ạ, em rất thích những comment như thế này... rất tốt cho lính mới như em.

haomeo

Xe tăng
Theo em thì xe cũ rùi nên ko nhất thiết phải vào hãng sơn sửa làm gì cho nó đắt, em cũng đang chơi ếch 2005 đợt vừa rồi cũng có mấy chỗ xước xát ở ba đờ sốc cứ để thế ko đi tuốt tát gì cả, nhưng sáng nay quẹt phát vào cái cột ở công ty trong lúc đỗ xe thế là thành vết rõ hơn ^:)^ vào đúng chỗ cũ :)) mai em mang đi làm luôn, em hay làm ở mấy gara ở An Dương -Tân Ấp ở đây sơn cũng tốt lắm giá thành lại rẻ và quan trọng là ngay cạnh nhà em he he :)) chắc chỉ hết mấy trăm là cùng, nhưng nếu vào hãng có khi cả triệu đấy. Còn vụ CAM lùi thì các hàng làm nội thất đều làm dc hết nhanh như điện xẹt ví dụ khu Trần Nhật Duật rất nhiều cửa hàng cụ cứ vào hỏi loại nào giá bao nhiêu thỏa thuận xong rùi họ lắp cho thôi nhanh lắm, mà cam lùi thì rẻ thôi ko đắt đâu ah, cứ mua loại bình thường mà dùng ko cần cầu kỳ làm gì. Chúc cụ ép phê với Ếch (mà xe cụ đời 2003 chắc là 3.0 ah? thế thì đi phê lắm hi hi \:D/)

maccuong

Xe đạp
Bó tay, cụ chủ hỏi 1 kiểu, nhân dân trả lời 1 kiểu
Chỗ nam thăng long gần nhà em có gara ông hải làm tốt, cách cầu thăng long 500m gần chỗ ngã tư xuân đỉnh

tdq

Đi bộ
ông viet vòi sửa tốt

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Chào các cụ,

Tình hình là em tay lái non, mới chạy xe, về tết chạy xe Escape 2003 bị xước mấy góc, ... cần sơn sửa, lắp camera lùi... thì làm ở đâu là uy tín nhất vậy các bác, em có lần mò vào chỗ này trên OF: http://www.otofun.net/threads/618040-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-deo-lap-them-do-choi-thirteenth-edition nhưng chả hiểu các cụ ý liệt kê ra đó để làm j, chả có địa chỉ, thông tin gì cả..

Cụ nào biết chỗ nào sửa hợp lý, ko chặt chém lính mới (nhà nghèo) như em thì cho em thông tin với ạ. Em xin kính các cụ một ly trước.
Hiện tại, xe cụ bị xước sơn như nào? Nếu nó nhẹ thì đánh bóng là hết. Nếu sâu và rộng thì phải mang đi sơn mới hết được. Camera lùi thì cụ qua mấy cửa hàng nội thất là lắp đặt được nhưng sẽ nảy sinh ra vấn đề là chất lượng camera như nào và kỹ thuật thi công ra sao.

echfacoc

Xe hơi
Cụ ra Gara Grand ở đối diện Sân Mỹ Đình cũng được đấy, các bác chủ rất nhiệt tình tư vấn một cách hợp lý nhất

doantu

Xe đạp
Bó tay, cụ chủ hỏi 1 kiểu, nhân dân trả lời 1 kiểu
Chỗ nam thăng long gần nhà em có gara ông hải làm tốt, cách cầu thăng long 500m gần chỗ ngã tư xuân đỉnh
Kính cụ một ly ạ, cụ trả lời đúng ý nhà em nhất. Nhưng ko biết là gara tên j vậy cụ? ở đường Phạm Văn Đồng hay đường Tân Xuân - Xuân Đỉnh vậy cụ?

Em cũng xin cảm ơn các cụ khác và mời mỗi cụ uống...đủ thì thôi ạ, còn tỉnh táo mà lái xe :) :-s, ko bị xướt xát như xe nhà em, :)

Chỉnh sửa cuối:

maccuong

Xe đạp
Đề mình về lấy số điện thoại cho bạn, bạn biết ngã tư tân xuân ko? chỗ đường xuân đỉnh cắt ngang với đường phạm văn đồng ấy, nó nằm trực tiếp trên đường phạm văn đồng, ông ấy sửa được và làm nhiều loại luôn, bạn đến đó hỏi nhà gara oto hải tuyết là biết luôn.

Kính cụ một ly ạ, cụ trả lời đúng ý nhà em nhất. Nhưng ko biết là gara tên j vậy cụ? ở đường Phạm Văn Đồng hay đường Tân Xuân - Xuân Đỉnh vậy cụ?

Em cũng xin cảm ơn các cụ khác và mời mỗi cụ uống...đủ thì thôi ạ, còn tỉnh táo mà lái xe :) :-s, ko bị xướt xát như xe nhà em, :)

An Dong

Xe điện
Khu vực đó cụ đến Gara Quang Quế (nằm cảnh lối vào Cổ Nhuế, Hướng Nội Bài - Hà Nội), nhiều cụ làm ở đây và cá nhân em làm ở đây thấy hài lòng. Chỗ này giá cả phù hợp (không rẻ nhé) nhưng chất lượng và thái độ thì OK. Team RS bọn em cũng đá bóng với đội thợ ở đây 1 lần (tất nhiên là bọn em thua)...

binhtd

Xe hơi
FORD HÀ Thành thì cụ chạy ra đó làm sơn cho đẹp