Hỏi chỗ sơn xi, làm đẹp lại biển số

Lý Quỳ

Xe buýt
Cụ làm đổi biển rồi ạ? Thủ tục thế nào cụ hướng dẫn giùm, biển 4B nhà em khi mới lấy em đã cẩn thận mang điép chống nước ở Thanh Bình, sau đó nước lại vào không ra được (kín thế không biết!), mang đến ép lại nhưng nó chuyển sang màu xam xám cụ ạ. Thanks cụ nhiều!
Nói chung là không nên ép biển số làm gì cụ ợ. Rất ít chỗ ép kín lắm. Toàn bì hở nước. Biển cũ quá thì ta đổi biển, lo gì. Thủ tục đây cụ ợ:
Quy định hiện hành về đổi, cấp lại đăng ký, biển số xe cơ giới
Các bạn là chủ xe và lái xe ô tô hoặc sử dụng mô tô, xe gắn máy cần biết quy định hiện hành về đổi, cấp lại đăng ký, biển số xe, được nêu tại mục C phần II của Thông tư số 06/2009/TT- BCA (C11) ngày 11/3/2009 (thay thế Thông tư số 01/2007/TT- BCA (C11) và Thông tư số 12/2008/TT- BCA (C11) của Bộ Công an “Quy định việc cấp, thu hồi đăng ký, biển số các loại phương tiện giao thông cơ giới đường bộ” và có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2009. Cụ thể vấn đề này có một số nội dung đáng lưu ý sau đây:
1. Quy định đổi lại đăng ký biển số xe:
- Những trường hợp sau đây phải đổi lại đăng ký xe, biển số xe: Xe thay đổi màu sơn; đăng ký xe bị rách, hư hỏng; biển số xe hư hỏng, bị mờ.
- Về thủ tục: Chủ xe đề nghị đổi lại đăng ký xe, biển số xe phải có giấy khai đăng ký xe (theo mẫu) có công văn đề nghị (đối với cơ quan, tổ chức) hoặc đơn cam đoan (đối với cá nhân) và phải nộp lại đăng ký hoặc biển số xe cũ và không bắt buộc phải mang xe đến để kiểm tra (trừ xe thay đổi màu sơn). Cơ quan đăng ký xe cấp lại đăng ký xe, biển số xe (thay số cũ) trừ loại biển 3 số thì phải đổi sang biển 4 số.
2. Quy định cấp lại đăng ký biển số xe bị mất: Chủ xe bị mất đăng ký, biển số xe phải có giấy khai đăng ký xe (theo mẫu); có đơn đề nghị (đối với cá nhân) hoặc công văn đề nghị (đối với cơ quan, tổ chức) xin cấp lại. Không phải mang xe đến cơ quan đăng ký xe. Nếu đủ giấy tờ theo quy định thì giải quyết cấp lại đăng ký xe, biển số xe (theo biển số cũ), trường hợp loại biển 3 số thì đổi sang loại biển 4 số theo quy định.
3. Trường hợp xe đã đăng ký, cấp biển số làm thủ tục di chuyển đi địa phương khác, nay chủ xe có đề nghị đăng ký lại thì giải quyết đăng ký, cấp biển số theo biển số cũ.
4. Trường hợp chủ xe là cán bộ, chiến sỹ quân đội, công an xuất ngũ hoặc chuyển công tác, là học sinh, sinh viên ra trường; nếu đã thay đổi địa chỉ, nơi làm việc thì được giải quyết cấp lại theo địa chỉ thường trú hoặc tạm trú.
A.T.G.T

HobbyDriver

Xe tăng
......... em đã cẩn thận mang điép chống nước ở Thanh Bình, sau đó nước lại vào không ra được (kín thế không biết!)....
Chia buồn với cụ. Lại vẫn ở 'Thanh Bình'. Đã có mấy thớt về thợ ở đấy rồi.
Thôi cụ đi đổi biển CA cấp cho nó lành.

cinus

Xe đạp
Các bác cho em hỏi người ta làm đẹp lại biển số bằng cách dán đề can phản quang lên rồi sơn lại số (trên nền biển cũ), như vậy có vi phạm gì không
hom no ngoi sua xe may thay co dich vu cung hay,cac pac tho ngoi buon nhan lam moi lai bien so cu bi cong venh bep bang cach ep cho thang,son trang lai,chu thi to lai bang but son,cung kheo tay nen cung dat khong 95% so voi bien moi,gialai hat re

tuananh6556

Xe tải
Cụ làm biển số phố nhà Hỏa gặp hỏi Tuấn Sài gòn chuẩn luôn,còn sơn xuồng Gara Tùng Hiêp dưới cảng phà đen

cumoc

Xe tải
Cảm ơn các cụ nhìu. Trên này nhiều kiến thức hay quá, chịu khó đọc thì đỡ phải hỏi.

koj

Xe tải
Bác đến 51 Nguyễn Tuân, mang theo xe và đk đổi luôn biển mới giá hình như có 50k hay 200k thôi. Chỗ đó là nơi sx biển của CA
xe em ko chính chủ có đổi dc ko bác .

kqt

Xe tải
Nếu biển của bác bị gãy rời ra thì bác đến CA xin cấp lại biển khác. Còn nếu vẫn lành lặn, chỉ bị cong vênh, xước sơn thì bác khắc phục lấy cũng được. Trước đây con Zace chỗ em đi bị quệt cong biển, xước hết số, em tháo vít ra nắn bóp một lúc cho phẳng lại rồi mua hộp sơn đen mất 10K, cái bút lông 3K về tự tô vẽ lại nét chữ số. Bây giờ nhìn vẫn ngon như chưa từng xước, chữ số đen bóng còn rõ hơn cả lúc mới đầu. Mỗi cái là cái nền phản quang của biển thì không khắc phục được vết xước đành lau chúi sạch sẽ và kệ nó vậy, dưng mà vẫn phản quagn tốt.

Hôm rồi em có bị đụng xe nên biển số trước bị xước sát, và hơi bẹp 1 chút. Các bác cho em hỏi ở khu vực Giảng Võ, Kim Mã, Láng Hạ, Thái Hà... nói chung là Ba Đình quận có chỗ nào làm biển số như kiểu ở Trần Nhật Duật không để em đi làm lại cho đẹp. Từ em ra Trần Nhật Duật xa quá lại phải tháo biển đi 2b ra đó 2 lần hơi ngại. Xin cám ơn! (c)

lexus_bk

Xe điện
em ngóng cái xem các cụ làm đến đâu rồi :))

haibun84

Xe hơi
Bác qua số 10B Nhà Hỏa, chỗ bác Tuấn Miền Nam ấy, em vừa làm lại ở đấy xông, đẹp và ngon lắm, e cũng vừa bị thằng Novo kéo cong cả biển, qua đó nhìn như mới, bác ấy đông khác lắm, nhiều bác xe hịn cũng qua đấy làm biển mika

Game Over

Xe điện
Ca này em toàn ra Tuấn số 10 Nhà Hỏa...chưa lần nào không hài lòng!

silverhead

Xe máy
Các bác cho hỏi, đến 51 Nguyễn Tuân đổi biển số có dễ ko? Ko chính chủ có xin đổi được ko? Bác nào có thông tin chia sẻ giúp nhé.

silverhead

Xe máy
Báo cáo các bác, sáng nay tôi có đến chỗ 51 Nguyễn Tuân (có bác nói chỗ SX biển số), thực ra ko phải 51 mà hình như 7x (tối ko để ý) đối diện chỗ đăng kiểm. Nó là công ty Thanh Xuân.
Vào hỏi bác bảo vệ thì được trả lời đến chỗ cấp biển làm thủ tục xin đổi chứ ở đấy ko đổi.
Có bác biết rõ vụ này là ntn không, chỉ bảo anh em biết với.

Gaubeo

Xe tăng
Báo cáo các bác, sáng nay tôi có đến chỗ 51 Nguyễn Tuân (có bác nói chỗ SX biển số), thực ra ko phải 51 mà hình như 7x (tối ko để ý) đối diện chỗ đăng kiểm. Nó là công ty Thanh Xuân.
Vào hỏi bác bảo vệ thì được trả lời đến chỗ cấp biển làm thủ tục xin đổi chứ ở đấy ko đổi.
Có bác biết rõ vụ này là ntn không, chỉ bảo anh em biết với.
Em thấy bảo đổi luôn sang biển 5 số chỉ mất 150 hay 200K gì đó, chỉ sợ bốc phải số xấu thôi.

OmegaO9

Xe container
Ca này em toàn ra Tuấn số 10 Nhà Hỏa...chưa lần nào không hài lòng!
Chính xác là số 6B Nhà Hỏa chứ cụ,ngay cạnh hàng rửa xe đúng khộng cụ.
Các bác cho em hỏi người ta làm đẹp lại biển số bằng cách dán đề can phản quang lên rồi sơn lại số (trên nền biển cũ), như vậy có vi phạm gì không
Phương pháp trên Nhà Hỏa họ làm là :Khò cho bong lớp sơn của biển hiện tại =>giáp sắp chải sạch=>trong lúc chải vẫn giữ nguyên phần huy hiệu biểu trưng =>dán giấy 3M phản quang =>sau đó tô sơn đen vào phần ký tự của biển =>ép lại => ngon choét.
Phương pháp này cực kỳ hữu ích với những biển số :Cong,xước,bẩn, cũ,,,
Em làm được hơn 1 năm rồi vẫn thấy mới cứng,chưa thấy XX nào hỏi thăm,phải chăng vì nó khó nhận biết quá.
Mà em nghĩ là nó y chang giấy tờ là ổn rồi,người ta mất biển,ra Trần Quang Khải làm biển giả lắp vào còn đi thoải mái nữa là <):)

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện

Phương pháp trên Nhà Hỏa họ làm là :Khò cho bong lớp sơn của biển hiện tại =>giáp sắp chải sạch=>trong lúc chải vẫn giữ nguyên phần huy hiệu biểu trưng =>dán giấy 3M phản quang =>sau đó tô sơn đen vào phần ký tự của biển =>ép lại => ngon choét.
Phương pháp này cực kỳ hữu ích với những biển số :Cong,xước,bẩn, cũ,,,
Em làm được hơn 1 năm rồi vẫn thấy mới cứng,chưa thấy XX nào hỏi thăm,phải chăng vì nó khó nhận biết quá.
Mà em nghĩ là nó y chang giấy tờ là ổn rồi,người ta mất biển,ra Trần Quang Khải làm biển giả lắp vào còn đi thoải mái nữa là <):)
ô`, bây giờ thì em đã hiểu, hóa ra cái phản quang trên biển là hàng của ông 3M, em cứ tưởng là hàng đặc chủng mới khó, chứ thế này thì cũng thường thôi nhẩy? :))
Làm chỗ Tuấn nhà hỏa thì chuẩn rồi, ngày xưa em làm ép biển xe máy cho con Nouvo, cách đây gần 4 năm rồi, bây giờ cái biển ý trông vẫn như mới, chuẩn như in, không có tí nào không hài lòng như anh em làm ở một số nơi khác kêu( nước vào, mika ngả màu...)

wasabi

Xe tăng
chính xác hơn nữa là vỉa hè đối diện cửa hàng rửa xe:)) em cũng làm vài cái ở đấy rồi, vứt lại đó rồi chiều ra lấy lắp vào xe nên chẳng biết ông ấy làm ntn, giờ cụ nói mới biết, trước cứ tưởng sơn phản quang.

anzure

Xe hơi
Chắc là chỗ này rồi.

LiemBlue

Xe lăn
bác mang ra số 6 nhà hỏa Tuấn Miền Nam(nhớ fảii đúng giọng miền nam nhé bác)số điện thoại em quên mất rồi bác ạ.Bác cứ nói là Liêm giới thiệu thì làm cho bác đến khi nào ok thì thôi,bọc biển mica chống nước ko sợ CA hổi đâu bác ạ,em làm 2 năm nay rồi vô tư đi bác em cam đoan ạ

tamtommy

Xe tăng
Tuấn Miền Nam ở Nhà Hỏa đi cụ chủ thớt ơi
350k biển ô tô

Chỉnh sửa cuối: