Hỏi chỗ mua Matit bả nhựa xe và hộp sơn xịt cho ô tô.

ngocphandang

Xe tăng
bả tít việt khoảng 65k/ hộp lọa 1 cân (hộp vàng vàng), dùng thì cũng tạm tạm, sơn lót khoảng 100k/hộp (sơn tạm tạm), giấy ráp nước mịn 10k/tờ, sơn thì cụ thích chơi nhởi tự sơn thì cụ nên ra tiệm bảo chúng nó pha bằng máy cho theo mã số (trong xe có mã sơn của cụ đấy), mua cái bét sơn tầm hơn 200k nữa ( loại rẻ nhất 150k), mượn cái bình hơi về tự xử ạ. Chứ xài ATM thì sơn nó lởm lắm, và màu cũng rất khác

Mayphatdiennhat

[Tịch thu bằng lái]
có cụ nào cần máy phun sơn ko?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Nói chung để tự làm thì cũng dễ, chỉ phức tạp ở vật tư và thiết bị thôi. Vì dùng ít mà phải mua nhiều thì để không nó phí ra.
Quy trình thì đơn giản:
1. Cụ cứ mài, làm vệ sinh sạch khu vực cần sơn.
2. Lau loại lót nhựa cho bề mặt nhựa (Dupont thì dùng loại 800R).
3. Bả ma-tít (bả Dupont vẫn được ưa chuộng)
4. Mài bả, phẳng, làm sạch rồi sơn lót.
5. Sơn màu và toát bóng.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Matit chợ giời bán khu nào nhỉ? mua về tự sướng. Cụ nào có đchi ma tít cho em với. Hoặc cụ nào gara gần văn cao để lại cho em một lon bò với

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Matit chợ giời bán khu nào nhỉ? mua về tự sướng. Cụ nào có đchi ma tít cho em với. Hoặc cụ nào gara gần văn cao để lại cho em một lon bò với
Cụ qua nhà em, dùng bao nhiêu thì mang về :D. Đến anh em tổ sơn giao lưu và hướng dẫn cụ luôn. Chứ nhìn tưởng đơn giản mà về dây rớt phết đấy, bẩn hết nhà :D.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ qua nhà em, dùng bao nhiêu thì mang về :D. Đến anh em tổ sơn giao lưu và hướng dẫn cụ luôn. Chứ nhìn tưởng đơn giản mà về dây rớt phết đấy, bẩn hết nhà :D.
Thanks cụ . Em bả cho phẳng rùi dán ny lon thui ạ

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Thanks cụ . Em bả cho phẳng rùi dán ny lon thui ạ
Cụ bả cái gì ạ? Nhà em được cái là mấy cụ OF xung quanh thỉnh thoảng mang các thứ đồ dùng bằng nhựa, sắt đến hàn, tẩy vết bẩn hoặc sơn gì đó. Có cụ bả cái góc ghế Xuân Hoà nữa cơ, vui phết. Cho nên cụ cứ thoải mái nhé.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ bả cái gì ạ? Nhà em được cái là mấy cụ OF xung quanh thỉnh thoảng mang các thứ đồ dùng bằng nhựa, sắt đến hàn, tẩy vết bẩn hoặc sơn gì đó. Có cụ bả cái góc ghế Xuân Hoà nữa cơ, vui phết. Cho nên cụ cứ thoải mái nhé.
Nhà em lại ở xa nhà Cụ quá. Không em cũng sang giao lưu. Em cũng hơi biết cầm dao bả 1 tý :D

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn

VTK-54

Xe máy
Hóng các cụ sơn oto cũng thấy rất sướng!

vtkong

Đi bộ
Website
thietkethicongnhadep.net
Các bác cho e hỏi với, em muốn sơn trên bề mặt dạng tôn thì nên dùng matit loại nào để kết dính và tuổi thọ cao ạ?

leotrinh86

Xe đạp
Tình hình là em đang tự mình độ lại mặt ca lăng cho con xế của em. Về cơ bản thì đã hòm hòm nhưng bây giờ muốn bả lại cho nhẵn bề mặt và tự mình sơn xịt cho nó thik. Xe em màu đen nên không khó để pha màu, em cũng định dán decal carbon nhưng nếu có sơn thì tốt hơn ạ.
Chiều này đi hỏi mấy chỗ bán sơn gần nhà chả chỗ nào nó bán cái matit bả cho xe cả, toàn matit bả tường :D. Vậy nên em lên đây để nhờ các bác tư vấn hộ em cái. Định đưa vào box sửa chữa - bảo dưỡng nhưng rồi lại nghĩ vào quán cafe có khi lại nhanh hơn, hì hì.... Thanks các bác ạ.:)
Bạn không cần dán decal đâu, có thể dùng sơn mà Sơn decal peel coat làm được hết mấy mẫu decal luôn, điểm đặc biệt là nếu sau thời gian không thích nữa xé bỏ nó. cần thì sơn lại mình tự làm được luôn nhé đây này thegioidiy.com/xe-hoi-gan-may

piterchip

Đi bộ
Website
garagialoi.com
Tình hình là em đang tự mình độ lại mặt ca lăng cho con xế của em. Về cơ bản thì đã hòm hòm nhưng bây giờ muốn bả lại cho nhẵn bề mặt và tự mình sơn xịt cho nó thik. Xe em màu đen nên không khó để pha màu, em cũng định dán decal carbon nhưng nếu có sơn thì tốt hơn ạ.
Chiều này đi hỏi mấy chỗ bán sơn gần nhà chả chỗ nào nó bán cái matit bả cho xe cả, toàn matit bả tường :D. Vậy nên em lên đây để nhờ các bác tư vấn hộ em cái. Định đưa vào box sửa chữa - bảo dưỡng nhưng rồi lại nghĩ vào quán cafe có khi lại nhanh hơn, hì hì.... Thanks các bác ạ.
Bên gara mình đang dùng bả siken thấy cũng ổn