[Funland] Hỏi chỗ làm răng tốt ở HN

Chungpv89

Xe đạp
e biết 2 chỗ :
1.Phòng Khám Nha Khoa Đặng Xá - địa chỉ : tầng 1 D19 Khu ĐÔ Thị Đặng Xá - Gia Lâm -HN
phòng khám chuyên khám răng cho các em nhỏ ở khu Đô Thị
2. Nha Khoa Bảo Tín Linh Đàm - địa chỉ : Kiot 9 Nơ 7B- Nguyễn Duy Trinh - bán đảo LINH ĐÀM
sdt 0243.868.3666 - 0947.043.696

vac xin

Xe tải
E lập thớt xin kinh nghiệm các cụ đã từng đưa bé đi làm răng.
E ở tỉnh, Cún 4t nhà e răng sâu hết rồi, e cho cháu đi làm đc hết răng hàm ở dưới, nhưng bây h cháu đang bị đau răng ở trong cùng phía trên. Đưa đi làm thì bsi trên e ko biết làm thế nào để xử lý đc, vì cháu khóc quá, răng hàm trên trong cùng làm khó thật, cháu toàn khóc nấc rồi bị sặc nước khi phun ở đầu khoan, dù có ống hút.
E lo quá. Ko biết ở HN có chỗ nào sử dụng công nghệ khác làm dễ hơn ko? Có cụ nào biêt cho e xin ít kinh nghiệm.
Sori các cụ vì lập thớt ko liên quan
Cụ ở tỉnh nào? Ib e tư vấn cho

Bankho

Xe tăng
Phòng khám bác sỹ Liệu 43 Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy khám, chữa răng miệng đến 10h tối.
e biết 2 chỗ :
1.Phòng Khám Nha Khoa Đặng Xá - địa chỉ : tầng 1 D19 Khu ĐÔ Thị Đặng Xá - Gia Lâm -HN
phòng khám chuyên khám răng cho các em nhỏ ở khu Đô Thị
2. Nha Khoa Bảo Tín Linh Đàm - địa chỉ : Kiot 9 Nơ 7B- Nguyễn Duy Trinh - bán đảo LINH ĐÀM
sdt 0243.868.3666 - 0947.043.696
Cảm ơn 2 cụ. E sẽ nghiên cứu ạ

xegiacmo

Xe container
E cái răng hàn to,trước e hàn nguyễn du được 10 năm vết hàn vỡ,e mới hàn lại chỗ khác đc5 tháng chỗ hàn vỡ luôn,theo các cụ do mối hàn kém hay hàn lần thứ 2 nó thế.
Răng cụ nên bọc vào , nếu hàn lần 1 mà phải diệt tuỷ thì lâu dần răng nó mục ra . Em vừa mài chụp răng sứ lên

winnghiepdu

Xe điện
Răng cụ nên bọc vào , nếu hàn lần 1 mà phải diệt tuỷ thì lâu dần răng nó mục ra . Em vừa mài chụp răng sứ lên
Cái e chưa dính đến tủy,e cưa muốn bọc vì phải mài đ nhiều,nếu hàn giữ đc e muốn hàn hơn.

True liar

Xe tải
Cụ có thể tham khảo chỗ này, phòng khám của Nhật, khá ok.
Tuy nhiên vấn đề là em nghĩ cụ phải làm tâm lý trc cho con. Bé nhà em cũng 4t, nhất định k chịu đi làm răng. Nhưng làm tâm lý 1 tuần trc khi đi (vd "làm k đau đâu, chỉ há mỏi miệng chút thôi", khen ngợi, tặng phần thưởng, đọc truyện về tác hại sâu răng). Sau đi làm thật rất tự tin, ngồi lên làm ngoan như cún.

Bankho

Xe tăng
Cụ có thể tham khảo chỗ này, phòng khám của Nhật, khá ok.
Tuy nhiên vấn đề là em nghĩ cụ phải làm tâm lý trc cho con. Bé nhà em cũng 4t, nhất định k chịu đi làm răng. Nhưng làm tâm lý 1 tuần trc khi đi (vd "làm k đau đâu, chỉ há mỏi miệng chút thôi", khen ngợi, tặng phần thưởng, đọc truyện về tác hại sâu răng). Sau đi làm thật rất tự tin, ngồi lên làm ngoan như cún.

Vâng. Thanks cụ. Nhưng vấn đề là bé nhà e 4 cái hàm dưới đều làm rồi. Nên nó đã có ấn tượng, hôm rồi e cho đi làm râng hàm trên làm khó quá, nó khóc ầm ĩ lên, nên e mới hỏi xem có chỗ nào làm khác ko? Vd công nghệ mới nào mà ko phải phun nước khi mài răng chẳng hạn

Tenerife8x

Xe buýt
Địa chỉ đây cụ ạ. Thường lần 1 gặp để khám + tư vấn tất tần tật. Lần 2 đến mới xử lý cụ ạ. Rất có tâm

Hnay e mới qua chỗ này xly răng cho con gái. Mọi thứ đều ổn ngoại trừ việc KH vào ko thực hiện đo thân nhiệt. Nếu có vde j về răng e sẽ quay lại tiếp
Kính các cụ

XinhlungLinh

Xe hơi
Trước nay em chỉ đi khám và làm nha khoa ở 2 địa chỉ đã có rất lâu và theo em thì khá uy tín đấy là:
- Nha khoa Family - Số 3 Nguyễn Ngọc Vũ - Trung Hoà - Cầu Giấy ( đ/c này làm nha khoa thẩm mỹ rất ok ạ )
- Nha khoa Phương Nam: Số 36 Đường Hồ Tùng Mậu - Mai Dịch. ( ở đây có 2 th.sĩ là bác Tha và bác Phương khám khá nhẹ nhàng, ngoài ra các bs ở đây cũng khá kĩ càng và cẩn thận, phù hợp với khám cho trẻ em ).

trungngothu

Xe tăng
Vừa đătlaij xếp hàng suốt ngày, đang chữa phát sinh một mũi tiêm thôi lại xếp hàng đóng tiền. Éo mẹ chua bao giờ đi khám ức chế như vậy. Bác sĩ chỉ chèo kéo sang phòng khám tư.
Em mới cho cu con điều trị, 4 tháng sau làm tiếp. Đồng ý với cụ là phải xếp hàng đóng tiền lần lượt theo chỉ định của bs, pk tư họ thu trọn gói mà. Hơn nữa, em ko thấy bác sĩ chèo kéo ra pk tư của họ.
Tính ra thời gian tốn hơn nhưng tiền bạc tiết kiệm được rất nhiều