Hỏi chỗ bán thuốc Lucrin hoặc Lupron

Anthq

Xe tăng
Nhạc phụ nhà em đang dính ung thư tiền liệt tuyến :(. Bác sĩ chỉ định tiêm Leuprolide acetate cứ 3 tháng 1 lần. Em thấy tên thuốc có 2 loại là Lucrin 11.25mg hoặc Lupron. Có cụ nào biết chỗ bán giới thiệu giúp em với. Xin cảm ơn các cụ

Aids

Xe điện
Bác không nói bố vợ bác bao nhiêu tuổi, ung thư tuyến tiền liệt ở giai đoạn nào , PSA hiện nay ra sao ? Nhưng nghe bác nói tôi đoán đã ở gian đoạn muộn việc điều trị chủ yếu bây giờ là hormonotherapie hiện nay thì ở Hn hay dùng phối kết hợp Casodex và Zoladex . Bác hãy post những gì đã chẩn đoán bố bác là ung thư tuyến tiền liệt tôi sẽ tư vấn cho bác .
Bon courage
Aids

Anthq

Xe tăng
Cảm ơn cụ AIDS. Bố vợ em năm nay ngoài 60 tuổi rồi và bệnh đúng là đã vào giai đoạn cuối (stage IV - đã di căn). Em đưa sang Singapore khám và được bác sĩ chỉ định điều trị bằng Lucrin (3 tháng/mũi) + Casodex. Có 1 điều là lạ là mặc dù biospy 10 mẫu có 2 mẫu dương tính nhưng tuyến tiền liệt không có u, không sưng to. Hiện tại PSA = 2.56. Hy vọng là cụ ấy sẽ chiến đấu được ít nhất vài năm nữa. Em vẫn đang động viên tâm lý + khuyến khích tập luyện nâng cao thể lực. Em muốn hỏi mua thuốc để nếu đến kỳ có thể tiêm ở VN chứ không nhất thiết phải bay sang Sing mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

Aids

Xe điện
Thực sự thì tôi không tin lắm là sẽ được 5 năm . Không có gì là lạ cả tuyến tiền liệt không to nhưng vẫn là cancer bởi vì ung thư tuyến tiền liệt nhiều nhất là ở vùng chuyển tiếp ( Zone transit) không phải vùng ngoại vi nên tuyến tiền liệt vẫn không to, nhiều khi biopsie thậm chí chỉ thấy 1/26 mẫu nhưng tôi tin Singapore đã làm chuẩn xác . PSA= 2.56 thì cũng là khá lắm rồi . Như vậy là diều trị hiệu quả . Nếu dùng Zoladex tôi có thể cho bác địa chỉ tìm mua . Còn Lurcin tôi ko biết mua chỗ nào ở Hà nội .
Bien amicalement
Aids

Anthq

Xe tăng
Vâng, thì em cũng chỉ hy vọng thôi chứ đã di căn rồi thì .... Casodex với Zoladex thì em cũng tìm được chỗ rồi, chỉ có cái thuốc tiêm này nghe chừng khó :(