Thảo luận Hội captiva, bệnh tật, kỹ thuật, cùng trao đổi

xe bagac

Xe buýt
Xe em hiện đang nằm chỗ cụ HPnet. Cả sáng nay đi khắp các phố chỉ với mỗi số 3.
Vừa thăm khám, kết quả là gẫy đầu phanh của dây số. Thằng GM thiết kế cái đầu phanh bằng nhựa, lần trước thay côn thợ ko biết gỡ cái phanh ra nên bẩy thẳng ra. Sau khi đi được vài vạn thì bị tuột dây số do ko có phanh hãm.
Giao xe cho mấy ông chưa tháo bao giờ nó khổ thế đấy
Xe cụ xử lý xong chưa thiệt hại ra sao? Em cũng bị hỏng dây số Cap LT sau khi thợ làm lại côn cho xe, bảo nó nó vẫn cãi mới bực chứ, ai đời làm côn được 2,3 ngày xe chỉ vào được số 3 nhưng sau đó bọn thợ nó lấy dây thép bảo buộc cái nhựa bị gãy ở đầu dây số với hộp số thế nào đấy để đi tạm nhưng em chưa thay dược để đi cố được khoảng gần năm rồi, Em hỏi dây số nhà cụ Màu có 1, 05 triệu thôi và có hàng rồi đấy. Chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh cho em nó

tailx

Xe buýt
xe em mấy hôm nay buổi sáng lấy xe đi làm cứ phải đề phát thứ 2 mới nổ.có xe cụ nào bị như vậy không ạ?do bơm xăng hay acquy các cụ nhỉ?

vo-danh

Xe buýt
Khả năng cao là bơm xăng. Xe cụ đời 2k7 thù cũng đến lúc rồi ...

quangdzung

Xe điện
Xe cụ xử lý xong chưa thiệt hại ra sao? Em cũng bị hỏng dây số Cap LT sau khi thợ làm lại côn cho xe, bảo nó nó vẫn cãi mới bực chứ, ai đời làm côn được 2,3 ngày xe chỉ vào được số 3 nhưng sau đó bọn thợ nó lấy dây thép bảo buộc cái nhựa bị gãy ở đầu dây số với hộp số thế nào đấy để đi tạm nhưng em chưa thay dược để đi cố được khoảng gần năm rồi, Em hỏi dây số nhà cụ Màu có 1, 05 triệu thôi và có hàng rồi đấy. Chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh cho em nó
Xe em xong rồi, thiệt hại 150k. Lúc đầu định tiện cái đầu khác bằng sắt thay cho cái đầu nhựa, Nhưng sau lại tìm được cái khác để khắc phục nên ko phải tiện.
To Tailx. Xe thế là bị bơm xăng rồi, cẩn thận ko lại nằm đường

tailx

Xe buýt
bơm xăng bao nhiêu tiền các cụ nhỉ?em phải thay thôi vì hay đi đường xa mà nằm đường thì khổ lắm.cụ nào thay rồi cho em xin ý kiến

vo-danh

Xe buýt
bơm xăng bao nhiêu tiền các cụ nhỉ?em phải thay thôi vì hay đi đường xa mà nằm đường thì khổ lắm.cụ nào thay rồi cho em xin ý kiến
Nếu là em thì em có sẽ mua bơm của cụ Mash và đem ra gara mà mình tin tưởng lắp. Em sẽ qua chỗ cụ Ngọc Anh, cụ này lấy đồ của cụ Mash và lấy tiền công thôi, nên lấy hàng và lắp luôn ở đó cũng OK. Còn giá thì khoảng hơn 3 triệu đấy ợ (3.2M giá Mash, em vừa hỏi hộ cho đó).

tailx

Xe buýt
Nếu là em thì em có sẽ mua bơm của cụ Mash và đem ra gara mà mình tin tưởng lắp. Em sẽ qua chỗ cụ Ngọc Anh, cụ này lấy đồ của cụ Mash và lấy tiền công thôi, nên lấy hàng và lắp luôn ở đó cũng OK. Còn giá thì khoảng hơn 3 triệu đấy ợ (3.2M giá Mash, em vừa hỏi hộ cho đó).
Cảm ơn cụ.em thấy cụ Hp650028 thay ở hãng GM mà có 2.5M + 500k tiền công nhỉ?

vo-danh

Xe buýt
Nói chung là cũng có nhiều giá, có nhiều quan điểm. Mình làm quen và tin tưởng chỗ nào thì chiến thôi :). Thích thì nhíc/thích thì bụp thôi ;)

baduybeo

Xe đạp
Mấy cái cảm biến xe em bị như thế này các bác cho ý kiến nhé.
Lần đầu: Báo hết các đèn nhưng em cứ rửa xe thì lại hết, đi được vài tuần lại bị. Em ra Trung Sơn có bạn cắm máy vào bảo em là bị ẩm, em cũng không biết về kỹ thuật nhưng em nghĩ cái của mà lắp dưới gầm xe mà lại sợ nước thì hơi lạ. Nhưng vì để nó tức mắt hơn nữa cũng không có nhiều thời gian nên em thay luôn.
Lần sau: Đợt mưa ngập vừa rồi vẫn phải đi nên đành phải cho em nó lội nước, về hôm sau lại bị ngay thế mới đau.
Sau hai lần như thế nên em có ý thế này: Liệu có phải là bị bẩn không, có bác nào bị trường hợp giống em không.
* Có bác gara nào thiện chí thử tháo ra và vệ sinh cho anh em xem thực hư thế nào không. Cảm ơn các bác nhiều

hpnetauto

Xe tải
Mấy cái cảm biến xe em bị như thế này các bác cho ý kiến nhé.
Lần đầu: Báo hết các đèn nhưng em cứ rửa xe thì lại hết, đi được vài tuần lại bị. Em ra Trung Sơn có bạn cắm máy vào bảo em là bị ẩm, em cũng không biết về kỹ thuật nhưng em nghĩ cái của mà lắp dưới gầm xe mà lại sợ nước thì hơi lạ. Nhưng vì để nó tức mắt hơn nữa cũng không có nhiều thời gian nên em thay luôn.
Lần sau: Đợt mưa ngập vừa rồi vẫn phải đi nên đành phải cho em nó lội nước, về hôm sau lại bị ngay thế mới đau.
Sau hai lần như thế nên em có ý thế này: Liệu có phải là bị bẩn không, có bác nào bị trường hợp giống em không.
* Có bác gara nào thiện chí thử tháo ra và vệ sinh cho anh em xem thực hư thế nào không. Cảm ơn các bác nhiều
Bệnh phổ thông mà cụ. Cảm biến của cụ bị bẩn,tiếp xúc kém,chập chờn. Cụ qua gara em cắm máy kiểm tra rồi vệ sinh cho. Nhưng nhiều khả năng là nó cũng sắp tèo đấy ợ :(

Hai Quang

Xe tải
Em chưa thấy cụ nào chỉ giáo vụ sáng ra trời mát là đề 2 phát mới nổ. Em thay bơm xăng, xúc kim phun xong mà vẫn bị ứ hiểu tại sao ợ

vehicle2784

Xe máy
Em ở Đà Nẵng, đang chạy Cap 2007 LT muốn tham gia hội để học hỏi ah

baduybeo

Xe đạp
Em chưa thấy cụ nào chỉ giáo vụ sáng ra trời mát là đề 2 phát mới nổ. Em thay bơm xăng, xúc kim phun xong mà vẫn bị ứ hiểu tại sao ợ

Bác kiểm tra ác quy và máy phát nhé. Xe em cũng có đợt bị như thế. Em không nhớ rõ là đợt xe em bị như thế sau đấy là phải thay ác quy hay máy phát

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Captiva Ltz Dsl

Xe đạp
Em hỏi ngu tí do không rành kỹ thuật cho lắm: Chết máy phát sao không đề được nhỉ? Theo em hiểu thì khi đề lấy điện từ bình ắc quy mà, đúng ra phải đề được nhưng đèn ắc quy không tắt chứ. Bệnh tật này ra sao cụ nnc nói rõ thêm cho em biết chút ạ...
Chết máy phát có nhiều dạng, nếu diot nắn dòng thông mạch thì điện ắc quy phóng qua đây rất nhanh và dung lượng ắc quy giảm nên không đề được cụ ạ

hp650028

Xe buýt
Xe em xong rồi, thiệt hại 150k. Lúc đầu định tiện cái đầu khác bằng sắt thay cho cái đầu nhựa, Nhưng sau lại tìm được cái khác để khắc phục nên ko phải tiện.
To Tailx. Xe thế là bị bơm xăng rồi, cẩn thận ko lại nằm đường
bác lại vừa chết cảm biến ABS sao? mà bác đã đặt mua đựoc cảm biến ABS giá 350k chưa vậy?

cargoman

Xe điện
Cụ Hp thay ở háng Gm chỗ nào mà rẻ thế, hồi tháng 7 em thay ở Gm Thăng long đã 3.2tr + 400k công rồi,hay em bị chém?

tailx

Xe buýt

BARCA

Xe tăng
Khu Lê Văn Lương có chỗ nào check Captival không các cụ. Em mang xe qua nhờ check xem có OK không trước khi xuống tiền ạ.