Hỏi cách đi cho không bị hớ đèn vàng.

anhtho

Xe ngựa
Không giống, 1 là nó ở Khựa, 2 là dừng giữa đường

Ý em hỏi là em đi đúng tốc độ quy định trong nội ô, đến đèn vàng em phanh cái bụp trước vạch kẻ đường. Nhưng bị thằng thằng sau nó thơm vì phanh bất ngờ, vậy thằng nào đền thằng nào?
Cụ đi đúng tốc độ, đèn phanh có làm việc thì mọi trường hợp xe sau đều phải đền. Nhưng chờ được vạ thì má sưng, chả ai muốn xe bị lõm mông và mất thời gian cho cái đó. Chưa kể gặp mấy ông bà ko hiểu luật sẽ hăng tiết vịt lên đổ lỗi cho xe trước phanh đột ngột :)).

redTop

Xe điện
Cách 50m giảm tốc độ xuống 30km/h, cách 30m cụ giảm tốc độ xuống 20km/h cách 20m giảm xuống 10km/h cách 10m giảm xuống 5km/h, khi còn cách 1m cụ chỉ nhích từng cm một thôi vì nó có thể vàng bất kì lúc nào :))
Thế cụ nhé !
Thế khi còn 10cm thì đi với tốc độ nào. Cụ có kinh nghiệm gì để căn khoảng cách đầu xe với vạch dừng với độ chính xác đến cm không.

Thuy_CK

Xe điện
Thế khi còn 10cm thì đi với tốc độ nào. Cụ có kinh nghiệm gì để căn khoảng cách đầu xe với vạch dừng với độ chính xác đến cm không.
1m mà đi 3cm/s là đã hết 30s rồi cụ ạ ! Khỏi lo vụ còn 10cm đê ;))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ đi đúng tốc độ, đèn phanh có làm việc thì mọi trường hợp xe sau đều phải đền. Nhưng chờ được vạ thì má sưng, chả ai muốn xe bị lõm mông và mất thời gian cho cái đó. Chưa kể gặp mấy ông bà ko hiểu luật sẽ hăng tiết vịt lên đổ lỗi cho xe trước phanh đột ngột :)).
Thường thì mình phanh đột ngột ở khu vực nội ô, cái này người đi sau đâm mình sẽ túm cổ mình bắt đền. Có lẽ là thói quen, vì ngay cả đi đường cao tốc dân mình cũng bao giờ quan tâm tới khoảng cách an toàn đâu.

Cái này cực kỳ nguy hiểm :)) chắc phải để bị thằng đằng sau nó bum cho mấy cái đợi xxx đến xử lý vậy. Cực kỳ là hên xui

Thuy_CK

Xe điện

Ý em hỏi là em đi đúng tốc độ quy định trong nội ô, đến đèn vàng em phanh cái bụp trước vạch kẻ đường. Nhưng bị thằng thằng sau nó thơm vì phanh bất ngờ, vậy thằng nào đền thằng nào?
Từ 1/11 cụ bị phạt vì dừng lại gây nguy hiểm ;))

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
- Hình như có tên xxx nó bảo là: Phạt là phạt lỗi vượt cố tình, còn đến vạch dừng xe đang đi mà đèn vàng bật, nếu xe đã qua quá một chút thì cứ đi thẳng, không bắt lỗi???
Thì đúng thế mà...

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

Phoco.com

Xe buýt
E nghĩ cứ tà tà cho tắc mịa nó đường, càng tắc nhiều càng tốt =D>, có vậy mới thông cái não kẻ ngu si dốt nát.

canhtn

Xe hơi
Em nghĩ nếu phạt đèn vàng thì phải thêm đồng hồ đếm ngược, hoặc thêm đèn Tím nữa, chứ nhiều chỗ đi đúng là đau tim và hồi hộp thật
Sáng em đọc trên group FB đã có mợ đưa ra ý kiến bỏ đèn xanh đèn vàng đi cho nó tiết kiệm ngân sách, em thấy cũng hợp lý :))

Website
www.facebook.com
Cách 50m giảm tốc độ xuống 30km/h, cách 30m cụ giảm tốc độ xuống 20km/h cách 20m giảm xuống 10km/h cách 10m giảm xuống 5km/h, khi còn cách 1m cụ chỉ nhích từng cm một thôi vì nó có thể vàng bất kì lúc nào :))
Thế cụ nhé !

Tuyệt đối không được dừng khi đèn xanh vì sẽ vi phạm lỗi dừng đỗ sai quy định [-X
Vẫn đi từng cm một đến gần vạch thì không vấn đề gì :))
"Trình lái xe của anh ko đi chậm tới mức đó được, chú giỏi thì vào lái nhé"
Đừng tưởng lái chậm mà đơn giản đâu :)).
Bác hàng xóm nhà cháu mách cách đi như này: Cố gắng đi qua 50m trong 30 giây.

- cách 50m bác ý ngắt côn, thả trôi, xe đi theo đà. Đệm tí phanh nếu thấy vẫn nhanh.
- cách 30m chêm tí phanh, chờ đèn đỏ
- cách 20m chêm tí phanh nữa
- cách 10m rà chân phanh cho đỏ mít, xe trôi theo quán tính.

Sau đó nhích từng cm như kụ Thuy_CK nói. Thấy đèn xanh thì đạp ga.

Sống chậm nhưng an toàn còn hơn sống nhanh nhưng viêm màng túi.

xauxi6868

Xe điện

e cũng nghĩ như cụ e dự người thơm mông phải đền chứ nhỉ
Từ 1/11 cụ bị phạt vì dừng lại gây nguy hiểm ;))
j
dừng xe thèng khác nó thơm mông cũng phạt mà đi tiếp cũng phạt thế thì đi kiểu méo gì đây. khác gì chặn đầu chặn đuôi để bắt làm lông

Trí Minh

Đi bộ
Em đọc thấy có bài báo nói vụ này. Em trích lại:
“Không có lý do gì để biện minh cho việc sợ bị xe phía sau đâm vào. Đâm vào là do những người không chấp hành pháp luật, phải xử lý nghiêm. Người điều khiển phương tiện phải đảm bảo về tốc độ, khoảng cách như luật quy định” - Thượng tá Nhật nói đồng thời khẳng định, những quy định về đèn tín hiệu như trên phù hợp với Công ước quốc tế về giao thông.
Link: http://dantri.com.vn/su-kien/khong-chap-hanh-hieu-lenh-den-xanh-cung-co-the-bi-phat-20160802151602252.htm
=> Thế tức là em đến khúc đèn giao thông chuyển đỏ + vàng đạp phanh cái xịch ông phía sau mà có hun vào mông thì phải đền cho em vì không giữ "khoảng cách như luật qui định".
Nhưng mà cái đó là hun nhè nhẹ.

Lỡ mà hun nát bét như thế này trên xe chở vợ chở con thì đền thế nào cho đủ
Link: http://news.zing.vn/oto-4-cho-bi-xe-bon-tong-khi-dung-den-do-post670917.html

Được vạ má cũng sưng, chắc dừng đèn vàng chỗ xe tải, công chạy ẩu em lách lách vào làn hỗn hợp vừa xe ô tô vừa xe máy cho lành, hic.

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
làm sao phải xoắn hở các cụ.
mình cố tình mới sợ chứ nó cứ cố bắt thì xuống xổ toẹt cho 1 tràng cho bõ tức chứ.

cusao

Xe lăn
Các cao nhân cứ tếu táo làm cho người mới khó hiểu
- Kể cả trong luật và trong thực tế đều yêu có yêu cầu đầu tiên và tiên quyết là "....khi vào ngã tư các phương tiện phải giảm tốc độ..."
- Giảm tốc độ bao nhiêu để kiểm soát được tình hình phải căn cứ vào các yếu tố về giao thông, mặt đường, mật độ, tốc độ, tính chất riêng của từng ngã tư....và do khả năng của từng lx . Lái xe nào không có khả năng này thì đừng nên ra đường .

Cái nguyên tắc phải giảm giảm tốc độ khi vào ngã tư bác chủ đã học đc sau khi bị phạt là đúng nhưng hơi muộn. Vì việc này ng ta đã dạy rất nhiều khi chưa bị phạt tí nào cơ. Bác chủ xuyênh xoang về học phí quá

anhtho

Xe ngựa
Thường thì mình phanh đột ngột ở khu vực nội ô, cái này người đi sau đâm mình sẽ túm cổ mình bắt đền. Có lẽ là thói quen, vì ngay cả đi đường cao tốc dân mình cũng bao giờ quan tâm tới khoảng cách an toàn đâu.

Cái này cực kỳ nguy hiểm :)) chắc phải để bị thằng đằng sau nó bum cho mấy cái đợi xxx đến xử lý vậy. Cực kỳ là hên xui
Thường người bị dính khi cụ phanh gấp ở ngã 3, ngã từ lại là 2b. Cụ xuống xe, 2b thì máu đầy mặt, cụ có bắt đền không ?
Dù ta đúng nhưng họ cũng thương tật, rất khó nói. Kể cả ko muốn bắt đền, không cần bắt đền, cũng ko đi ngay được đâu !.
Vậy nên đi trong phố nó cũng có kiểu :).

vankhanh903

Xe tải
Thường người bị dính khi cụ phanh gấp ở ngã 3, ngã từ lại là 2b. Cụ xuống xe, 2b thì máu đầy mặt, cụ có bắt đền không ?
Dù ta đúng nhưng họ cũng thương tật, rất khó nói. Kể cả ko muốn bắt đền, không cần bắt đền, cũng ko đi ngay được đâu !.
Vậy nên đi trong phố nó cũng có kiểu :).
Các cụ dừng đèn đỏ đúng luật còn có nguy cơ bị húc (luôn đề phòng nhìn gương hậu khi định dừng đèn đỏ). Huống hồ khi đèn chưa kịp đỏ thì các phương tiện đang " cố " cho kịp, đâm mít là chắc. Mà nếu người ta né đc thì người ta cũng chưởi cho.