[Funland] Hỏi cách đặt pass cho wifi?

manhtai264

Xe tải
Cám ơn cụ manhtai246 và các cụ rất nhiều. Cụ manhtai246 đã hướng dẫn em chi tiết và em đã làm được rồi ạ.
(em vẫn đăng nhập vào bằng username với pass là admin cụ ạ, đăg nhập root không vào đc ợ).
Em mời rượu cụ nữa mà máy nó mắng, mai em mời nhé. Tks cụ ạ!
Sau ko thấy cụ contact nữa nên cháu ngủ luôn. Bắt đền cụ đáy vì cụ mời cháu rượu nên bị say rồi lăn ra ngủ

volume

Xe tăng
thôi, pass làm gì hả cụ, cho bọn em sài với :))

at2009

Xe tăng
Sau ko thấy cụ contact nữa nên cháu ngủ luôn. Bắt đền cụ đáy vì cụ mời cháu rượu nên bị say rồi lăn ra ngủ
Em ngồi đến 3h sáng mới xong muộn quá nên không dám báo lại cụ. Tại vì sau khi đặt được pass ở máy của F1 test ngon lành rồi, em thử vào mạng bằng máy tính khác của em thì lại không vào được mặc dù vẫn báo có sóng nhưng không connect được, loay hoay mãi mới phát hiện ra em đổi lựa chọn WAP2 sang Mix WAP/WAP2 thì mới được vì máy của em cài WinXP bản SP2.
Cám ơn cụ nhắm ợ. Cụ tài thế ngồi ở nhà cụ mà truy cập vào máy em cứ như đang ngồi ở máy em ấy:D

thule6

Xe điện
1. Cụ rút dây mạng nối từ modem vào wifi ra
2. Gõ ipconfig trên cmd để tìm ra địa chỉ của wifi. Hoặc chọc vào mít con tenda để nó về mặc định rồi vào 192.168.0.1 mà config

at2009

Xe tăng
2. Gõ ipconfig trên cmd để tìm ra địa chỉ của wifi. Hoặc chọc vào mít con tenda để nó về mặc định rồi vào 192.168.0.1 mà config
Thanks cụ! Cụ manhtai246 cũng hướng dẫn em làm y như cụ nói, em đã làm đc rồi cụ ạ.

manhtai264

Xe tải
Em ngồi đến 3h sáng mới xong muộn quá nên không dám báo lại cụ. Tại vì sau khi đặt được pass ở máy của F1 test ngon lành rồi, em thử vào mạng bằng máy tính khác của em thì lại không vào được mặc dù vẫn báo có sóng nhưng không connect được, loay hoay mãi mới phát hiện ra em đổi lựa chọn WAP2 sang Mix WAP/WAP2 thì mới được vì máy của em cài WinXP bản SP2.
Cám ơn cụ nhắm ợ. Cụ tài thế ngồi ở nhà cụ mà truy cập vào máy em cứ như đang ngồi ở máy em ấy:D
Cụ cũng biết là winxp sp2 ko dùng đc wap2 ah, hôm trc cháu dính vụ đấy loay hoay mãi, sau cứ up nó lên sp3 là xong. down hẳn bản update full lên sp3 là xong. dùng cái wap2 thì bảo mật hơn chứ cái wap nếu thích vẫn có thể hack đc pass đó cụ.

at2009

Xe tăng
Cụ cũng biết là winxp sp2 ko dùng đc wap2 ah, hôm trc cháu dính vụ đấy loay hoay mãi, sau cứ up nó lên sp3 là xong. down hẳn bản update full lên sp3 là xong. dùng cái wap2 thì bảo mật hơn chứ cái wap nếu thích vẫn có thể hack đc pass đó cụ.
Hehe em mò mẫm hỏi anh Gúc thôi chứ em dốt cái món này lắm cụ ợ. Thôi em cứ làm thế nào chạy đc là tốt rồi, có hack pass thì em cũng chịu thôi cụ ạ.
Em mời cụ 1 ly nhá (b)

manhtai264

Xe tải
Hehe em mò mẫm hỏi anh Gúc thôi chứ em dốt cái món này lắm cụ ợ. Thôi em cứ làm thế nào chạy đc là tốt rồi, có hack pass thì em cũng chịu thôi cụ ạ.
Em mời cụ 1 ly nhá (b)
Hihi, nói chung là dễ hack nhưng cụ cứ đặt tầm 10 ký tự cả số cả chữ cả loằng ngoằng nữa nó có dò cũng mệt :D

janglac

Xe tăng
Wap mà nó hack để dùng chùa đc thì cũng lên thưởng cho nó dùng free cụ ạ. Khuyến khích nghèo vượt khó. Sợ Dic của nó ko đủ thôi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vẫn thường làm như này !

Xebò.4b

Xe hơi
Em mới lắp mạng của VNPT. Ở nhà có sẵn cái Router Wifi Tenda w311r em cắm vào dùng wifi bình thường. Nhưng em muốn đặt pass cho wifi mà không tài nào làm được. Em đã thử để IP cả tĩnh và động mà cũng không tài nào vào được địa chỉ 192.168.0.1 để đặt pass.
Các cụ giúp em xem làm cách nào với ợ.
Tks các cụ!
Hướng dẫn cài đặt bộ phát wifi Tenda W311R

Các bạn có thể vào link sau để xem clip hoặc làm theo hướng dẫn phía dưới: Clip Hướng Dẫn Cài Đặt WIFI Tenda
Bước 1: Bạn cắm đây mạng từ modem vào cổng WAN (Có màu xanh )của bộ phát Tenda.
Bước 2: Bạn bật trình duyệt web lên . Khi đó sẽ tự động vào trang web cài đặt của bộ phát (Nếu không tự vào thì bạn gõ địa chỉ là 192.168.0.1 để vào )
Bước 2: Click vao Advanced settings để vào giao diện cài đặt
Bước 3: Sau khi vào giao diện cài đặt
+Cài đặt cho wifi nhận mạng:

• Click vao WAN Settings : Mục Mode : Chọn DHCP
  • Sau đó ấn OK => Nhận mạng OK
+Cấu hình lại wifi -cài đặt password

• Cài đặt tên wifi: Vào Mục Wireless Settings ==> Wiresless Basic Settings : Sửa tên wifi trong mục SSID rồi OK
  • Cài đặt password wifi Vào Mục Wireless Settings ==> Wireless Security => Ở mục WPS Settings chọn Disable ==> Mục security Mode chọn Mixed WPA/WPA2 PSK ==> Sau đó điền pass vào ô Key ( Từ 8-63 kỹ tự) rồi OK

vnwifi

Xe máy
Trên link sau có hướng dẫn bằng hình ảnh và video. Bác vào xem nhé. 5' là ok luôn.
Hướng dẫn cài đặt bộ phát wifi Tenda W311R

Các bạn có thể vào link sau để xem clip hoặc làm theo hướng dẫn phía dưới: Clip Hướng Dẫn Cài Đặt WIFI Tenda
Bước 1: Bạn cắm đây mạng từ modem vào cổng WAN (Có màu xanh )của bộ phát Tenda.
Bước 2: Bạn bật trình duyệt web lên . Khi đó sẽ tự động vào trang web cài đặt của bộ phát (Nếu không tự vào thì bạn gõ địa chỉ là 192.168.0.1 để vào )
Bước 2: Click vao Advanced settings để vào giao diện cài đặt
Bước 3: Sau khi vào giao diện cài đặt
+Cài đặt cho wifi nhận mạng:

• Click vao WAN Settings : Mục Mode : Chọn DHCP
  • Sau đó ấn OK => Nhận mạng OK