Hỏi cách cài đặt Navi cho Ford Mondeo 2005

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Chả là em thấy trên màn hình DVD của Ford Mondeo 2005 có nút Navi, mà khi ấn vào đó chả thấy hiện tượng gì cả các cụ ạ. Em nghĩ chắc cần cài đặt Navi cho em nó thì sẽ có bản đồ cho em nó.
Trên OF mình có cụ nào cài đặt được chưa ạ?
Em search mấy forum của bọn khoai tây thì ra cái này, các cụ tham khảo với em với ạ.
http://www.justanswer.com/uk-ford/4drpo-sat-nav-built-2005-ford-mondeo-tdci-not-showing-true.html

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Chả là em thấy trên màn hình DVD của Ford Mondeo 2005 có nút Navi, mà khi ấn vào đó chả thấy hiện tượng gì cả các cụ ạ. Em nghĩ chắc cần cài đặt Navi cho em nó thì sẽ có bản đồ cho em nó.
Em search mấy forum của bọn khoai tây thì ra cái này, các cụ tham khảo với em với ạ.
http://www.justanswer.com/uk-ford/4drpo-sat-nav-built-2005-ford-mondeo-tdci-not-showing-true.html
Em đọc trong box Mon thì biết nó bị cắt cmnr, kể cả xe Apec

Mon07

Xe buýt
Đúng là bị cắt cmnr. Để khôi phục nó thì phải lắp thêm module GPS (kèm anten), cài đặt dữ liệu bản đồ. Toàn bộ cái này lại khác nhau đối với từng hãng DVD của từng đời xe. Tóm lại là chẳng có hi vọng gì. Đành phải Smartphone và Smart.. mồm thôi.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Đúng là bị cắt cmnr. Để khôi phục nó thì phải lắp thêm module GPS (kèm anten), cài đặt dữ liệu bản đồ. Toàn bộ cái này lại khác nhau đối với từng hãng DVD của từng đời xe. Tóm lại là chẳng có hi vọng gì. Đành phải Smartphone và Smart.. mồm thôi.
Em làm thế này cho nhanh

Bản đồ này

Quay video daily roads này

Tải bản đồ offline các điểm đến, khi đi để điện thoại chế độ my location là không phải hỏi đường luôn, mà free hoàn toàn

An_Dương oto

Xe tăng
Nút Navi của cụ là do nhà sx DVD đã sản xuất hàng loạt vỏ DVD trước khi thiết kế bên trong cụ nhé. Nghĩa là sản xuất chờ thôi đấy ạ. Còn cụ muố dùng vietmap dẫn đường có thể lắp thêm 1 bộ bên ngoài nhé.
Thân

Mon07

Xe buýt
Em làm thế này cho nhanh

Bản đồ này

Tải bản đồ offline các điểm đến, khi đi để điện thoại chế độ my location là không phải hỏi đường luôn, mà free hoàn toàn
Cụ kiếm đâu cái giá gắn smartphone hay vậy? Chỉ em với, em cũng định làm như cụ.

Website
www.facebook.com
Cụ kiếm đâu cái giá gắn smartphone hay vậy? Chỉ em với, em cũng định làm như cụ.
Cụ gõ tìm kiếm 'giá đỡ điện thoại hay tab trên ô tô' là được. Nên chọn loại tốt thì ổn định hơn.
Em demo ảnh quay lại cam hành trình và định vị bản đồ. Tiếc là camera của em chỉ 5 MP nên chất lượng không cao.

Mon07

Xe buýt
Cụ gõ tìm kiếm 'giá đỡ điện thoại hay tab trên ô tô' là được. Nên chọn loại tốt thì ổn định hơn.
Em demo ảnh quay lại cam hành trình và định vị bản đồ. Tiếc là camera của em chỉ 5 MP nên chất lượng không cao.

Hay quá, học thêm cụ cái này. Cụ dùng phần mềm gì mà cả map lẫn cam và offline đươợc vậy? Android có đúng ko ạ? Cho em tên phần mềm chính xác với. Có mất phí hay free hở cụ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em làm thế này cho nhanh

Bản đồ này

Đúng là cách này là nhanh nhất, hehe

HQ.Civic

Xe hơi
Em cũng giá đỡ như cụ tuong ca cho nó đơn giản tiện dụng dưng mà cụ tuong ca dùng apps gì thế? Em toàn dùng đơn giản thủ công Map và Bật My location rồi đi, thích quay thì dùng Camera hix. Cụ biết Note II dùng apps gì thì bảo em nhé.

Website
www.facebook.com
Em cũng giá đỡ như cụ tuong ca cho nó đơn giản tiện dụng dưng mà cụ tuong ca dùng apps gì thế? Em toàn dùng đơn giản thủ công Map và Bật My location rồi đi, thích quay thì dùng Camera hix. Cụ biết Note II dùng apps gì thì bảo em nhé.
Em thường làm cho mỗi chuyến đi như sau:

1. Tải bản đồ offline các điểm đến trên map google, khi đi để điện thoại chế độ my location là định vị được và không phải hỏi đường luôn, mà free hoàn toàn

2. Dùng DailyRoads cho điện thoại Android. App này biến điện thoại thành camera hành trình với nhiều chế độ, đơn giản dễ thao tác. Nó chia các file mỗi 2 phút và khoảng 60 - 70 file tức là sau 2 giờ sẽ quay đè lên file cũ.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dailyroads.v&hl=vi

3. Khi về, mở file xem trên DailyRoads sẽ hiển thị các thông số như hình

[/QUOTE]

hoặc copy vào máy và xem trên VLC media player...cắt đoạn, in, chụp thành ảnh.

Đi một chuyến mất nhiều công sức mà lưu giữ được các hình ảnh cũng thú vị. Chúc các cụ ứng dụng thành công :D

BinBoo

Đi bộ
Sáng tạo quá nhỉ?. Bác mua cái giá treo điện thoại ở đâu thế???

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thường làm cho mỗi chuyến đi như sau:

1. Tải bản đồ offline các điểm đến trên map google, khi đi để điện thoại chế độ my location là định vị được và không phải hỏi đường luôn, mà free hoàn toàn

2. Dùng DailyRoads cho điện thoại Android. App này biến điện thoại thành camera hành trình với nhiều chế độ, đơn giản dễ thao tác. Nó chia các file mỗi 2 phút và khoảng 60 - 70 file tức là sau 2 giờ sẽ quay đè lên file cũ.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dailyroads.v&hl=vi

3. Khi về, mở file xem trên DailyRoads sẽ hiển thị các thông số như hình

hoặc copy vào máy và xem trên VLC media player...cắt đoạn, in, chụp thành ảnh.

Đi một chuyến mất nhiều công sức mà lưu giữ được các hình ảnh cũng thú vị. Chúc các cụ ứng dụng thành công :D[/QUOTE]
Em sợ quay mấy hôm thì tèo con Mobile, dùng chỉ đg thì đc, em cài sygic trên Ipad dùng chùa