Hỏi các cụ về: Xe tải đi trong nội thành Hà Nội????

SantaFe_MLX

Xe buýt
Giáp Tết năm nay em sẽ chạy quất ở vườn Tứ Liên cho ông anh họ. (Em chạy Huyndai 1 tấn) Nhưng đến giờ vẫn lơ mơ về việc cấm xe tải trong nội thành Hà Nội. Theo kiến thức của em thì như thế này:

- Cấm giờ: Chỉ được chạy trong khu vực nội thành từ 9h sáng đến 3h chiều.
(Nếu chạy sai giờ thì bị phạt thế nào ạ) X_X

- Cấm đường: Đường nào cắm biển cấm ô tô thì tất nhiên ko đc vào nhưng em đang lăn tăn về biển cấm xe tải. Biển cấm xe tải ghi rõ con số trên biển ví dụ như >1,5T hoặc >3,5T thì em rõ rồi nhưng những biển ko ghi số ở trên thì là cấm các xe tải >1,25T phải ko ạ :-B Nếu như thế thì xe em đi được tuốt phải ko #:-s

Xe nhà em là xe này

Biển này em ko đc đi (Nếu đi vào thì bị phạt thế nào ạ)

Biển này em được đi

Biển này em được đi

Biển này em cũng vô tư

Các cụ giúp em với nhá :( Kiếm thêm ít tiền tiêu Tết :( Cụ nào chắc chắn thì hãy trả lời nhé, vì em có hỏi qua mấy ông tài xế thì mỗi ông nói 1 kiểu @@
P/s: Cụ nào gửi em file luật GTĐB có các mức phạt theo luật hiện hành mới nhất thì gửi em với nhé :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

taplai tapdi

Xe tăng
Trừ những phố có biển cụ thể thì phải theo biển ấy .Còn hàng ngày cấm chung cho các loại xe tải nhẹ : sáng từ 6h- 9h. Chiều từ 16h -20h

minhmo

Xe cút kít
Thưa cụ cũng chẳng biết thế nào đâu, trước đây em đi xe Korando (một loại xe 2 chỗ của Hàn Quốc, đăng ký bán tải) đi vào phố vẫn bị vịn bình thường, mà em đi vào giờ không bị cấm.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trừ những phố có biển cụ thể thì phải theo biển ấy .Còn hàng ngày cấm chung cho các loại xe tải nhẹ : sáng từ 6h- 9h. Chiều từ 16h -20h
cái này chuẩn ạ.

Nhưng hình như xe tải được chạy trước và sau giờ cấm 30 phút. Em biết chắc là thế nhưng không biết qui định ở văn bản nào

Ngoài ra đường vành đai 3 Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến - Nguyễn Xiển - Nghiêm Xuân Yêm xe tải trên 0.5ton chỉ được phép hoạt động từ 9h-15h và 21h-6h có +/- 30 phút ko bị bắt lỗi

thule6

Xe điện
Cụ theo đăng ký của cụ để xác định xe của cụ là con, tải hay bán tải.
Trong nội thành xe tải trên 0.5ton chỉ được phép hoạt động từ 9h-15h và 21h-6h (trừ những xe có giấy phép)
Còn rổ rá thế nào thì cụ hỏi bác gúc bác ấy sẽ trả lời tỷ mỷ cặn kẽ, cụ cứ theo đúng từ ngữ ấy mà thực thi
Chúc cụ kiếm đc nhìu xiền trong dịp xuân này :D cố gắng đừng để trương tuần nó vặt kẻo mất công lên đây hỏi :)) (b)

SantaFe_MLX

Xe buýt
lâu lắm em ko vào OF, thấy các cụ hay dùng từ trương tuần nhưng em ko hiểu nghĩa là gì ạ :(

thule6

Xe điện
lâu lắm em ko vào OF, thấy các cụ hay dùng từ trương tuần nhưng em ko hiểu nghĩa là gì ạ :(
Đây cụ ạ:
http://www.otofun.net/threads/262386-tren-duong-di-doi-cong-ly-cua-cu-dong-ky-sot-thay-ngay-hai-tet-2012-ve-giao-thong?p=6137477#post6137477

http://www.otofun.net/threads/263034-truong-tuan-tu-dai-qua-cac-ku-viet-tat-chu-nay-the-nao/page2

Và đây là bài của cụ thaptothanh13 :

Từ nay thống nhất đổi tên
Trước giờ gọi x, giờ "lên" Trương Tuần
Anh em ô phở xa gần
Tập trung chú ý gọi dần cho quen.

Ngẫm cũng hay!!
Ngày xưa!!
Anh Trương Tuần lăm lăm cái gậy.
Cậy Lý trưởng thưởng cho tý quyền.
Lăng xăng từ chợ cạn xuống bến thuyền
Lấm lét nấp ở gốc đa đến cột miếu
Rình mò, dò xét thiếu điều lột áo lột quần
Săm soi, bới móc đến cả đống phân dưới cống
Mở miệng hách hống
Há mỏ cửa quyền
Thấy người dân hiền hiền
Túm lại quát: Mày sai này nọ
Cái bát con này sao nho nhỏ
Ông mặt trời sao đỏ thế kia
Hùa thêm mấy thằng lia chia
Trên mình xăm trổ râu ria xồm xoàm

Chúng dọa rằng: tội mày to lắm
Lo mà đi cắm đất cắm nhà
Rồi đưa tiền đến chốn quan nha.
Lạy cụ Lý tha cho. Đừng bắt lỗi.

Thế rồi!!
Cả 1 lũ nặc nô
Kiếm được dăm đồng.
Kéo nhau vô
Quán rượu.

Ngày nay!!
X lăm lăm dùi cui, roi điện
Nấp gốc cây kiếm chuyện moi tiền
Gặp anh lái xe hiền hiền
Quát nạt, cửa quyền ăn hiếp
Mặc dòng xe cộ chảy xiết
Kệ dân đứng riết tắc đường

Chỉ thương.
Túi quần!!
Dày cộp!!

Ôi!! Sao mà giống nhau như một
Cùng hè nhau bóc lột nhân dân.
Nay!! Cả 2 kéo lại cho gần
Gọi cả lũ là Trương Tuần. Thay x!!

Đây nữa cho rõ nghĩa :))

Cụ Tribute
Tóm tắt thế này:

Chuyện rằng ở Vương quốc xa rất xa, thời xưa rất xưa

Trương Tuần là 1 lão râu xồm, làm việc ở Tuần Phủ, cánh tay phải của Lý Trưởng, được ông Lý quý lắm.

Cậu Phước là con nhà lão Lý vốn dĩ ngu ngơ, chậm hiểu do thiếu iot bẩm sinh, được lão Lý dạy nó là gặp ông nào râu quai nón xồm soàm phải chắp tay lại mà: “Chào ông Trương tuần ạ!”

Trong phiên tòa xét xử vụ con nhà Giáo Thứ kiện Trương Tuần vì bị phạt oan lỗi "đỗ ngựa ở lòng đường trái quy định", Trương Tuần hiến kế cho Lý Trưởng rằng cái giao cắt giữa đường Thôn Đông với phố Thôn Đoài không phải là ngã ba mà là... "ngã tam" không cần cắm biển báo cấm đỗ ngựa, thế nên con nhà Giáo Thứ đã thua kiện.

Lão Lý tâm đắc với cái sáng kiến của Trương Tuần lắm nên sau phiên tòa về ngồi ăn cơm mà cứ miên man nghĩ tới phiên tòa rồi ngẩn người ra lẩm bẩm: "Điểm giao cắt, chỗ đường thôn Đông nối với phố Thân Đoài là ngã “tam” chứ không phải... ngã ba. Tiên sư anh Tào Tháo, mẹ cha thằng Trương Tuần, giỏi, giỏi đến thế là cùng."

Thích chí, ông Lý vỗ đùi đánh đét đến... tung cả bát nước mắm. Chờ mãi chả thấy chồng đụng đũa đụng bát làm cơm canh nguội hết cả, giờ lại thêm nước mắm vung vãi khắp nhà. Lộn ruột, bà Lý đứng bật dậy xỉa xói: Đường này nối nhập vào đường khác mà không phải ngã 3 thì là cái gì? Còn cái ngã “tam” của thầy trò nhà ông ấy à... thì thì... Điên tiết bà Lý tốc tung váy lên...lộ hết cả....ngã tam.

Thằng Phước nhác thấy "ngã tam" xồm xoàm của bà Lý liền khoanh tay lễ phép: "Cháu chào ông Trương Tuần ạ!"

Sáng kiến ngã ba không phải là ngã ba mà là "ngã tam" làm Trương Tuần nổi danh đến tận ngày nay và đang được xxx vận dụng đới các cụ ạ. Vậy nên các cụ OF nhà ta có sáng kiến gọi xxx là Trương Tuần cho nó nổi tiếng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Đây cụ ạ:
http://www.otofun.net/threads/262386-tren-duong-di-doi-cong-ly-cua-cu-dong-ky-sot-thay-ngay-hai-tet-2012-ve-giao-thong?p=6137477#post6137477

http://www.otofun.net/threads/263034-truong-tuan-tu-dai-qua-cac-ku-viet-tat-chu-nay-the-nao/page2

Và đây là bài của cụ thaptothanh13 :

Từ nay thống nhất đổi tên
Trước giờ gọi x, giờ "lên" Trương Tuần
Anh em ô phở xa gần
Tập trung chú ý gọi dần cho quen.

Ngẫm cũng hay!!
Ngày xưa!!
Anh Trương Tuần lăm lăm cái gậy.
Cậy Lý trưởng thưởng cho tý quyền.
Lăng xăng từ chợ cạn xuống bến thuyền
Lấm lét nấp ở gốc đa đến cột miếu
Rình mò, dò xét thiếu điều lột áo lột quần
Săm soi, bới móc đến cả đống phân dưới cống
Mở miệng hách hống
Há mỏ cửa quyền
Thấy người dân hiền hiền
Túm lại quát: Mày sai này nọ
Cái bát con này sao nho nhỏ
Ông mặt trời sao đỏ thế kia
Hùa thêm mấy thằng lia chia
Trên mình xăm trổ râu ria xồm xoàm

Chúng dọa rằng: tội mày to lắm
Lo mà đi cắm đất cắm nhà
Rồi đưa tiền đến chốn quan nha.
Lạy cụ Lý tha cho. Đừng bắt lỗi.

Thế rồi!!
Cả 1 lũ nặc nô
Kiếm được dăm đồng.
Kéo nhau vô
Quán rượu.

Ngày nay!!
X lăm lăm dùi cui, roi điện
Nấp gốc cây kiếm chuyện moi tiền
Gặp anh lái xe hiền hiền
Quát nạt, cửa quyền ăn hiếp
Mặc dòng xe cộ chảy xiết
Kệ dân đứng riết tắc đường

Chỉ thương.
Túi quần!!
Dày cộp!!

Ôi!! Sao mà giống nhau như một
Cùng hè nhau bóc lột nhân dân.
Nay!! Cả 2 kéo lại cho gần
Gọi cả lũ là Trương Tuần. Thay x!!

Đây nữa cho rõ nghĩa :))

Cụ Tribute
Tóm tắt thế này:

Chuyện rằng ở Vương quốc xa rất xa, thời xưa rất xưa

Trương Tuần là 1 lão râu xồm, làm việc ở Tuần Phủ, cánh tay phải của Lý Trưởng, được ông Lý quý lắm.

Cậu Phước là con nhà lão Lý vốn dĩ ngu ngơ, chậm hiểu do thiếu iot bẩm sinh, được lão Lý dạy nó là gặp ông nào râu quai nón xồm soàm phải chắp tay lại mà: “Chào ông Trương tuần ạ!”

Trong phiên tòa xét xử vụ con nhà Giáo Thứ kiện Trương Tuần vì bị phạt oan lỗi "đỗ ngựa ở lòng đường trái quy định", Trương Tuần hiến kế cho Lý Trưởng rằng cái giao cắt giữa đường Thôn Đông với phố Thôn Đoài không phải là ngã ba mà là... "ngã tam" không cần cắm biển báo cấm đỗ ngựa, thế nên con nhà Giáo Thứ đã thua kiện.

Lão Lý tâm đắc với cái sáng kiến của Trương Tuần lắm nên sau phiên tòa về ngồi ăn cơm mà cứ miên man nghĩ tới phiên tòa rồi ngẩn người ra lẩm bẩm: "Điểm giao cắt, chỗ đường thôn Đông nối với phố Thân Đoài là ngã “tam” chứ không phải... ngã ba. Tiên sư anh Tào Tháo, mẹ cha thằng Trương Tuần, giỏi, giỏi đến thế là cùng."

Thích chí, ông Lý vỗ đùi đánh đét đến... tung cả bát nước mắm. Chờ mãi chả thấy chồng đụng đũa đụng bát làm cơm canh nguội hết cả, giờ lại thêm nước mắm vung vãi khắp nhà. Lộn ruột, bà Lý đứng bật dậy xỉa xói: Đường này nối nhập vào đường khác mà không phải ngã 3 thì là cái gì? Còn cái ngã “tam” của thầy trò nhà ông ấy à... thì thì... Điên tiết bà Lý tốc tung váy lên...lộ hết cả....ngã tam.

Thằng Phước nhác thấy "ngã tam" xồm xoàm của bà Lý liền khoanh tay lễ phép: "Cháu chào ông Trương Tuần ạ!"

Sáng kiến ngã ba không phải là ngã ba mà là "ngã tam" làm Trương Tuần nổi danh đến tận ngày nay và đang được xxx vận dụng đới các cụ ạ. Vậy nên các cụ OF nhà ta có sáng kiến gọi xxx là Trương Tuần cho nó nổi tiếng ạ.
Cụ moi cái này lên làm nhà cháu đọc mà cười tí sặc.:)

SantaFe_MLX

Xe buýt
Vậy tóm lại biển cấm xe tải là cấm xe tải từ 0,5 tấn trở lên hay bao nhiêu hả các cụ :(

xeruabo2

Xe điện
Vậy tóm lại biển cấm xe tải là cấm xe tải từ 0,5 tấn trở lên hay bao nhiêu hả các cụ :(
- Nếu nó ko ghi thêm gì thì là cấm xe tải có tải trọng >3.5T ( theo sổ đăng kiểm ).
- Nếu nó ghi trọng lượng lên đó thì là cấm xe tải có tổng trọng lượng lớn hơn trị số ghi . VD : 1.25T = cấm xe tải có tổng trọng lượng ( hàng + xe ) > 1.25 tấn .
- Nếu nó ghi 0.5T thì đương nhiên cấm mọi loại xe tải (kể cả xe bán tải ) vì ô.tô nào mà riêng xác xe cũng đã nặng > 0.5T rồi . Chuồng gà của e còn nặng 1T nữa là :P ?

Chỉnh sửa cuối:

SantaFe_MLX

Xe buýt
- Nếu nó ko ghi thêm gì thì là cấm xe tải có tải trọng >3.5T ( theo sổ đăng kiểm ).
Cám ơn cụ nhiều lắm, em đang băn khoăn cái dòng này của cụ ạ. Vậy là 2 biển dưới này xe em 1 tấn đi được chứ ạ :D

chimt0

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ chạy tẹt ga đi nếu bị bắt bảo cháu chú Nnhnah=))

Binh_dep_trai

Xe tải
Rất thông cảm với bác vì bác không quen đương hà nội , bác mag đi vào đương cấm thi ăn ngay 1,7 tr đấy Em cũng chạy xe tải trong nội thành hà nội có gì bác :-c em nha 0904950091

antheo_noileo

Xe điện
Rất thông cảm với bác vì bác không quen đương hà nội , bác mag đi vào đương cấm thi ăn ngay 1,7 tr đấy Em cũng chạy xe tải trong nội thành hà nội có gì bác :-c em nha 0904950091
em hỏi bác xe tải 0,5 tấn có bị cấm giờ ko?

xe cỏ

Xe buýt
em hỏi bác xe tải 0,5 tấn có bị cấm giờ ko?
Cụ ơi xe ôtô tải có tải trọng 0,5 tấn (trọng lượng toàn bộ từ 1,25 tấn) trở lên bị cấm từ 6h - 21h hàng ngày trong các ngày từ ngày 9/1/2012 (ngày 16 tháng Chạp năm Tân Mão) đến ngày 6/2/2012 (ngày 15 tháng Giêng năm Nhâm Thìn)
link dây cụ nhé
http://dothi.net/doi-song-do-thi/16177/ha-noi-len-lich-cam-duong-cam-xe-trong-dip-tet-nguyen-dan.htm

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ nhiều lắm, em đang băn khoăn cái dòng này của cụ ạ. Vậy là 2 biển dưới này xe em 1 tấn đi được chứ ạ :D

Biển này cấm xe tải trọng >3,5 tấn và bus trên 30 chỗ thôi cụ ợ. Xe 1 tấn quất bình thường và tuyến đê này ko cấm giờ xe tải

thanhonap

Xe đạp
Website
onaplioa.com.vn
Quá phức tạp khi đi trong nội thành hà nội những ngày cuối năm
1 vì cấm đường như thông thuwngf
2 đường ngày tết quá đông đúc
3 công an nhiều khắp nơi
4 dân tình đi lại vô kỷ luật

hoacomuaxuan

Xe hơi

K197hvan

Xe tải
bất cứ xe tải nào muốn vào tp thì phải xin giấy của công an 86 Lý thường kiệt, xin đc giấy rồi thì trên giấy đó ghi tuyến phố và giờ đc đi, con lại thì ko đc đi, con cụ nào có quan hệ thì xin giấy vào phố cấm 24/24 của Sở giao thông, cụ chủ thớt tim QĐ 06 của UBND Tp hà nội mà tham khảo nhé
à có link cho cụ tham khảo http://www.otofun.net/threads/557606-cac-ku-cao-nhan-cho-hoi-ve-xe-tai-van

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Cứ tải là cấm hết cả ngày lẫn đêm , muốn vào thì phải có giấy phép ,cấp giấy phép ban đêm miễn phí ( phí ít ) , cấp ban ngày cũng miễn phí luôn ( phí nhiều ).