Hỏi các cụ về tràn nước làm mát và nhấp nháy kim báo nhiệt độ matiz2

yeuxematiz82

Xe tải
em cũng bị hao nc như cụ, thợ ko tìm ra chỗ dò, em chỉ vệ sinh lại cảm biến mà 1 năm nay ko phải đổ thêm nc.
woa!!! miếng võ này của cụ cũng hiểm đấy nhỉ.:-bd
hy vọng là con xe em nó cũng bị như cụ, vì em dự là không bị rò nước ở đâu cả, chỉ bị cạn nước do nó trào ra từ nắp bình phụ thôi

bong07

Xe container
woa!!! miếng võ này của cụ cũng hiểm đấy nhỉ.:-bd
hy vọng là con xe em nó cũng bị như cụ, vì em dự là không bị rò nước ở đâu cả, chỉ bị cạn nước do nó trào ra từ nắp bình phụ thôi
nếu mụ chạy có bật ĐH mà ko hao nc là đích thị bị lỗi hoặc bẩn cảm biến này rồi.của E bị hao nhưng ko sôi hay trào nc.

bong07

Xe container
em đã bị hao nc vào tầm này năm ngoái, đi mấy chỗ quen đều ko tìm ra chỗ rò rỉ, nhưng E thấy nếu ko bật ĐH thì hao rất nhanh, 1-2 ngày là từ max xuống min còn bật ĐH thì cả tuần chả hao mấy nên E nghĩ ngay đến cảm biến này khi nc sôi nó báo cho quạt chạy ko max đc nên hao nc.

yeuxematiz82

Xe tải
nếu mụ chạy có bật ĐH mà ko hao nc là đích thị bị lỗi hoặc bẩn cảm biến này rồi.của E bị hao nhưng ko sôi hay trào nc.
điều hòa thì e ko bật liên tục, vì nó hay òa ga khi chạy điều hòa nên em ít bật. Nên chưa khẳng định được là bật điều hòa thì có hao nước ko
Mà xe cụ ko trào nước thì nước nó thoát đi đâu mà hao hả cụ? vì nó tuần hoàn kín mà cụ. em chưa hiểu nó hao theo đường nào nhỉ

bong07

Xe container
điều hòa thì e ko bật liên tục, vì nó hay òa ga khi chạy điều hòa nên em ít bật. Nên chưa khẳng định được là bật điều hòa thì có hao nước ko
Mà xe cụ ko trào nước thì nước nó thoát đi đâu mà hao hả cụ? vì nó tuần hoàn kín mà cụ. em chưa hiểu nó hao theo đường nào nhỉ
vậy mới lạ, em cũng như cụ mùa này ko bật ĐH, hôm nào nóng mới bật thì ko bị hao.em nổ máy tại chỗ đến lúc quạt quay thì thấy ko quay mạnh nên E mới vệ sinh cảm biến này,vậy mà khỏi bệnh chả phải làm gì nữa.

kyuuan

Xe hơi
Chắc xe cụ ý khát nước nên nó làm vài ngụm rồi xì hơi ra đằng sau rồi :P

yeuxematiz82

Xe tải
vậy mới lạ, em cũng như cụ mùa này ko bật ĐH, hôm nào nóng mới bật thì ko bị hao.em nổ máy tại chỗ đến lúc quạt quay thì thấy ko quay mạnh nên E mới vệ sinh cảm biến này,vậy mà khỏi bệnh chả phải làm gì nữa.
ok vậy em làm theo cách của cụ xem tình hình thế nào.
mấy hôm trước đang chạy cao tốc HN-LC em thấy mùi lạ, dừng xe mở capo thấy bốc khói :-o đã chuẩn bị tinh thần dập lửa rồi
hóa ra là hơi nước nóng tràn ra nó bốc lên cụ à.

yeuxematiz82

Xe tải

một cái to cho quạt còn cái bé cho đồng hồ báo nhiệt.

Của em đây cụ. Em chưa tháo
Sao cái cảm biến bé nó có cái đầu dây điện buộc vào nhìn nông dân thế cụ nhỉ. Dây này là dây (+) hả cụ?
Kim báo nhiệt xe e dao động liệu có phải do chập chờn chỗ tiếp xúc này ko cụ

bong07

Xe container

Của em đây cụ. Em chưa tháo
Sao cái cảm biến bé nó có cái đầu dây điện buộc vào nhìn nông dân thế cụ nhỉ. Dây này là dây (+) hả cụ?
Kim báo nhiệt xe e dao động liệu có phải do chập chờn chỗ tiếp xúc này ko cụ
nguyên bản nó có giắc nhựa cài, của cụ bị vỡ nhựa nên nó vậy

yeuxematiz82

Xe tải
Cụ yeuxematiz82 hướng dẫn cháu đế chế cái sắt kẹp giữ bình ắc quy với, xe nhà cháu thợ tháo ra quên k lắp lại thế là bị thất lạc mất rồi :((
bẩm cụ ^:)^ đây ko phải ảnh xe cháu đâu
Tuy nhiên nếu cụ muốn chế thì cũng ko khó đâu, nếu xe cụ còn 2 cái thanh ren bắt ốc chạy dài 2 bên bình ắc quy, thì cụ ra hàng cửa inox kiếm thanh sắt hoặc inox, bảo thợ đo xong khoan cho 2 cái lở 2 đầu. Về cụ lắp vào là xong

ABCZ13

Xe tải
Tuy nhiên nếu cụ muốn chế thì cũng ko khó đâu, nếu xe cụ còn 2 cái thanh ren bắt ốc chạy dài 2 bên bình ắc quy, thì cụ ra hàng cửa inox kiếm thanh sắt hoặc inox, bảo thợ đo xong khoan cho 2 cái lở 2 đầu. Về cụ lắp vào là xong
Bổ sung thêm nếu mất 2 thanh sắt thì cụ có thể ra hàng xe máy mua 2 cái đũa phanh sau về uốn hoặc ra hàng bán tấm lợp proximang mua 2 que bắt tấm lợp xấu hơn nhưng rẻ hơn :)

Mã Long

Xe tải
Bổ sung thêm nếu mất 2 thanh sắt thì cụ có thể ra hàng xe máy mua 2 cái đũa phanh sau về uốn hoặc ra hàng bán tấm lợp proximang mua 2 que bắt tấm lợp xấu hơn nhưng rẻ hơn :)
Cháu cảm ơn 2 cụ nhiều, Cháu chỉ có rượu nút lá chuối mời 2 cụ thôi chứ k có vodka đâu ak. :((