Hỏi các cụ về tràn nước làm mát và nhấp nháy kim báo nhiệt độ matiz2

min18vn

Xe điện
Kinh nguyệt như mụ mà éo biết à?ló hơn hẳn 2 cái bánh=))
Mụ dốt nhở, tư vấn cho đoàng hoàng, mụ thấy hệ làm mát của xe máy khác ô tô chỗ nào, dùng nước mát của xe máy cho ô tô thì sao, chém ẩu vãi. Nhưng nói trước là em cũng éo biết, chỉ thấy mụ chém ô tô khác xe máy cụt lủn éo phục ;))

bong07

Xe container
Mụ dốt nhở, tư vấn cho đoàng hoàng, mụ thấy hệ làm mát của xe máy khác ô tô chỗ nào, dùng nước mát của xe máy cho ô tô thì sao, chém ẩu vãi. Nhưng nói trước là em cũng éo biết, chỉ thấy mụ chém ô tô khác xe máy cụt lủn éo phục ;))
Trên hộp ghi dùng cho xe máy cụ nhé?như cụ dùng nc tè còn đc nữa là nc này!:))

yeuxematiz82

Xe tải
=))=)) hai cụ chém nhau gì mà kinh thế. em đang ngồi trong phòng mà cũng thấy gió bão nè =))
cụ chủ gara bảo em dùng loại đó, em nghe theo, em cũng ếch biết có dùng chung cho ô tô được ko nữa. Chỉ thấy hôm nghĩ lễ dương lịch làm phát 2 chuyến đường dài thấy lòi tòi phòi cả nước ra khỏi bình nước phụ. Kim báo nhiệt thì nhấp nháy lên xuống liên tục, nháy với tần số rất cao, một giây nháy được mấy phát 2 cụ ạ

ABCZ13

Xe tải
thì cụ chủ gara tư vấn cho e là dùng loại của xe máy yamaha tốt, mà nó lại còn đắt nữa cụ ạ. hẳn 80k/lon
để sau vụ này em theo dõi tình hình nếu ko ổn thì em chuyển sang dùng đúng loại của ô tô
Wow cụ sài sang thía 80k/lon e toàn dùng loại 25k/lon :( mà cái loại e dùng đổ ra mầu đậm đặc quá thế là e lại táng thêm nước máy vào cho mầu nó đẹp :D. Cơ bản xe e nó bị nghiện nước mát uống thường xuyên :)

MatizCuChi

Xe hơi
cảm biến quạt sống nhưng nó bị bẩn thì quạt ko quat đc tốc độ tối đa nên cũng hao nc.cụ đổ thêm nc và thử chạy có bật ĐH mà ko hao nc so với ko bật ĐH thì đích thị cảm biến bị bẩn, tháo ra vệ sinh lắp lại thôi, cần thì thay mới hơn 100k
Cụ có hình cái cảm biến ko cho cháu xem với ạ! Hay là mô tả nó nằm ở đâu cũng đc cụ ạ!

yeuxematiz82

Xe tải
Wow cụ sài sang thía 80k/lon e toàn dùng loại 25k/lon :( mà cái loại e dùng đổ ra mầu đậm đặc quá thế là e lại táng thêm nước máy vào cho mầu nó đẹp :D. Cơ bản xe e nó bị nghiện nước mát uống thường xuyên :)
theo em biết thì nước mát rất quan trọng, thiếu nước hoặc nước không chuẩn thì nó đóng cặn gây tắc trong khoang máy thì cũng chết. Nên em mới nghe theo cụ gara dùng loại đó.

bong07

Xe container
cụ bong ơi 2 cái này thì chân đất mắt toét như bọn em có kiểm tra được ko, kiểm tra như thế nào. hay phải vác ra thợ hả cụ?
mụ tháo ra vệ sinh lại dùng tạm rồi mua mới thay sau cũng đc.cái này tháo dễ ko à.tháo lúc máy nguội nhé?

bong07

Xe container
vâng cảm ơn cụ ạ
đúng là xe cỏ nên nó dở chứng tí là mình lại phải ngó nghiêng đến nó cụ nhỉ
em cũng bị hao nc như cụ, thợ ko tìm ra chỗ dò, em chỉ vệ sinh lại cảm biến mà 1 năm nay ko phải đổ thêm nc.