[Funland] Hỏi các cụ về thủ tục thêm tên chồng vào sổ hồng

Chichi1988

Xe máy
Chào các bác! Cho e hỏi e có căn hộ tài sản riêng mua trước hôn nhân. Giờ e muốn cho tên chồng vào cần thủ tục gì ạ? Em không đi xin giấy xác nhận tình trạng độc thân thời điểm mua nhà có được không ạ? Em ngại xin bởi vì phường e toàn làm khó, bắt đi xin ông tổ trưởng xác nhận mà e đi khỏi đó lâu rồi. Ông tổ trưởng thì khó tính ko chịu cho ah.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
em kg hiểu bác muốn thêm tên ck vào sổ để làm gì thêm rắc rối về giấy tờ
bác cứ giữ nguyên hiện trạng cũng được . kể cả bác có ra bên phòng tài nguyên hỏi , họ cũng khuyên là đừng vì mọi thủ tục đưa tên ck vào rất nhiêu khê
còn 2 người đã là vc thì về nguyên tắc thì cái tài sản tiền hôn nhân này vẫn thuộc về bác và ck bác kg có quyền can thiệp vào việc bác định đoạt thửa đất này . nhưng nếu bác bán đi thì lại vẫn phải có chữ ký của ck bác trong đó . mà lỡ bác bị sao thì quyền quyết định lại là của ck bác cơ mà . lo gì ,

Chíu ù

Xe tăng
Xin giấy ngại thì thêm tên chồng thôi.

duytrong

Xe lăn
Cho tên chông vào làm gì, cứ để thế có hơn không,..

duytrong

Xe lăn
em kg hiểu bác muốn thêm tên ck vào sổ để làm gì thêm rắc rối về giấy tờ
bác cứ giữ nguyên hiện trạng cũng được . kể cả bác có ra bên phòng tài nguyên hỏi , họ cũng khuyên là đừng vì mọi thủ tục đưa tên ck vào rất nhiêu khê
còn 2 người đã là vc thì về nguyên tắc thì cái tài sản tiền hôn nhân này vẫn thuộc về bác và ck bác kg có quyền can thiệp vào việc bác định đoạt thửa đất này . nhưng nếu bác bán đi thì lại vẫn phải có chữ ký của ck bác trong đó . mà lỡ bác bị sao thì quyền quyết định lại là của ck bác cơ mà . lo gì ,
Em tưởng tên ai thì khi mua bán chỉ cầm người đó quyết định thôi , vì là tài sản riêng chứ nhỉ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cho tên chông vào làm gì, cứ để thế có hơn không,..
Chắc ông chồng muốn thế chứ ai tự nhiên vẽ việc ra làm gì ạ.
Không thêm vào lại cứ mặt nặng mày nhẹ.
Còn ông chồng không quan tâm thì tốt quá.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng tên ai thì khi mua bán chỉ cầm người đó quyết định thôi , vì là tài sản riêng chứ nhỉ.
kg tài sản tiền hôn nhân chỉ có giá trị khi chưa kết hôn và tự mình định đoạt . còn đã lấy chồng và có con thì vẫn phải có chữ ký của người chồng vì liên quan tới vấn đề thừa kế của người con mà có thể ông chông phải giám hộ nữa và bên mua và bên công chứng họ muốn làm chặt chẽ tránh kiện tụng và bên tài nguyên họ cũng bắt phải thế vì đây là tài sản lớn họ kg muốn rắc rối về pháp lý

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Ko đưa vào nó đòi giải tán. Giờ sang thời giai ham tài (tiền) gái ham sắc rồi ạ ;)
bác cũng kg lên nói thế . biết đâu bác thớt cũng vì lý do tế nhị kg muốn nói ra thôi . có thể gđ bác chưa lấn cấn về kinh tế lên bác nói thế biết đâu bác thớt có những óp sần sau :
vì đây là tài sản tiền hôn nhân
- lỡ bác thớt tèo ... bố mẹ bác thớt sẽ nhẩy vào tranh chấp . tỷ lệ này chắc kg phải là thấp đâu
- lỡ bác thớt tèo ... vấn đề này phải đưa ra chắc chắn 100% phải ra tư pháp để chuyển quyền và ủy quyền cho chồng bác thớt xử lý ( gọi cả bố mẹ bác thớt ra đấy ) ông bà bà mà tử tế thì ok , chứ ông bà giở quẻ là chồng bác thớt khóc ra tiếng mán
- nếu sổ đất đứng thêm thêm chồng ( đồng sở hữu) thì lỡ bề gì chỉ cần vợ hoặc chồng nhà họ tự xử
bác hiểu chưa

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
bác cũng kg lên nói thế . biết đâu bác thớt cũng vì lý do tế nhị kg muốn nói ra thôi . có thể gđ bác chưa lấn cấn về kinh tế lên bác nói thế biết đâu bác thớt có những óp sần sau :
- lỡ bác thớt tèo ... bố mẹ bác thớt sẽ nhẩy vào tranh chấp . tỷ lệ này chắc kg phải là thấp đâu
- lỡ bác thớt tèo ... vấn đề này phải đưa ra chắc chắn 100% phải ra tư pháp để chuyển quyền và ủy quyền cho chồng bác thớt xử lý ( gọi cả bố mẹ bác thớt ra đấy ) ông bà bà mà tử tế thì ok , chứ ông bà giở quẻ là chồng bác thớt khóc ra tiếng mán
- nếu sổ đất đứng thêm thêm chồng ( đồng sở hữu) thì lỡ bề gì chỉ cần vợ hoặc chồng nhà họ tự xử
bác hiểu chưa
Tỷ lệ và cách thức phân chia tài sản thừa kế trong luật là rất nhân văn và đã được nghiên cứu sâu cho sát thực tế để đừng ai đòi ăn cả dễ là động cơ gây ra thảm án, bác hiểu chưa
Nhưng em đùa có tẹo mà bác rủa người ta chết thì có ác quá ko vậy

.Xukthal

Xe container
Chắc ông chồng muốn thế chứ ai tự nhiên vẽ việc ra làm gì ạ.
Không thêm vào lại cứ mặt nặng mày nhẹ.
Còn ông chồng không quan tâm thì tốt quá.
Ko đưa vào nó đòi giải tán. Giờ sang thời giai ham tài (tiền) gái ham sắc rồi ạ ;)
Chuẩn rồi, case này là bên nữ ít điểm hơn nên bị ép hạ 😁 Yeuaibaygio cũng khó ;))

thanhgamo

Xe container
kg tài sản tiền hôn nhân chỉ có giá trị khi chưa kết hôn và tự mình định đoạt . còn đã lấy chồng và có con thì vẫn phải có chữ ký của người chồng vì liên quan tới vấn đề thừa kế của người con mà có thể ông chông phải giám hộ nữa và bên mua và bên công chứng họ muốn làm chặt chẽ tránh kiện tụng và bên tài nguyên họ cũng bắt phải thế vì đây là tài sản lớn họ kg muốn rắc rối về pháp lý
Sao lại cứ hay ngồi đút chân gầm bàn tưởng tượng ra luật thế Phục?

Trục

Xe ba gác
bác hiểu chưa
Em hiểu rồi, bác dốt bỏ mẹ mà cứ bi bô.
Hàng thừa kế thứ nhất vẫn có bố mẹ bác thớt, nên có thêm ông chồng thì độ phức tạp tăng gấp đôi. Nếu sợ thì làm cái di chúc, thế là loại ra một mớ hàng thừa kế.

.Xukthal

Xe container

Trục

Xe ba gác

cokimi

Xe điện
bác hiểu chưa
Vậy lập lấy cái di chúc, chắc đơn giản hơn nhiều.

.Xukthal

Xe container

Trục

Xe ba gác
Hình như có di chúc vẫn phải chia cho hàng thừa kế thứ nhất thì phải lão unitedkondom nhỉ?
Chắc cụ nhầm.
Có di chúc mà vẫn phải chia cho người thừa kế ngoài di chúc thì... sinh ra cái di chúc để làm gì, sinh ra luật để làm gì. :P