[Funland] Hỏi các cụ về sự hiệu quả nghị định xử phạt Spam điện thoại

Go on

Xe điện
Em lập thớt xin hỏi các cụ từ hôm nghị định xử phạt bên nào gọi điện Spam có hiệu lực thì các cụ có thấy giảm số lượng bị gọi làm phiền không ạ?
Cá nhân em thì thấy có giảm, 5 hôm rồi chỉ còn bị 2 cuộc. Hy vọng, nghị định này sẽ có hiệu quả, chứ em khổ vs cuộc gọi quảng cáo quá.
Nhân đây chia sẻ với các cụ là nếu đi mua bán nhà thì nên mua 1 cái sim rác để sau đó xong việc thì vứt. Nếu ko thì sẽ bị bên bất động sản bán thông tin của mình cho các bên khác. Và sau đó là chuỗi ngày bị khủng bố. Kinh nghiệm thứ 2 là nên có 1 cái sim phụ, ko quan trọng nhưng vẫn phải chính chủ để đăng ký các tài khoản ngân hàng. Qua số đó nhận OTP hay xác minh với ngân hàng, dùng số rác là có ngày ăn đủ. Đội ngân hàng này chuyên bán thông tin cho bảo hiểm.

thanhphong1998

Xe điện
Chờ thêm vài ngày nữa xem sao. Em cũng không tin là nó có hiệu quả lắm nhưng vẫn hy vọng.

Grayson

Xe buýt
Em lập thớt xin hỏi các cụ từ hôm nghị định xử phạt bên nào gọi điện Spam có hiệu lực thì các cụ có thấy giảm số lượng bị gọi làm phiền không ạ?
Cá nhân em thì thấy có giảm, 5 hôm rồi chỉ còn bị 2 cuộc. Hy vọng, nghị định này sẽ có hiệu quả, chứ em khổ vs cuộc gọi quảng cáo quá.
Nhân đây chia sẻ với các cụ là nếu đi mua bán nhà thì nên mua 1 cái sim rác để sau đó xong việc thì vứt. Nếu ko thì sẽ bị bên bất động sản bán thông tin của mình cho các bên khác. Và sau đó là chuỗi ngày bị khủng bố. Kinh nghiệm thứ 2 là nên có 1 cái sim phụ, ko quan trọng nhưng vẫn phải chính chủ để đăng ký các tài khoản ngân hàng. Qua số đó nhận OTP hay xác minh với ngân hàng, dùng số rác là có ngày ăn đủ. Đội ngân hàng này chuyên bán thông tin cho bảo hiểm.
E thấy có hiệu quả.
E dùng 3 máy/3sim 1Vinaphone, 2Viettel.
Khoảng 1-2 tuần trở lại đấy thấy giảm hẳn cuộc gọi spam.
Trước 3-5 cuộc/sim/ngày (chứng khoán, BĐS, bảo hiểm...).
Tuần trước 1-2 cuộc/ngày/sim
Riêng 2-3 hôm nay 0 cuộc spam/ tất cả các sim.

SPL

Xe container
Em chưa thấy giảm, vẫn bị gọi đều, chặn suốt

vừa đi vừa láii

Xe container
Nguồn thông tin rò rỉ từ nhà trường là cao nhất ;))
Em bị mấy vố toàn từ trường học tòi ra :((

DavidMinhDuc

Xe hơi
nói chung giờ đi đâu mua sắm cũng đều bị xin số lưu data...chỗ nào không cần thiết các cụ không nên cho

Nha Trang@

Xe điện
Lần nào bị gọi làm phiền em chỉ muốn chốt một câu: Đã có nghị định của chính phủ về các cuộc gọi quấy rối, em đừng gọi nữa nếu không anh sẽ báo cáo khóa số của em mà không nỡ. Em mạng Vina, thấy chả có hướng dẫn gì về vấn đề này cả!

Tommytep

Xe tăng
Em bán cái cc từ 2017 đến giờ vẫn đều đặn tuần 1-2 nhát: anh bán chưa? Có cho thuê ko! Thực sự muốn điên đầu! Cái ngu của em hồi đó mang số chính ra để giao dịch (cơ bản cũng ngại dùng số rác lại thiếu tin tưởng)! Mà số đó công việc nên giờ số lạ muốn ko nghe cũng khó!!! Có cách nào để thông báo số spam ko chứ chặn trên máy mình ko ăn thua!!! Ko hiểu các cụ thế nào chứ em chưa bjo giao dịch hay mua gì qua telesales kiểu đó, chỉ thêm bực mình!

becoivn

Xe hơi
nhà cháu trước giờ bị gọi toàn để máy không cho các đồng chí ấy nói gì thì nói, kệ, thế mà cũng hiệu quả phết :))

Grayson

Xe buýt
Em bán cái cc từ 2017 đến giờ vẫn đều đặn tuần 1-2 nhát: anh bán chưa? Có cho thuê ko! Thực sự muốn điên đầu! Cái ngu của em hồi đó mang số chính ra để giao dịch (cơ bản cũng ngại dùng số rác lại thiếu tin tưởng)! Mà số đó công việc nên giờ số lạ muốn ko nghe cũng khó!!! Có cách nào để thông báo số spam ko chứ chặn trên máy mình ko ăn thua!!! Ko hiểu các cụ thế nào chứ em chưa bjo giao dịch hay mua gì qua telesales kiểu đó, chỉ thêm bực mình!
E vẫn nghĩ là chả có đứa nào điên đi lắng nghe mấy cuộc gọi quấy rối để giao dịch mua bán gì cả, vậy mà chúng nó vẫn bỏ tiền ra thuê người gọi điện spam thì chắc xứ này vẫn còn những thằng con vừa điên vừa ngờ u tiếp tay cho chúng nó spam thật!