[Funland] Hỏi các cụ về làm hộ chiếu

redcode

Xe điện
Nếu cụ làm lần đầu, thì xuống Quang trung Hà Đông. Nếu lần 2 thì trần phú cũng đc ạ
Vâng, cảm ơn cụ. Cháu ra Quang Trung cho gần, có phải khai gì online trước ko cụ.

Binh Nguyen

Xe buýt
Không thấy cái bonus của bác nhỉ?

Làm ở 44 PNT hẹn bao nhiêu ngày lấy kết quả hả bác? Chỗ 44-46 TP hẹn 5 ngày làm việc, có nguồn trên mạng nói là Cục thì có kết quả sau 3 ngày, còn Phòng thì 7 ngày. Chả biết cách tính thế nào. Chỗ ở Cục nơi em nộp thì giữa ngày nộp và ngày nhận có 3 ngày làm việc, ví dụ thứ 2 nộp vào, thứ 6 được lấy.
Giấy hẹn chuyển phát nhanh đến nhà em là 11/11 ạ.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em vào hóng tý để đi đổi hộ chiếu!

haiyen1012

Xe điện
Vụ làm hộ chiếu này em có 1 kỷ niệm nhớ đời. Đầu tiên em lên Phạm Ngọc Thạch chờ cả buổi sáng đến lượt gặp 1 em công an rõ xinh xem CMND của em thì bảo là dấu giáp lai chìm bị mờ không được (em dùng CMND ép plastic kiểu cũ nó hơi bong). Em ra ép lại nổi hẳn dấu lên rồi quay vào vẫn không được (tiên nhân cái con này nó đến ngày hay sao mà khó vãi).
Bực mình em về Hà Đông làm vừa vắng vừa mát ok ngay. Đến hôm nhận hộ chiếu qua CPN mở ra thì ôi thôi, phần giới tính nó ghi mình là Nữ (Female) trong khi em trai thẳng mà từ bé đến giờ là giấy tờ em chưa kê khai sai giới tính bao giờ. Lại phải mang ra thì được báo là phải làm lại, đóng phí thêm 1 lần nữa và lại về đợi. Lần này thì cũng xong, tấm hộ chiếu đó em đi sang được thằng láng giềng TQ 1 lần rồi về bỏ xó