Hỏi các cụ về hướng chung cư.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Mùa hè thì như cái lò cơ mà cụ yên tâm là bất kể căn nào cũng nóng. 1 là ko có gió 2 là có gió thì là gió lào nên tránh đâu cho thoát. E ở căn hướng đông bắc e biết, vẫn chả khác các căn hướng tây là mấy mặc dù có gọi là mát hơn tý. Nhưng các căn hướng tây nam thường buổi tối hút đc gió nam nên tường cũng nhanh nguội. Hôm nào có gió thì lồng lộng.
Căn hướng đông bắc mà nóng thế cơ ah cụ? Em cũng vừa chốt căn ban công ĐB. Tưởng nó không nóng chỉ lạnh về mùa đông thôi chứ ạ?

tranhieutvl

Xe tải
Em muốn hỏi các cụ.
Chung cư căn góc, 1 mặt có ban công Tây Nam và mặt còn lại có 2 cửa sổ hướng Tây Bắc có nóng ko ạ.
Em sắp lấy mà phân vân quá. So với căn bên trong chỉ có ban công Tây Nam thì sao ạ

Theo như ảnh thì em đang phân vân căn số 1 và số 3 ạ.

Các cụ giúp em nhé. Em cảm ơn các cụ.
Cực nóng luôn ko phải nghĩ cụ nhé

Cường HĐ

Xe tải
Căn hướng đông bắc mà nóng thế cơ ah cụ? Em cũng vừa chốt căn ban công ĐB. Tưởng nó không nóng chỉ lạnh về mùa đông thôi chứ ạ?
E đang ở căn hướng đông bắc đây. Mùa hè vẫn nóng vì ngoài bắc mình 7g sáng đã oi nóng rồi. Còn mùa đông thì ko lạnh đâu cụ. Có hôm e đi làm mặc đúng 1 áo sơ mi. Xuống tầng 1 mới biết trời lạnh :))

_QuyKiemSau_

Xe hơi
E đang ở căn hướng đông bắc đây. Mùa hè vẫn nóng vì ngoài bắc mình 7g sáng đã oi nóng rồi. Còn mùa đông thì ko lạnh đâu cụ. Có hôm e đi làm mặc đúng 1 áo sơ mi. Xuống tầng 1 mới biết trời lạnh :))
Thế hướng Tây khéo như cái lò thật các cụ nhỉ