Hỏi các cụ về chung cư khu vực Bắc Từ Liêm

đuaxecútcit

Xe tải
nhu cầu của cụ thế nào, e thổ địa ở Bắc TL 6-7 năm rồi đây! :)
Cụ thổ địa ơi bật mí cho em tí về con chung cư của Vimefuland đang chuẩn bị ra hàng với mức giá 3X/m2 với.

Chick choak

Xe tải
Nghe lời các cụ xúi dại em mua hụt 2 căn ecohome 3. Đang bực vì tiếc tự dưng ông em làm trong đó gửi em cái clip này đây,
Em chú thích là cơn mưa ko lớn, rơi đúng vào ngày bàn giao nhà dự kiến:

Ngập cả 2 tầng hầm, thành bể bơi 2 tầng luôn, hơn 1 tuần rồi mà em nghe nói chưa xử lý xong.

Em nghe cò nói là cc này ko thua kém chung cư cc mấy ti nhiên thực tế thì chất lượng rất tồi tệ đấy ạ

Giờ em hết tiếc rồi. Còn thấy may nữa!

mactuy91

Xe đạp
Nghe lời các cụ xúi dại em mua hụt 2 căn ecohome 3. Đang bực vì tiếc tự dưng ông em làm trong đó gửi em cái clip này đây,

Ngập cả 2 tầng hầm, thành bể bơi 2 tầng luôn, hơn 1 tuần rồi mà em nghe nói chưa xử lý xong.

Em nghe cò nói là cc này ko thua kém chung cư cc mấy ti nhiên thực tế thì chất lượng rất tồi tệ đấy ạ

chắc lí do hi hữu cụ ạ. do cách sử lý của ban quản lý toà nhà thôi.

Chick choak

Xe tải
chắc lí do hi hữu cụ ạ. do cách sử lý của ban quản lý toà nhà thôi.
Lý do là hệ thống thoát nước có vấn đề cộng thêm ko chuẩn bị bơm nước.

Còn nữa là tường nhà nhìn xa xa thì vậy, sờ tay vào thấy nó sần sùi như vỏ cam đấy.

Tóm lại trong cái rủi có cái may. Kaka em thấy ông thủ đô này quan liêu lắm

Chick choak

Xe tải
Lý do là hệ thống thoát nước có vấn đề cộng thêm ko chuẩn bị bơm nước.

Còn nữa là tường nhà nhìn xa xa thì vậy, sờ tay vào thấy nó sần sùi như vỏ cam đấy.

Tóm lại trong cái rủi có cái may. Kaka em thấy ông thủ đô này quan liêu lắm
Lúc em hăng máu ko để ý thì ko sao, lúc này tỉnh táo em thấy nhiều vấn đề lắm cụ ạ. Tỷ như 26 căn 1 tầng, 31 tầng mà chỉ có 6 -7 thang máy. Em e nếu dân tình đến ở thì tắc đến cả tiếng vào giờ cao điểm là bt.

Còn nữa là vị trí xa xôi và ko đẹp, đường đi ko thuận tiện như bản đồ
Thêm nữa là dù điểm mạnh duy nhất của nó là giá hợp ví 15- 16 tr 1m tuy nhiên ko phải ai cũng mua đc, mà nếu có mua đc thì giá bị chênh cao vô lý.

Vậy nên im luckyman!

HuongCrv

Xe điện
Nhà ở xã hội nên chất lượng khó mà ưng ý được.

quanquan8888

Xe hơi

Cụ đi mua nhà mà nghe người ta xúi nọ xúi kia thì làm sao mua được
Bản thân em đánh giá mua thương mại ở eco3 là đươc với mức giá sau chiêt khấu tầm 1,6 ti cho căn 76m (thời điểm trước,bây giờ hêt hàng N02,3 rồi)
Căn hộ thiêt kế rõ đẹp,nhìn tổng quan cũng khá đẹp với mức giá như vậy,ko hiểu cụ bảo tồi tệ ở đâu
1 vài những vấn đề râu ria rồi sẽ khắc phục đâu vào đấy,giờ mới lên hình hài ,mọi thứ phát sinh nó phải có lộ trình giải quyết
Còn về căn hộ thì cái gì ko vừa ý thì mình cải tạo,chung cư 3x tr/1m còn đầy vấn đề ra kia

Chick choak

Xe tải
Cụ đi mua nhà mà nghe người ta xúi nọ xúi kia thì làm sao mua được
Bản thân em đánh giá mua thương mại ở eco3 là đươc với mức giá sau chiêt khấu tầm 1,6 ti cho căn 76m (thời điểm trước,bây giờ hêt hàng N02,3 rồi)
Căn hộ thiêt kế rõ đẹp,nhìn tổng quan cũng khá đẹp với mức giá như vậy,ko hiểu cụ bảo tồi tệ ở đâu
1 vài những vấn đề râu ria rồi sẽ khắc phục đâu vào đấy,giờ mới lên hình hài ,mọi thứ phát sinh nó phải có lộ trình giải quyết
Còn về căn hộ thì cái gì ko vừa ý thì mình cải tạo,chung cư 3x tr/1m còn đầy vấn đề ra kia
Cụ ơi. Chung cư người ta sau khi hoạt động mới phát sinh vấn đề cần giải quyết.
Cái này chưa kịp hoạt động đã có vấn đề lớn như thế,

quanquan8888

Xe hơi
Cụ ơi. Chung cư người ta sau khi hoạt động mới phát sinh vấn đề cần giải quyết.
Cái này chưa kịp hoạt động đã có vấn đề lớn như thế,
Còn mấy tháng mới được vào ở thì có hơn là khi vào rồi gặp mưa bị lụt ko cụ
Cdt chả nhiều time xử lí hơn à ,rồi cũng đâu vào đấy hết
Em thấy cụ hả hê chê như kiểu tự an ủi minh^_^,tầm tiền đấy là quá đẹp rồi,tìm đâu ra dự án khu vực này để mua,người ta it tiền nên người ta chấp nhận đánh đổi (suất thì 15,16tr/1m quá thơm rồi)
Em còn đang tiếc khi ko làm 1 căn ở đấy đây
Ngày nào cũng đi qua thấy nó đẹp thật ,lại trong nhóm eco3 thịnh vượng nữa,liên tục hình ảnh về dự án,đẹp

Chick choak

Xe tải
Còn mấy tháng mới được vào ở thì có hơn là khi vào rồi gặp mưa bị lụt ko cụ
Cdt chả nhiều time xử lí hơn à ,rồi cũng đâu vào đấy hết
Em thấy cụ hả hê chê như kiểu tự an ủi minh^_^,tầm tiền đấy là quá đẹp rồi,tìm đâu ra dự án khu vực này để mua,người ta it tiền nên người ta chấp nhận đánh đổi (suất thì 15,16tr/1m quá thơm rồi)
Em còn đang tiếc khi ko làm 1 căn ở đấy đây
Ngày nào cũng đi qua thấy nó đẹp thật ,lại trong nhóm eco3 thịnh vượng nữa,liên tục hình ảnh về dự án,đẹp
Hố hố em có phần hả hê thật nhưng ko thơm như cụ nghĩa đâu.
16 phải chênh nữa tầm 18 mà 10 năm sau mới được sang tên chính thức nếu ko có gì sảy ra.

Còn căn chất lượng như thế nhưng thương mại thì tầm 21 22 tr cụ ạ

quanquan8888

Xe hơi
Hố hố em có phần hả hê thật nhưng ko thơm như cụ nghĩa đâu.
16 phải chênh nữa tầm 18 mà 10 năm sau mới được sang tên chính thức nếu ko có gì sảy ra.

Còn căn chất lượng như thế nhưng thương mại thì tầm 21 22 tr cụ ạ
HI,thì mỗi người 1 góc nhìn mà
Em cũng tiếc khi ko đc sở hữu em nó,thôi đợi sau người ta bán lại cắt lỗ thì mình mua vậy,lụt thế kiểu gì chả cắt lỗ phỏng cụ ?

đuaxecútcit

Xe tải
Tiền nào của nấy cụ ơi. Nhà ở xã hội được giá rẻ hơn nên chất lượng cũng kém hơn các chung cư thương mại. VÌ nói gì thì nói các cụ mua giá thấp thì chủ đầu tư lấy đâu ra tiền chi trả cho chất lượng xây dựng, chất lượng dịch vụ giám sát, quản lý ... Chẳng lẽ làm nhà ở xã hội chủ đầu tư lại bỏ thêm tiền túi ra làm nhà chất lượng để bán cho dân hả cụ. Tùy thuộc vào năng lực tài chính của mỗi cụ mà đưa ra quyết định mua nhà ở đâu. Khi mua rồi thì các cụ nên yêu nó và chấp nhận nó :D
Đây là ngu ý của em các cụ đừng gạch đá.

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện tiền nào của nấy luôn đúng. Dự án Ecohome 3 có 4 tòa, 2 CĐT: Thủ đô và Bắc 9 (2 tòa mặt đường N04-05 là của Bắc 9).
- Do được miễn thuế sử dụng đất, được ưu đãi mọi mặt nên đây là một trong những yếu tố chính giúp cho giá bán căn hộ rẻ hơn
- Lợi nhuận được khống chế ở mức tối đa 10%
...
Để ngon nghẻ hẳn các cụ phải mua giá tầm 40tr/m2 trở lên may ra còn ok, nhiều dự án cao cấp vẫn khóc ròng đấy ạ!
- Cá nhân e thấy các cụ làm khu Cầu Giấy, Lạc Long QUân hay trên phố đoạn Thanh Niên, Nghi Tàm, tài chính ko nhiều, mua ở Ecohome 3 là quá phù hợp.
- Hiện 2 tòa N04-05 còn căn 3PN-80m2, bán giá thương mại khoảng 1.8 tỷ/căn, BIDV đang cho vay LS khá tốt, Tháng 10 này nhận nhà. Em đánh giá cực cao thiết kế căn 3PN này, cụ nào tìm 3PN tầm tiền như vậy cần thiết kế chi tiết inbox e gửi cho!
- Cửa hướng Bắc, ban công hướng Nam nhé các cụ!

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thổ địa ơi bật mí cho em tí về con chung cư của Vimefuland đang chuẩn bị ra hàng với mức giá 3X/m2 với.
chung cư này thì cá nhân e ko rõ bao giờ thi công, nhưng trục đường chính mưa to ngập lắm cụ, ko biết tính thoát nước như nào cho cư dân nữa, khu đất ngay sát chợ Tân Xuân, gầm cầu TL ngày xưa là cái ao, mưa to còn có chỗ trữ nước, giờ lấp lại nên cả đoạn bị ngập, hôm nào mưa cụ chạy thử qua sẽ rõ!

đuaxecútcit

Xe tải
chung cư này thì cá nhân e ko rõ bao giờ thi công, nhưng trục đường chính mưa to ngập lắm cụ, ko biết tính thoát nước như nào cho cư dân nữa, khu đất ngay sát chợ Tân Xuân, gầm cầu TL ngày xưa là cái ao, mưa to còn có chỗ trữ nước, giờ lấp lại nên cả đoạn bị ngập, hôm nào mưa cụ chạy thử qua sẽ rõ!
Hôm nào mưa to e chạy qua xem thử thế nào vì cũng thấy nhiều cụ bảo khu này hay ngập lụt. Đường xá hạ tầng đang thấy nâng cấp vào đến tận trường mỏ rồi mà để ngập lụt thì phí phạm thật.

that010101

Xe buýt
Hôm nào mưa to e chạy qua xem thử thế nào vì cũng thấy nhiều cụ bảo khu này hay ngập lụt. Đường xá hạ tầng đang thấy nâng cấp vào đến tận trường mỏ rồi mà để ngập lụt thì phí phạm thật.
Ở đó mưa là ngập. Gần đây cdt lắp máy bơm nên nó cũng rút nhanh hơn
thấy đã hoàn thiện đường xá Khu BT LK, còn căn hộ thì thấy có mấy máy TC ở đó rồi

nhà em nhìn ra khu đó

quanld

[Tịch thu bằng lái]
thấy đã hoàn thiện đường xá Khu BT LK, còn căn hộ thì thấy có mấy máy TC ở đó rồi

nhà em nhìn ra khu đó
Hạ tầng khu LK thì xong hết rồi, chung cư chắc chưa làm ngay đâu cụ!.

đuaxecútcit

Xe tải

nhà em nhìn ra khu đó
Nhà cụ đang ở chỗ nào vậy cụ? Chỗ chủ đầu tư có máy bơm thì rút nhanh hơn còn các chỗ khác thì sao hả cụ? E vẫn chưa xuống xem được.