[Funland] Hỏi các cụ về chất liệu, chất lượng hàng

jonhnynguyen

Xe tải
Lâu lâu cũng lượn vài cái trong tt siêu thị mà mẫu mã nó không đủ cụ a. Vào mấy trang online thì không có mẫu mình tìm.
cái này chắc do giờ vẫn còn lạnh ít nữa hàng hè nó về cả đống , có khi cụ chờ tạm vài hôm qua lại xem có khi được cái ưng mắt hehe ..

maximax903

Xe điện
Hình như mấy hôm nữa mấy hãng bán đồ thể thao có đợt giảm giá ở KS Fortuna, cụ chạy qua thử xem. Còn dưới hầm thì em ko biết có được sale off ko nhá :P

Rivers

Xe container
Hê hê, QC là hàng Auth cụ a, em chưa mua loại này bao giờ. Hình ảnh, màu sắc thì em thấy ok, còn chất lượng với chất liệu thì em chưa biết:D
Tốt nhất là cụ lên web hãng chọn mẫu rồi thuê người ship về cho yên tâm, ko chơi được với họ lươn ở mình đâu, rẻ thì ko ngon mà ko ngon cũng chưa chắc đã rẻ.

Michael J

Xe điện
Hình như mấy hôm nữa mấy hãng bán đồ thể thao có đợt giảm giá ở KS Fortuna, cụ chạy qua thử xem. Còn dưới hầm thì em ko biết có được sale off ko nhá :P
Ối dồi ôi cụ ôi. Cái quả này chục năm trước em cũng hăm hở đến mà tay không về, đa số hàng sắp hết date, giầy dép thì bong tróc các kiểu...

Michael J

Xe điện
Tốt nhất là cụ lên web hãng chọn mẫu rồi thuê người ship về cho yên tâm, ko chơi được với họ lươn ở mình đâu, rẻ thì ko ngon mà ko ngon cũng chưa chắc đã rẻ.
Có lẽ vậy yên tâm hơn cụ hỉ:D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Nói thật với cụ, em làm trong nghề may mặc nhưng cũng không dám phán gì đâu. Hàng trà trộn quá nhiều luôn. Em toàn mặc đồ chính mắt mình thấy họ may ra, hoặc từ bạn lấy về cho. Ít phải đi mua.
Hàng họ đăng bán, ho cho check code các kiểu, ra đúng tên mã mầu chuẩn trên web hãng, nhưng thực chất con đó phake1. Cụ cũng ko biết dc. May mắn thì cụ ăn được con sx dư.
mấy cái code mà in sờ sờ ra đấy thì lại càng dễ bị làm giả cụ nhể \:D/

lx125_black

Xe container
Những hàng kiểu này, e chả dám chê nhưng chắc chắn các cụ thích logo hãng nào thì nó sẽ in/dập/thêu hãng đó lên cho các cụ.

lx125_black

Xe container
Thực ra càng nghèo càng nên mua đồ chính hãng. Đắt tí nhưng dùng bền :))
Đúng vậy, có những món đồ mà khi mua e thấy nó đắt, nhưng độ bền bỉ thì kinh khủng.
Mấy đôi nike, das e mua chính hãng thì không có đôi nào đi dưới 3-4 năm cả, chia ra thì hoàn toàn hợp lý về chi phí. Laptop, điện thoại, .. cũng vậy, đồ e mua đắt chút ban đầu nhưng dùng rất lâu. Chỉ là sẽ không đúng với những người thích thay đổi mẫu mã liên tục thôi.

maximax903

Xe điện
phake là phake thôi cụ,, 1 là real 2 là fake,,ko có loại mấy loại mấy cả
Khả năng nhiều người quan niệm dùng hàng fake 1 oai hơn hàng fake 2 ;)). Em thì cứ fake là giả, là nhái ko thích mua. Thà cứ dùng Canifa, Uniqlo chuẩn cũng tốt.

phuongmit

Xe cút kít
bộ này thì nhìn ảnh em đoán luôn là hàng đểu, gia công chắc bên Ninh Hiệp :)) das ở VN cụ k vội thì canh store nó sale hoặc mua của hội ship Nhật về giá rất hợp lý so với hàng đểu, tội gì chơi hàng đểu mặc nóng bome ra

Diệu Hoa Quán

Xe đạp
Cụ xem page bán thế nào nữa. Vì Quảng cáo mà chơi full logo thì cũng chưa chắc là đã fake. Loằng ngoằng là rip tkqc, rip page. Còn nếu là xưởng lớn, nó chơi lớn thì rip cái này mọc cái khác, thì dễ fake lắm.

datto70

Xe container
Muốn thật thì Viettien, may 10 mà mua, thương hiệu Việt nổi tiếng, chất kém gì,vì họ may gia công cho đủ các hàng lớn trên thế giới rồi. Em làm may xuất khẩu Âu, mỹ từ năm 1991 đến giờ em nghĩ vậy.

kienvinh

Xe lăn
bộ này thì nhìn ảnh em đoán luôn là hàng đểu, gia công chắc bên Ninh Hiệp :)) das ở VN cụ k vội thì canh store nó sale hoặc mua của hội ship Nhật về giá rất hợp lý so với hàng đểu, tội gì chơi hàng đểu mặc nóng bome ra
Chuẩn, nhưng tôi không chắc về địa điểm gia công là Ninh Hiệp. Giờ nhiều xưởng trên Ba Vì, Sóc Sơn may cũng đẹp lắm. Tôi căn cứ vào địa điểm ship hàng trên shopee mà phán đoán vậy :))

Adidas thật thì ảnh quảng cáo của hãng nó đẹp lồng lộng ấy chứ lị, nhìn vào là thèm.

Thainguyen6996

Xe tải
Đúng là ở cái đất nc này mua đc món hàng gọi là chính hãng quá khó luôn cụ ah, toàn hàng nhái hàng đểu. E hay mua online và cũng rất cần thận vậy mà vừa bị bọn Sieuthihangmy.com.vn trong sg nó lừa bán cho cái áo somi hàng fake những tận 1tr5… khi mình thắc mắc nó còn tỏ thái độ nữa chứ….
Các cụ nhớ mà né ngay và luôn cái Sieuthihangmy.com.vn này ra ..

maximax903

Xe điện
Đúng là ở cái đất nc này mua đc món hàng gọi là chính hãng quá khó luôn cụ ah, toàn hàng nhái hàng đểu. E hay mua online và cũng rất cần thận vậy mà vừa bị bọn Sieuthihangmy.com.vn trong sg nó lừa bán cho cái áo somi hàng fake những tận 1tr5… khi mình thắc mắc nó còn tỏ thái độ nữa chứ….
Các cụ nhớ mà né ngay và luôn cái Sieuthihangmy.com.vn này ra ..
Cụ phải tìm vào địa chỉ của hãng định mua, đánh đúng chính tả nhé, vì cái này cực kỳ quan trọng, sai 1 chữ có khi lạc luôn vào trang fake. Và tên miền của các hãng quốc tế thông thường là chấm com, chấm uk, chấm fr chứ ko có chấm net, chấm ws, chấm vn. Hoặc trước tên hãng sẽ phân theo thị trường.

Chỉnh sửa cuối:

namtypn

Xe hơi
Em toàn được mẹ vợ ( bên Đức) săn sale rồi gom lại gửi về .Das xịn mặn nó mát thoáng hơn fake nhiều nhiều lần.

thongoc2020

Xe hơi
cứ việt nam xuất khẩu cho hạt dẻ, quần áo phông e tính mặc độ 2-3 năm đổi là vừa, mua xịn quá cũng phí