[Funland] Hội các cụ mợ có con 2k2 thi hôm nay

Altis 2011

Xe điện
Năm nay kỳ thi tốt nghiệp thpt và đại học thế này . E đánh giá là sự thất bại khi ko phân loại được học sinh
Chính xác cụ ah. CÕ lẽ các trường top đầu nên thi đề riêng. Mà bỏ béng cái kỳ thi tốt nghiệp vô nghĩa này đi thì hơn.

G.m.X

Xe tải
Chính xác cụ ah. CÕ lẽ các trường top đầu nên thi đề riêng. Mà bỏ béng cái kỳ thi tốt nghiệp vô nghĩa này đi thì hơn.
Vâng cụ , e thích kiểu thi hồi xưa hơn . Phân loại tốt hơn .
Giờ đại học phổ cập cụ ạ , kiếm cháu trượt còn khó như hái sao

Altis 2011

Xe điện
Vâng cụ , e thích kiểu thi hồi xưa hơn . Phân loại tốt hơn .
Giờ đại học phổ cập cụ ạ , kiếm cháu trượt còn khó như hái sao
Em thấy các Cụ bên giáo dục cũng nhận ra được điều đó nhưng đâm lao rồi thì phải theo lao thôi. Em nhớ hồi 1996 Kinh tế chỉ khoảng 17-18, 24 điểm đã thuộc top 100 của trường rồi. giờ thì 26 điểm còn chưa chắc đỗ. ĐÚng là lạm phát đủ thứ.

muadem

Xe cút kít
Em thấy các Cụ bên giáo dục cũng nhận ra được điều đó nhưng đâm lao rồi thì phải theo lao thôi. Em nhớ hồi 1996 Kinh tế chỉ khoảng 17-18, 24 điểm đã thuộc top 100 của trường rồi. giờ thì 26 điểm còn chưa chắc đỗ. ĐÚng là lạm phát đủ thứ.
Chơi kiểu chọn nguyện vọng có khi điểm cao ngất vẫn trượt, đó là cái củ chuối nhất của loại hình thi như này cụ nhỉ.

toimuondie

Xe container
Chơi kiểu chọn nguyện vọng có khi điểm cao ngất vẫn trượt, đó là cái củ chuối nhất của loại hình thi như này cụ nhỉ.
Những thay đổi của Bộ GD cũng dưới sức ép của dân.
Khi các trường tổ chức thi thì không ít người dân kêu gào là tốn tiền tốn của, sức ép cho phụ huynh và học sinh.
Nói chung các lãnh đạo cần cương định, chứ làm kiểu gì cũng bị dân kêu ca, mà chủ yếu là kêu cho sướng miệng.

muadem

Xe cút kít
Những thay đổi của Bộ GD cũng dưới sức ép của dân.
Khi các trường tổ chức thi thì không ít người dân kêu gào là tốn tiền tốn của, sức ép cho phụ huynh và học sinh.
Nói chung các lãnh đạo cần cương định, chứ làm kiểu gì cũng bị dân kêu ca, mà chủ yếu là kêu cho sướng miệng.
Em nói thật, thứ tốn kém của vài ngày tập trung thi cử chả là bao, khi đã học hành tập 12 năm thì số tiền bỏ ra cho cuộc vượt thác cuối cùng có lẽ ko phải là bất khả thi và cung không hẳn là gánh nặng không thể chịu nổi, nói tới khía cạnh kinh tế nó còn là sự kích cầu nho nhỏ trong cuỗi cung ứng lẫn nhau.
Bù lại, các trường có thể chọn được rất chuẩn các tài năng đúng nhu cầu học tập, tự chủ phân cấp được sinh viên từ đầu.
Với em, vẫn có cảm giác cuộc thi các trường tự tổ chức như trước đây có chất lượng đầu vào chuẩn hơn.

toimuondie

Xe container
Em nói thật, thứ tốn kém của vài ngày tập trung thi cử chả là bao, khi đã học hành tập 12 năm thì số tiền bỏ ra cho cuộc vượt thác cuối cùng có lẽ ko phải là bất khả thi và cung không hẳn là gánh nặng không thể chịu nổi, nói tới khía cạnh kinh tế nó còn là sự kích cầu nho nhỏ trong cuỗi cung ứng lẫn nhau.
Bù lại, các trường có thể chọn được rất chuẩn các tài năng đúng nhu cầu học tập, tự chủ phân cấp được sinh viên từ đầu.
Với em, vẫn có cảm giác cuộc thi các trường tự tổ chức như trước đây có chất lượng đầu vào chuẩn hơn.
Gửi cụ bản tổng kết của Bộ về các kỳ thi trước:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết cụ nào giống em ko, con lớn em kỳ vọng dã man, nó cũng thi cử như ý em ko có gì phải tiếc nuối.
Giờ tới đứa thứ 2 em chả còn kỳ vọng gì nữa, em để cho nó tự do và suy nghĩ rằng: nếu ko đỗ công lập thì học tư thục, mà tư thục chính ra kỹ năng mềm tốt hơn.

G.m.X

Xe tải
Bỏ thi khó vì can thiệp của giáo viên vào kq rất nhiều. Điểm năm lớp 12 của các con luôn là ảo.
Cái kỳ thi tốt nghiệp này có ý nghĩa gì nhiều đâu nên giữ làm gì nữa cụ .

ngu ngơ

Xe điện
Cái kỳ thi tốt nghiệp này có ý nghĩa gì nhiều đâu nên giữ làm gì nữa cụ .
Nếu các trường tự chủ theo luật thì đa số tổ chứ thi riêng. Năm nay dịch bệnh nên đều bị huỷ khi quyết định.

toimuondie

Xe container

Au79 Dragon

Xe điện
Để các trường tự tổ chức tuyển sinh như trước đây là công bằng và phản ánh đúng trình độ năng lực của các thí sinh nhất.
Còn thi theo kiểu này chủ yếu để xét tốt nghiệp và để cho một số trường không có khả năng tổ chức tuyển sinh căn vào đó để tuyển sinh. Những sự nghi ngại của kỳ thi được tổ chức coi thi và chấm thi ngay tại các địa phương, tất nhiên là sẽ thành công tốt đẹp nếu chưa/không thể phát hiện ra sai phạm. Với chất lượng đề thi 2 trong 1 chỉ có tính phân loại HSG và HS trung bình mà chưa tính đến phân loại vùng thì có thể thấy rõ sự thiệt thòi cho các bạn ở khu vực không được cộng điểm ưu tiên.
Sang năm các con 2k3 còn phải chiến đấu quyết liệt hơn năm nay do khối lượng thí sinh lớn, tỷ lệ các bạn HSG sẽ tăng lên và dịch covid19 có thể sẽ được khống chế.

Pumzen

Xe ba gác
Ko biết cụ nào giống em ko, con lớn em kỳ vọng dã man, nó cũng thi cử như ý em ko có gì phải tiếc nuối.
Giờ tới đứa thứ 2 em chả còn kỳ vọng gì nữa, em để cho nó tự do và suy nghĩ rằng: nếu ko đỗ công lập thì học tư thục, mà tư thục chính ra kỹ năng mềm tốt hơn.
Có nhà cháu ! :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
K biết có phong trào lò luyện thi ĐH nữa k. Sợ nhất cái món này.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thằng nhà em khối D môn tiếng Đức không tốt, được 23,25

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chốt là bỏ thi tốt nghiệp, xét cho tn 98% hết. Các trường tự tuyển qua 1 đề chung là đẹp.